What's new

"Pù Luông mùa lúa chín 02-03/06 - Tuyển xế"

Vừa alo lên Kho Mường,lúa đã trổ bông,tầm đầu tháng 6 là chín nên làm chuyến Pù Luông nhớ lại thời chân ướt chân ráo bước vào giang hồ:D
Chỉ cần xế nghe bà con.

Lịch trình đây ạ:

Ngày 0 - thứ 6 01/06 :18h30 xuất phát từ BicC Thăng Long-Xuân Mai-Hòa/ Bình-Mai Châu,ngủ bản Lác.
Ngày 1 - thứ 7 02/06 : Mai Châu-đường 15C-Kho Mường-Phố Đoàn-Bản Hiêu-bản Nủa.
Ngày 2 - cn 03/06 : bản Nủa-bản Kịt-Cành Nàng-Cẩm Thủy-Xuân Mai-Hà Nội.

Chi phí khoảng 600k,xăng xe xế ôm tự share.
Thanks all!

Last edited:
Bác chủ ưu tiên em một suất dập dòm nhé vì vẫn chưa biết cuối tuần có phải bận việc ko, em sẽ tự lo xe pháo và các đồ dùng cần thiết cho chuyến đi :D

Hihi,các bạn sure đi đc thì hãy đăng kí nhé,vì từ giờ đến ngày xuất phát ko còn nhiều.Vậy nên mình mạn phép ko nhận các thể loại gạch ngói,dập dòm nha các bạn.Thanks all!
@Long...:Ko có nhiều dốc đâu bạn,nhõn con dốc từ Kho Mường lên đường đi Phố Đoàn là cao thôi,nên bạn đừng quá lo lắng nhiều.

không biết bác chủ thớt vụ này đi có mưa không nhưng em có vài điều chia sẻ với mọi người là em cũng vừa đi pù luông hôm 24 trời mưa tầm tã đường rất sấu riêng đoạn từ hướng hà dông đi thẳng hòa bình đến quốc lộ 3 rồi sẽ đường 15 C vào mai châu thì không có trở ngại lớn em đi hôm đó dính trời mưa nên hơi khó khăn về thời tiết đường thì đẹp. Nhưng từ mai châu qua Co lương 12km đường đẹp dải nhựa không trở ngại lớn hết co lương đến chỗ có cái biển rẽ tay phải là đi hồi xuân quan hóa và đi thẳng là bá thước đường đó sẽ đi tới các bản và trong đó co kho mường hôm đường rất trơn đất vàng nhiều chỗ đi qua các núi đá thấy sạt lỡ nhiều vũng đất khó khăn cho quá trình đi lại đoan từ bưu điện xã thành sơn em cũng phải thuê mấy người đẩy mới qua đoạn dốc cao. khi bác đã đến kho mường vào bản có nhà nghỉ sinh thái thì chú ý là đoạn xuống chắc bác biết rất chơi mọi người nên đi vào phía bên trong nếu có láng bánh thì còn chỗ cách xoay sở.
Và em cũng dặn kĩ các bác vài điều và cũng dặn thêm là các bác nên kiếm một cái xẻng cán nhỏ trường xa lầy đoa nj dậy thừng dài để chắn ngang nước từ trên núi chảy qua đường vì em đi qua một đoạn may mà có một đoàn giúp đỡ mới qua được.!
chúc các bác lên đường mạnh khỏe và an toàn !
đây một số ảnh em chụp được cho các bác xem mức độ đi trời mưa no sấu kinh khủng như thế nào!

http://nm4.upanh.com/b2.s28.d1/912c992ac6cf1add1bb0fea586ab72c5_45297704.img9681.jpg

http://nm9.upanh.com/b1.s28.d3/c21fe34ac57c3c5c889587015eb9a69d_45297719.img9685.jpg

Cảm ơn bạn anhduc đã lưu ý giùm,nhóm tớ sẽ cố gắng chuẩn bị thật tốt.Hy vọng từ giờ đến cuối tuần sau trời sẽ nắng đẹp.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,575
191,425
Latest member
shopdancing123
Back