What's new

Phượt Cần Thơ : Tây Đô hội tụ (phần 2)

@ NNQ : Quê đi mấy người? đi tour của anh Diện phải không Quê?
Mấy bữa nay đọc một số topic leo FXP giá 1,2 triệu - 1,5 triệu muốn vào nói mà không dám, sợ bị chém tội nhiều chuyện:))

Re: Phượt Cần Thơ : Tây Đô hội tụ ( phần 2 )

Tổng hợp Phượt Thiện Nguyện:
-Quỹ còn: 4 triệu đồng chẵn.

Kế hoạch (còn nợ): Hai kế hoạch này đã được thống nhất, chưa ấn định thời gian cụ thể.
1.An Giang: Làm từ thiện tại 2CLB trẻ em có hoàn cảnh đặc biệt, có "H"... tại Tân Châu, khoảng 60 em. Thời gian dự kiến tuần thứ 2 của tháng 11.2012 (*)
2.Trà Vinh: Tặng 5 suất quà (tiền mặt) cho học sinh Trường Hàm Giang của thầy Ya; dự kiến dịp 20.11. Số tiền 1,5 triệu đồng.

-Thực hiện: Trừ từ thiện Trà Vinh, Quỹ còn 2,5 triệu đồng cho An Giang. Số tiền cần phải có ít nhất 6 triệu đồng (100.000 đồng/phần). Như vậy, phải vận động thêm 3,5 triệu đồng. Nếu vận động nhiều hơn thì quà sẽ "to" hơn.

(*) Lịch trình đi AG đã bàn nhiều nhưng chưa ngã ngủ. Lần này, đề nghị mọi người tập trung cho ý kiến và giải quyết dứt điểm, tránh phải thắc mắc nhiều.
-Như đã nói bên trên và trước đây cũng đã từng nói, NNQ không sắp xếp được thời gian đi An Giang vào đúng đỉnh lũ. Thời gian gần nhất của NNQ là tuần thứ 2 của tháng 11 (do tuần đầu tháng 11 là lịch Dalat của Kiều). Vì vậy, NNQ đã đề xuất ai đó trong nhà mình phụ trách chuyến này. Tuy nhiên, vẫn không nhận được ý kiến nào. Sau đó, NBD đề xuất hợp nhất hai nhà đi An Giang mùa lũ. NNQ rất tán tành kết hợp từ thiện chuyến này. Tuy nhiên, NCT lại không có ý kiến gì, chỉ thấy đơn phương NBD tổ chức. Thế nên, không thể nhờ NBD làm từ thiện dùm được.
-Tháng 11, nước thượng nguồn bắt đầu rút xuống hạ nguồn. Nếu đi giữa tháng 11 thì không đặt nặng mục tiêu nước lũ; chọn một cung khác kết hợp làm từ thiện tại Tân Châu

Túm lại, ngay bây giờ nhà mình tập trung bàn:
-Mọi người muốn đi AG vào dịp nào (kết hợp làm tư thiện); ai phụ trách chuyến đi này?:help
-Nếu trễ lũ thì sẽ dời lại vào một dịp khác, nhân một chuyến đi AG cuối tuần của cả nhà?
:help

P/S: Đề nghị bàn dứt điểm và thống nhất lịch trình. Mong mọi người cho nhiều ý kiến! (wait)

Quê ơi, anh ủng hộ 500k cho chuyến đi An Giang nhé em. Hổng biết chuyển tiền cho Quê bằng cách nào? Hay để hôm đi gửi tiền mặt luôn (còn nhớ hôm trước cũng ủng hộ miệng 100k, nợ Quê!).
Dù đi dịp nào thì nhà anh ít nhất cũng 2 lele nha (lele và lelelina).

Chào cả nhà phượt Cần Thơ.

Em ở nhà Phượter Đà Nẵng, mấy lần công tác ở SG định xuôi xuống Miền Tây một chuyến mà cứ lở hẹn mãi tiếc hùi hụi. Tuần tới em quyết định trốn việc làm chuyến Miền Tây khoảng 3-4ngày (xuất phát từ SG ngày thứ 3 ngày 16/10 có thể về lại SG cuối tuần). ACE nhà mình cho em hỏi khoảng thời gian đó nên đi những địa điểm nào? thời tiết có mưa không ? em đi bụi một mình, bằng xe máy từ SG xuống có trở ngại gì không? ở homestay có dễ tìm không?

Rất mong nhận được lời tư vấn thiết thực của cả nhà.

Thân

Chào cả nhà phượt Cần Thơ.

Em ở nhà Phượter Đà Nẵng, mấy lần công tác ở SG định xuôi xuống Miền Tây một chuyến mà cứ lở hẹn mãi tiếc hùi hụi. Tuần tới em quyết định trốn việc làm chuyến Miền Tây khoảng 3-4ngày (xuất phát từ SG ngày thứ 3 ngày 16/10 có thể về lại SG cuối tuần). ACE nhà mình cho em hỏi khoảng thời gian đó nên đi những địa điểm nào? thời tiết có mưa không ? em đi bụi một mình, bằng xe máy từ SG xuống có trở ngại gì không? ở homestay có dễ tìm không?

Rất mong nhận được lời tư vấn thiết thực của cả nhà.

Thân
Nếu là mình lần đầu tiên đến, thì từ Sgòn ghé Mỹ Tho Tgiang, qua Btre và Vĩnh Long thưởng thức trái cây, thăm vườn, sau đó xuôi về Cthơ thì có những điểm như Bến Ninh Kiều, Chợ Nổi Cái Răng....Hoặc là qua Tiền Giang hướng về Cao Lãnh đi qua Agiang ngắm mùa nước nổi sau đó về Cthơ...KSạn thì hình như đâu đâu cũng có khoảng từ 150K - 200k phòng tốt......tạm thời chỉ có thế(NT)

Cuối tuần rồi cũng chịu chém lắm mà sao tuần này im ắng thế nhỉ. Du ơi! em đang ỏ chốn nao???(NO)

Bây giờ có iu thương em, thì em nhận, rồi cho tiền em xài đi, chứ đừng có kiu hú mệt quá àh!!!!=))=))
Còn em có iu thương lại hay không thì tính sau hen ku! hohhoho
Chúc sức phẻ anh!:D

Nhà CT có cơn, nhìu khi chém 1 hồi mấy trang, nhìu khi vắng ngắt, làm lòng người vô vàn nhớ nhung... hohhoho (chài ơi nó xàm!)=))

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,604
191,448
Latest member
mamamelody
Back