What's new

Phượt Cần Thơ : Tây Đô hội tụ (phần 2)

Re: Phượt Cần Thơ : Tây Đô hội tụ ( phần 2 )

Bà con nghiên cứu cái kèo này thử đi nhé. Nếu được thì chọn ngày lành tháng tốt mình làm luôn:
Cần Thơ - Phnon Penh: khoảng 250km -280km. Đi bằng xe máy qua đường cửa khẩu Khánh Bình. Thứ 7 đi CN về.
Nhà BD nếu tham gia cùng thì nên đi qua cửa khẩu ở Tây Ninh sẽ gần hơn. Khi vừa qua biên giới kiếm mua cái sim rồi nhắn tin cho nhà bên kia số DT qua email hay bằng cách nào đó nhanh nhất có thể.

Bà con nghiên cứu cái kèo này thử đi nhé. Nếu được thì chọn ngày lành tháng tốt mình làm luôn:
Cần Thơ - Phnon Penh: khoảng 250km -280km. Đi bằng xe máy qua đường cửa khẩu Khánh Bình. Thứ 7 đi CN về.
Nhà BD nếu tham gia cùng thì nên đi qua cửa khẩu ở Tây Ninh sẽ gần hơn. Khi vừa qua biên giới kiếm mua cái sim rồi nhắn tin cho nhà bên kia số DT qua email hay bằng cách nào đó nhanh nhất có thể.

Em là em khoái mấy cái kèo dạng này nè, nhưng lên lịch có thời gian cụ thể trước đi, rồi em mới dám hứa chắc được!!!
"Lên đênh" trên đường trường, chạy lướt gió, sướng...

Em là em khoái mấy cái kèo dạng này nè, nhưng lên lịch có thời gian cụ thể trước đi, rồi em mới dám hứa chắc được!!!
"Lên đênh" trên đường trường, chạy lướt gió, sướng...

Em cũng xin 1 vé! hehehe, đi nước ngoài chơi! ^0^

Anh hht lãng mạn quá hen, hhohhoho

Tối qua, vừa xem trên đài Du lịch và cuộc sống nói về Caravan xuyên Đông Dương thấy mà ham, mình bèo bọt quá chỉ mong đi bằng xe máy và mỗi lần một nơi là mừng rồi, mong cái kèo này sớm của anh Trương (khoảng cuối tháng 11 là vừa với em nhất hoặc giữa tháng 10 cũng được)

A thấy cái kèo này cũng thơm lắm đó, dễ đi nữa. A nghĩ vào tháng 12 thì hợp lý hơn vì lịch đi của 2 nhà từ đây tới đó dày đặc hết rồi. Thôi thì mình cứ bàn cho đã rồi đi cũng được, đi vào 2 ngày cuối tuần cũng dễ mà.

Last edited:

Bà con thân mến tình hình tết Tây này em sẽ đi Sihanouk Villa anh em nào muốn đi không em lên lịch. Em tính trốn tết Tây đi Cam mừng sinh nhật mình già thêm tuổi nữa. Nếu anh em đi thì mình đi Xe máy , còn không ai đi em đi xe đò heheheh.

Beer ủng hộ cái Plan của độc hành nhưng tiếc quá vì những ngày đó có 1 số ace kẹt sô, trong đó có mình nữa hị hị

Thôi thì cứ đưa cái plan của NCT lên để mọi người tham khảo góp ý để chuẩn bị đây

Hiện tại Dã Quỳ đang xanh mượt lá, chưa hé nụ búp gì hết

Hi vọng 1 tháng nữa sẽ vàng rừng hoa cho chúng ta ngất ngây

Cung đường ai trong nhóm biết cái nào hay thì hê lên mạnh dạn góp ý nhé, đội ơn lắm :D

Rất mong bạn Langbianoz tháp tùng cùng ace nè

Gợi ý plan Dalat :

1. Tối 19h45 02/11 có mặt tại Bến xe mới Cần Thơ, 20h xuất phát Đà Lạt

2. Sáng 06h 03/11 đến Đà Lạt, xe trung chuyển đưa về nhà nghỉ ( Đề nghị vote cho mình cái chỗ nghỉ nhen : Chọn gần chợ hay BT 14) Ổn định hành lý, nhận xe máy ăn sáng, cafe xong ngao du :

Đà Lạt - Tà Nung - Thác Voi - Pongua, rồi về Đà Lạt (Buổi trưa ăn dọc đường nhóe)

Tối : Gom lại Cung Tơ Chiều, trở về nhà nghỉ (gom lại đờn ca tài tử, BBQ, uống gụ)

3. Sáng 7h 04/11 Ăn sáng, cafe

Có 2 options :

-Hoặc : Datanla trượt thác

-Hoặc : Thung Lũng Tình yêu/ vườn hoa TP
Note : Mấy cái này là dịch vụ DL nên có sẳn và luôn welcome tùy các bạn vote nhé

Trưa cơm bụi hoặc về Dalat vô nhà lồng chợ cơm gà rôti (rất ngon nà)

Chiều ai có hẹn hò thì tự do, đi chợ (Mấy lần đi chợ thấy buổi sáng dễ mua hơn, hàng nhiều và ngon nữa)

Ăn chiều

Tối cafe, ra xe ai về nhà nấy .....

Cung này thư giãn hưởng khí trời và đắm mình vào hoa các bạn ạ
Tùy tình hình thực tế chúng ta sẽ hội ý biểu quyết nhá

Thân ái

tối nay ai rảnh lên 3gs uống cà phê bình thơ nha!
đúng ra thì phải uống rượu bình thơ thì mới đúng điệu.

Trở lại thác Voi này

tối nay ai rảnh lên 3gs uống cà phê bình thơ nha!
đúng ra thì phải uống rượu bình thơ thì mới đúng điệu.
Lâu rồi mới thấy xuất hiện ở đây vậy ku!

Thác Voi hoành tráng quá !

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,596
191,445
Latest member
cutdec
Back