What's new

Rủ rê leo fanxifan từ 26/9 tới 30/9

Status
Not open for further replies.
Ngày 26/9 : TpHCM – Hà nội (phương tiện mọi người chủ động)
Có mặt tại Ga Hà Nội lúc 19h, đến Sapa khỏang 6-7h sáng 27/9
Ngày 27/9: đến Lào Cai, ăn sáng

Xe đón tại ga Lào Cai đưa về Sapa, chuẩn bị đồ để leo núi. Khởi hành leo Fanxipan. Chinh phục độ cao 2200m. Nghỉ đêm tại độ cao 2200m

Ngày 28/9: Bắt đầu leo lên đỉnh 3143m quan ao nu. Dự kiến lên đỉnh khoảng giữa trưa và ăn trưa trên đó. Sau đó quay xuống ngủ đêm tại độ cao 2200m đường Sín Chải.

Ngày 30/9 : Xuống tiếp theo đường Sín Chải. Khoảng 13h đến bản Sín Chải ở độ cao 1260m và về Sa Pa ăn trưa. Chiều chơi ở thị trấn Sa Pa.
Xuống Lào Cai lúc 17h. Tối lên tàu về Hà Nội

Last edited by a moderator:
Nên mua vé chung em ạ, sau khi off nhóm SG anh sẽ báo số lượng quân số, có thể mua 2 vé nằm, để bạn nào mệt thì có chổ mà ngả lưng, số còn lại mua vé ngồi chung cho nó vui (nói gì thì cũng phải có tí giao lưu cho biết mặt mũi tên tuổi của nhau trước lúc hành xác nhỉ?)
OK ý kiến của bác, về ngồi nhưng mà là ngồi mềm điều hòa thì cũng không đến nỗi nào vì ghế có thể ngả ra khá ổn, hơn nữa đi vé ngồi thì cả đội có thể ngồi cùng một toa nên sẽ vui hơn là giường chỉ 4 hoặc 6 ngừoi 1 buồng không giao lưu được nhiều.:gun

Hi hi em thuộc đội ham vui nên em nhất trí vé ngồi mềm! Ma ngồi mềm điều hòa chắc không mệt lắm đâu!

aFang kiến nghị đặt tên nhóm mình là Fan99 :D :gun

Bác nêu cái ý nghĩa của tên nhóm đi bác!
Em hỏi chút, mua giày bộ đột cao cổ có size nhỏ cho girl không nhỉ? sợ rộng quá lại ko dùng được ấy! Mà dự định là hôm nào đi treck 3Đảo ạ?

Lão Hà cẩn thận nhé mấy đôi mua ở quán 33 đế ko bám đâu đi trượt lắm

Em đề nghị đặt là Burning Crew , thể hiện tinh thần bốc lửa và đốt cháy rừng phan

Em đề nghị đặt là Burning Crew , thể hiện tinh thần bốc lửa và đốt cháy rừng phan

Bác ơi hình như 2003 rừng trên Fan cháy giờ vẫn còn dấu tích đấy! Giờ nhóm mình tên thế lên trụi hết cả rừng thì ... :D Em yêu thiên nhiên lắm :Dam

Lão Hà cẩn thận nhé mấy đôi mua ở quán 33 đế ko bám đâu đi trượt lắm
Ai lói? đôi anh mua ở quán 33, đi CYS, Bảo Lộc, Bà Đen. tới giờ vẫn chưa hư, đế bám như đỉa...chỉ mội tội là hay rớt cái đế, lần nào đi cũng phải nhờ bác í khâu lại =)).
Dưng cứ đem dự phòng 1 đôi giày óanh cầu lông của tớ, cái của ấy bám kinh lắm, mỗi tội nhúng nước thì lại thành cái ao.

Hi hi em thuộc đội ham vui nên em nhất trí vé ngồi mềm! Ma ngồi mềm điều hòa chắc không mệt lắm đâu!

Hichic, em có thời làm hdv rồi, lần đầu tiên đi thực tế lên Sapa, phải ngồi mềm, lên đó mệt lém vì tối không ngủ đc. Từ sau lần đó cứ mỗi lần lên Sapa là em đòi bằng được vé nằm khoang 4 cơ (khoang 6 cũng bí lém, em cũng không ngủ được) :( Em gầy còm ốm yếu nên phải lo cho thân em chứ...:shrug: Các bác thương em, cho em nằm nhá :gun

Hichic, em có thời làm hdv rồi, lần đầu tiên đi thực tế lên Sapa, phải ngồi mềm, lên đó mệt lém vì tối không ngủ đc. Từ sau lần đó cứ mỗi lần lên Sapa là em đòi bằng được vé nằm khoang 4 cơ (khoang 6 cũng bí lém, em cũng không ngủ được) :( Em gầy còm ốm yếu nên phải lo cho thân em chứ...:shrug: Các bác thương em, cho em nằm nhá :gun

em ui...chỉ có đi tàu lên LC thui mừ em đã mệt mỏi, lử đử rùi vậy có chắc là leo lên đc dinh Phanxi không em? nhóm nhất trí đi chung và đặt ghế mềm cho vui và tiện thể giao lưu làm quen với nhau lun mà:)

em ui...chỉ có đi tàu lên LC thui mừ em đã mệt mỏi, lử đử rùi vậy có chắc là leo lên đc dinh Phanxi không em? nhóm nhất trí đi chung và đặt ghế mềm cho vui và tiện thể giao lưu làm quen với nhau lun mà:)

Hơ hơ, Ms Candy này, ai là em ở đây???:gun nếu được ngủ thì mọi chuyện okie thui, ko vấn đề, hehe. Em không khỏe nhưng nếu cố gắng thì leo Fanxipan đường từ Lai Châu qua em vẫn vô tư đi...:)

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,935
191,783
Latest member
winnievmex
Back