What's new

Road trip Australia mùa thu (04/2016)

Mình đang có kế hoạch road trip 11 ngày ở Úc, chưa định hình được chi tiết cung đường, mới chỉ chắc chắn sẽ xuyên chặng Sydney - Melbourne, qua các nông trại miền Nam Úc và Great Ocean Road. Hiện có mình và 1 bạn đã có kinh nghiệm lái xe bên châu Âu, nhưng chưa tự tin lắm với tay lái nghịch bên Úc, nên mình muốn tìm 1 driver cứng tay, đã có kinh nghiệm chạy tay lái nghịch thì càng tốt, cho chắc ăn, sau đó có thể tìm thêm 1-2 bạn đồng hành (nhóm 4-5 người)

Thời gian dự kiến: (22/04 - 03/05): dịp 30.4, xin nghỉ 5 ngày làm việc. Thời gian này bên Úc là mùa thu, cây cối đổ lá như châu Âu
Phương tiện: xe hơi
Ăn, ở: tùy hứng, có thể ăn nhà hàng, ngủ dorm, cũng có thể ăn bờ ở bụi (Camp). Mình thích nghi nhanh và không câu nệ chuyện ăn ở, bạn đồng hành lưu ý giùm điều này
Chi phí dự kiến: 25 - 30tr

Driver nào thực sự muốn join thì contact mình qua Facebook https://www.facebook.com/nguyen.tea.1. Sau khi chốt đủ người mình sẽ bắt đầu xin visa nhóm

Hi em,
Chị 2 vc muốn tham gia cùng, nếu thời gian dài hơn tí chuyến đi sẽ đỡ vội vã hơn.
(2ac đều lái đc xe, xe tay lái nghịch thì chắc phải làm quen tí trước khi lái)
Hi vọng giao lưu cùng mọi người.
Thks.

Mình lái xe đường dài tốt, có kinh nghiệm. Rất máu lửa các cung như thế này, nhưng mình đã bị từ chối viza Úc một lần năm 2012, liệu bây giờ xin lại cs được o? Nếu ok báo mình nhé, mình đặt 1 gạch cứng. Mình sinh năm 1964 cho dễ xưng hô

Cám ơn mọi người đã quan tâm. Hiện mình đang ưu tiên tìm được driver đã, sau đó sẽ tìm bạn đồng hành sau. Đã có 2 driver contact với mình rồi. Đang chờ chốt rồi sẽ lên plan và update mọi người sớm.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,925
191,775
Latest member
HTTN
Back