What's new

Phượt Cần Thơ : Tây Đô hội tụ (phần 2)

Trước đây trong chợ là có chỗ xoay nhưng lâu rồi ko biết còn ko, chút về khảo sát thử... Mà em thấy cá linh đâu ai làm chả cá ta, thường thì chỉ dùng cá tạp như cá sạc... rồi bầm bẳng tay (cái này hơi mất thời gian và công sức tý - ở nhà thường làm thế) được cái cá tươi và hợp vệ sinh.

Cá linh vẫn làm chả được em ơi. Mình xay nhuyễn rồi bỏ tiêu, bột ngọt, muối, hành vô, chịu khó ngồi quết cho thật kỹ thì sẽ dai thôi. Chậc, mới kể tới đây là muốn chải nước dãi rồi...hehe....:D

Êh, êh!! Thấy em lượn hồi nào mà noái tối nào cũng đi hử!? Em ế muốn chết em luôn đây nè, ế lên bờ xuống ruộng luôn, có ai đâu mà lượn với lươn.... :)):))

Thấy em than quá thôi tặng em tấm này, hy vọng em sớm...hết ế nhá Du :D

Trước đây trong chợ là có chỗ xoay nhưng lâu rồi ko biết còn ko, chút về khảo sát thử... Mà em thấy cá linh đâu ai làm chả cá ta, thường thì chỉ dùng cá tạp như cá sạc... rồi bầm bẳng tay (cái này hơi mất thời gian và công sức tý - ở nhà thường làm thế) được cái cá tươi và hợp vệ sinh.

Ui! Cá linh xay nhuyễn xong vò viên nấu canh chua là ngon lắm đó nghen ở nhà chị có nấu rồi đó mà mua cá sống về mình làm sạch tự xay sẽ an toàn hơn (khâu này thì hơi bị cực nè) chứ thuê ở ngoài chợ người ta mần không đảm bảo vệ sinh. Nếu bầm cá bằng dao thì vẫn còn lẫn xương khi ăn cũng có khi hên xui bị mắc xương áh.

Chẹp...thèm...có ăn là có em ...hí hí
QUyết định zậy đi, Chủ Nhật hén.:D

Nhưng tối nay thứ sáu nhà tàu ngầm nhớ lên 3Gs off cho đông vui nhé, rồi sáng chủ nhật tập trung gặp nữa để chợ búa xong về mần rồi xơi cá linh 3 món hén sẵn chúc mừng ngày 20/10 của chúng ta hahaha. À quên còn món bánh ú ù của langtulangdu nữa hé :D

Cá linh vẫn làm chả được em ơi. Mình xay nhuyễn rồi bỏ tiêu, bột ngọt, muối, hành vô, chịu khó ngồi quết cho thật kỹ thì sẽ dai thôi. Chậc, mới kể tới đây là muốn chải nước dãi rồi...hehe....:D

Chà chà trong lúc quết mà có tí nước dãi của anh Trương rớt vô chắc món chả này dai phải biết =))

Chà chà trong lúc quết mà có tí nước dãi của anh Trương rớt vô chắc món chả này dai phải biết =))

Há há chắc là chả cá béo và bổ dưỡng lắm đây! =))
Thui đi mấy cha..không ăn thì đừnh gây ác cảm cho người đang thém chứ..hứ
CN tới này em đề nghị mua nhìu cá Linh nha- đặc biệt là món chả cá Linh..blep..blep..e xin đăng ký 1 vé Dũng Sỉ diệt mồi..hoặc là chịu thiệt chút là mang về nhà ăn cug dc..kaka

Thui đi mấy cha..không ăn thì đừnh gây ác cảm cho người đang thém chứ..hứ
CN tới này em đề nghị mua nhìu cá Linh nha- đặc biệt là món chả cá Linh..blep..blep..e xin đăng ký 1 vé Dũng Sỉ diệt mồi..hoặc là chịu thiệt chút là mang về nhà ăn cug dc..kaka

Phẻ thoai, tối nay gom lúa gấp đôi hén ku! hohhoho....

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,626
191,456
Latest member
jajalucifer
Back