What's new

Phượt Cần Thơ : Tây Đô hội tụ (phần 2)

Tối nay mình nếu có lên sẽ trễ. Mình đã tìm được cái máy xay tay rồi. Hôm đó sẽ kết hợp cả xay tay và xay máy, nếu cái nào hay hơn thì xài nhé.
Nếu ace ngại cá linh xay xong sẽ bở, chiên không dính thì mình sẽ mua thêm 1 ít cá thác lát trộn với cá linh, vậy là xong, phẻ...hehe...:D

Cá nhân thích ăn cá ko xay hơn hehe khỏi mần thêm công đoạn í mà, nói vậy chứ cá xay phải ướp gia vị công phu mí ngon, hồi xưa ở nhà má Beer hay xay để làm ruột canh khổ qua hầm đó. Nên có cái cối xay cá (thời ...Pháp) lun. Lâu rồi hỏng biết dấu cái cối ở đâu nè

Nhà Hiền tui cũng có máy xay cá bằng tay nè nhưng đã lâu hổng xài đến nên để đâu cũng không nhớ luôn, mà máy xay bằng tay này thấy phức tạp lắm đồ cổ mờ hihihi hổng biết máy xay bằng tay của ca sĩ Trương có khác hơn không? :D

Chào các bạn Cần Thơ,

MM đọc trên TripAdvisor nhiều người nước ngoài khen homestay Minh Việt ở khu vực Cái Chanh, quận Cái Răng, Cần Thơ nhưng không ai để lại số điện thoại của Minh Việt để liên lạc.

Bạn nào làm nghành du lịch hoặc biết số điện thoại của Minh Việt, vui lòng cho MM để đặt phòng vì mình rất yêu thích cảnh sông nước miệt vườn miền Tây nên muốn đến Minh Việt để trải nghiệm.

Cám ơn các bạn nhiều, mong có dịp hợp mặt chung vui cùng nhà Cần Thơ.

Nhân dịp ngày phụ nữ VN 20/10, xin chúc mừng các bạn nữ nhà CT, chúc các bạn luôn trẻ khỏe và thành đạt trong cuộc sống nhé !!!

Tối nay mình nếu có lên sẽ trễ. Mình đã tìm được cái máy xay tay rồi. Hôm đó sẽ kết hợp cả xay tay và xay máy, nếu cái nào hay hơn thì xài nhé.
Nếu ace ngại cá linh xay xong sẽ bở, chiên không dính thì mình sẽ mua thêm 1 ít cá thác lát trộn với cá linh, vậy là xong, phẻ...hehe...:D

Sao tối qua k lên off vậy ca suỹ!? Em đã gom quỹ được 1 mớ để mua cá linh òy nè, hehheheeheheheheh(c)
Sáng mơi đi chợ nào, cho e đi mua chung với ca sũy ơi, đi sớm xong về cafe cũng kịp, heheheehe

P/s: Một mình ông già dzợ LangduTQ là đã đăng kí ăn 3 ký-lô-gram cá linh roài đó! Coi ghê chưa!!!!!:Dam

P/s: Một mình ông già dzợ LangduTQ là đã đăng kí ăn 3 ký-lô-gram cá linh roài đó! Coi ghê chưa!!!!!:Dam
Hic..HIc Em đừng nhắc đến chuyện ăn ngày mai...anh buồn...hic..hic.
mai chưa chắc a đi dc nữa..thag nhok a đang bị bệnh nó khó qá đi..ko bít mai sau đây..hic..hic:(

Hôm nay, ngày 20 tháng 10 ngày của Phụ nữ Việt Nam. Hôm nay, Phieubong không chém gió mà nói nghiêm túc nha! mình thì văn chương không có gì hay hết thôi thì nghĩ sao nói vậy nha! miễn là thật tâm. Nhân dịp hôm nay, ngày của Mẹ, của chị, và của em gái mình xin chúc tất cả các Chị, các bạn gái và các em gái nhà Cần Thơ trước hết thật nhiều sức khỏe, niềm vui, và không thiếu hạnh phúc. Và có nhiều tiền để đến những nơi mà mình yêu thích và làm những điều có ý nghĩa trong cuộc sống thực tại.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,626
191,456
Latest member
jajalucifer
Back