What's new

Rủ rê leo fanxifan từ 26/9 tới 30/9

Status
Not open for further replies.
Ngày 26/9 : TpHCM – Hà nội (phương tiện mọi người chủ động)
Có mặt tại Ga Hà Nội lúc 19h, đến Sapa khỏang 6-7h sáng 27/9
Ngày 27/9: đến Lào Cai, ăn sáng

Xe đón tại ga Lào Cai đưa về Sapa, chuẩn bị đồ để leo núi. Khởi hành leo Fanxipan. Chinh phục độ cao 2200m. Nghỉ đêm tại độ cao 2200m

Ngày 28/9: Bắt đầu leo lên đỉnh 3143m quan ao nu. Dự kiến lên đỉnh khoảng giữa trưa và ăn trưa trên đó. Sau đó quay xuống ngủ đêm tại độ cao 2200m đường Sín Chải.

Ngày 30/9 : Xuống tiếp theo đường Sín Chải. Khoảng 13h đến bản Sín Chải ở độ cao 1260m và về Sa Pa ăn trưa. Chiều chơi ở thị trấn Sa Pa.
Xuống Lào Cai lúc 17h. Tối lên tàu về Hà Nội

Last edited by a moderator:
Đúng rồi bác Fang tốt bụng là hợp với miền biển lắm đấy! :D cứ gỏi với tái mà chiến thôi bác à! không phải lo .... :)). Uki bác! em sẽ làm guide cho bác

Đúng rồi bác Fang tốt bụng là hợp với miền biển lắm đấy! :D cứ gỏi với tái mà chiến thôi bác à! không phải lo .... :)). Uki bác! em sẽ làm guide cho bác

Nghe thôi mừ đã... chẹp thì tại mình cũng dân biển (mất gốc) mà người miền biển thì khẳng khái tốt bụng lắm :L

Tình hình là em rất máu đi phượt nhưng giờ mới có cơ hội vì thoát được 3 năm cấp 3 ! Tiền e dành dụm giờ cũng có ngót 2 triệu nên muốn tham gia với ! Có gì cho em xin đăng kí 1 suất ! Không biết có thêm các chi phí gì không !
@ : cungvivu : bác ơi mai 8h ở nhà thờ ak ! có gì cho em tham gia với

Tình hình là em rất máu đi phượt nhưng giờ mới có cơ hội vì thoát được 3 năm cấp 3 ! Tiền e dành dụm giờ cũng có ngót 2 triệu nên muốn tham gia với ! Có gì cho em xin đăng kí 1 suất ! Không biết có thêm các chi phí gì không !
@ : cungvivu : bác ơi mai 8h ở nhà thờ ak ! có gì cho em tham gia với

Hoan nghênh bạn tham gia (beer)

Hi các mem miền Nam!
Ngoại trừ các mem có thể lực tốt đã được thử thách thực tế qua các chuyến đi thì lang nghĩ các mem còn lại nên kết hợp bài tét ở núi Bà đen vào chủ nhựt tuần sau (ngày 12-13.9.2009) - trước chuyến vi hành của các anh em theo đường link https://www.phuot.vn/showthread.php?t=4380.
Mặc dù đã leo Apchai rất tốt (luôn là leader và leo Apachai 2 ngày liên tiếp - được trưởng đồn Apachai công nhận là phuoter đầu tiên tại VN leo 2 mốc trong 2 ngày) và được các mem đã đi Fan nhiều lần khen là sức của lang làm porter tốt (tốt như thế nào thì không biết) nhưng mình nghĩ unsure nếu không có bài tét kỹ càng trước mỗi chuyến đi. Sức khỏe không phải lúc nào cũng tốt cả. Nhịp sinh học mà. Mình ám ảnh nhìn các bạn leo bằng ... niềm tin, như thể virus cúm H1N1 đang lộng hành vậy.
@Hằng, Hà, Thùy gái: theo dõi và tham gia vụ này nhé! Anh rất tiếc là từ nay đến cuối năm dương lịch k đi Bắc nữa. Chắc Tết âm lịch a làm lèo 1 phát Fan + Hà giang (or cung Đông Bắc nói chung) trước khi đi leo Kinabalu vào dịp 30.4.2010
Hẹn gặp các anh em trong đợt thử lửa chính thức cho Fanxipan sắp tới

Hi các mem miền Nam!
Ngoại trừ các mem có thể lực tốt đã được thử thách thực tế qua các chuyến đi thì lang nghĩ các mem còn lại nên kết hợp bài tét ở núi Bà đen vào chủ nhựt tuần sau (ngày 12-13.9.2009) - trước chuyến vi hành của các anh em theo đường link https://www.phuot.vn/showthread.php?t=4380.
Mặc dù đã leo Apchai rất tốt (luôn là leader và leo Apachai 2 ngày liên tiếp - được trưởng đồn Apachai công nhận là phuoter đầu tiên tại VN leo 2 mốc trong 2 ngày) và được các mem đã đi Fan nhiều lần khen là sức của lang làm porter tốt (tốt như thế nào thì không biết) nhưng mình nghĩ unsure nếu không có bài tét kỹ càng trước mỗi chuyến đi. Sức khỏe không phải lúc nào cũng tốt cả. Nhịp sinh học mà. Mình ám ảnh nhìn các bạn leo bằng ... niềm tin, như thể virus cúm H1N1 đang lộng hành vậy.
@Hằng, Hà, Thùy gái: theo dõi và tham gia vụ này nhé! Anh rất tiếc là từ nay đến cuối năm dương lịch k đi Bắc nữa. Chắc Tết âm lịch a làm lèo 1 phát Fan + Hà giang (or cung Đông Bắc nói chung) trước khi đi leo Kinabalu vào dịp 30.4.2010
Hẹn gặp các anh em trong đợt thử lửa chính thức cho Fanxipan sắp tới

Thanks langbiang đã cảnh báo, mình đã nhắc nhở nhiều nhưng nhóm ở SG hình như hơi chủ quan. mình cũng định ngày ấy leo tiếp Bà Đen (mặc dù nếu thêm lần này nữa thì là lần thứ 4 từ tết âm lịch đến giờ hihi)
All men ngoài HN: hum nay óp iếc thế nào rồi, cho mình tí thông tin với

:)) tình hình là mọi người họp rất hoành tráng , hình như hết 13 cốc trà chanh :))
Tiện thể em giới thiệu luôn với mọi người với để tiện liên lạc với nhau .
Em tên là Trí
email : [email protected]
phone : 0949911779

All men ngoài HN: hum nay óp iếc thế nào rồi, cho mình tí thông tin với

Hôm nay ọp ẹp khá vui, có 6/13 đồng chí đi còn một số đồng chí khác do đi công tác và một số lý do cá nhân nên k đến được, chốt chắn chắn có 8 đồng chí tham gia.
Thống nhất là sẽ tham gia trekking cùng với nhóm Fan10 vào ngày 13/09 tại 3 Đảo (mai aFang sẽ liên lạc với bên Fan10 nếu k được thì sẽ tự tổ chức) thứ 4 HN team sẽ ọp tiếp để chốt danh sách những mem chắc chắn đi và đóng tiền tàu luôn để bạn Hà (4season) book luôn chứ sợ đén sát ngày quá lại không có vé, thống nhất là sẽ đi ghế mềm.
HN có ý kiến sẽ mặc đồng phục là áo T-shirt đỏ có sao vàng (có thể tái sử dụng nhiều lần trong các chuyến khác :gun)

aFang kiến nghị đặt tên nhóm mình là Fan99 :D :gun

Last edited:
Các mem ơi, hôm qua ọp ẹp thế nào xin cho chút thông tin được không???
Còn vế vé tàu thì chắc em không đi vé ngồi được đâu nên em sẽ tự mua vé cho em nhá???Em sẽ đóng những khoản chi phí còn lại...

Các mem ơi, hôm qua ọp ẹp thế nào xin cho chút thông tin được không???
Còn vế vé tàu thì chắc em không đi vé ngồi được đâu nên em sẽ tự mua vé cho em nhá???Em sẽ đóng những khoản chi phí còn lại...
Nên mua vé chung em ạ, sau khi off nhóm SG anh sẽ báo số lượng quân số, có thể mua 2 vé nằm, để bạn nào mệt thì có chổ mà ngả lưng, số còn lại mua vé ngồi chung cho nó vui (nói gì thì cũng phải có tí giao lưu cho biết mặt mũi tên tuổi của nhau trước lúc hành xác nhỉ?)

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,935
191,782
Latest member
innobrand8386
Back