What's new

Rủ rê leo fanxifan từ 26/9 tới 30/9

Status
Not open for further replies.
Ngày 26/9 : TpHCM – Hà nội (phương tiện mọi người chủ động)
Có mặt tại Ga Hà Nội lúc 19h, đến Sapa khỏang 6-7h sáng 27/9
Ngày 27/9: đến Lào Cai, ăn sáng

Xe đón tại ga Lào Cai đưa về Sapa, chuẩn bị đồ để leo núi. Khởi hành leo Fanxipan. Chinh phục độ cao 2200m. Nghỉ đêm tại độ cao 2200m

Ngày 28/9: Bắt đầu leo lên đỉnh 3143m quan ao nu. Dự kiến lên đỉnh khoảng giữa trưa và ăn trưa trên đó. Sau đó quay xuống ngủ đêm tại độ cao 2200m đường Sín Chải.

Ngày 30/9 : Xuống tiếp theo đường Sín Chải. Khoảng 13h đến bản Sín Chải ở độ cao 1260m và về Sa Pa ăn trưa. Chiều chơi ở thị trấn Sa Pa.
Xuống Lào Cai lúc 17h. Tối lên tàu về Hà Nội

Last edited by a moderator:
Thanks fan10 đã cho cơ hội thử sức bền, lâu rồi mới đi trek một chuyến "khoai" như thế, nhưng mà vui..Tam đảo đẹp như thế này cơ mà...

Sáng ra trời mưa như trút nước đón ôm không được, đành 1m...ngõ nhà ôm lúc 4h40' đây...

Không biết đây có gọi là đường nữa không...?

Và đi bằng "tứ chi" ...

Giữa rừng tranh thủ tâm sự chút..

Sau 4h leo, bò...bằng nhiều kiểu cuối cùng cũng lên đến cái gọi là đỉnh..

Last edited:
Thanks fan10 đã cho cơ hội thử sức bền, lâu rồi mới đi trek một chuyến "khoai" như thế, nhưng mà vui..Tam đảo đẹp như thế này cơ mà...

Bác Hiệp ui, trong máy bác có cái hình nào của em thì send qua email: [email protected] hoặc send qua yahoo cho em với.... Cảm ơn bác nhá :)

Mấy gương mặt nhà fan99....
aFang

Em út....

Đôi chocolacat và .....đồng bọn leo bằng chân đất.... có vẻ "tình củm"

Xuống đến đất và relax....

Sáng ra trời mưa như trút nước đón ôm không được, đành 1m...ngõ nhà ôm lúc 4h40' đây...
Hị hị... khổ thân bác... sáng đến rình mò nhà ôm mà cuối cùng lại mình ta vi vu :LL

Hị hị... khổ thân bác... sáng đến rình mò nhà ôm mà cuối cùng lại mình ta vi vu :LL

Trả bản quyền avata đấy nhé.....có gì mới thì email nhé hoặc send offline trên YM..:)

Bản đồ cung đường Fan99 sẽ đi

Đây là cái ảnh tìm được để cả nhà tham khảo cung đường mình sẽ đi nhá. Chắc sau chuyến hành xác hôm qua thì nhà mình phần nào tự tin để lao Fan (beer) :gun

nhà mình cho em hỏi ngay chỗ PHỦ TÂy Hồ có cái hồ to ơi là to đó có phải là hồ Tây ko các bác . ace giới thiệu giùm e vài chỗ đi chơi ngoài hà nội với (e ko hảo mấy cái địa điểm di tích lịch sử chỉ khoái nơi nào phong cảnh thôi ) . e mún đi về những làng quê miền bắc một lần chyo biết các bác giới thiệu cho e 1 vài làng với nhé , thanks các bác nhiều

Tư vấn linh ta linh tinh

nhà mình cho em hỏi ngay chỗ PHỦ TÂy Hồ có cái hồ to ơi là to đó có phải là hồ Tây ko các bác . ace giới thiệu giùm e vài chỗ đi chơi ngoài hà nội với (e ko hảo mấy cái địa điểm di tích lịch sử chỉ khoái nơi nào phong cảnh thôi ) . e mún đi về những làng quê miền bắc một lần chyo biết các bác giới thiệu cho e 1 vài làng với nhé , thanks các bác nhiều

cái hồ to to đấy là một đoạn cụt của sông Hồng (NT)
Làng cổ thì có Đường Lâm hoặc là... chẹp lại quên tên rùi... thích rượu rắn thì Lệ Mật, thích dao thì Đa Sỹ (làng này chỉ là dao cảnh còn muốn thử con chiến thì phải vào ... lại quên tên ở trong Thạch Thất chuyên làm tấu và phớ để chiến, hàng ở đây mà phay thì cứ gọi là) thích thị chó thì lên Yên Phụ thích Dê thì về Ninh Bình, thích gà thì đi Hải Dương, thích hải sản thì Đồ Sơn có ghẹ tuơi rất hay hoặc Quảng Ninh hải sản cũng ngon, ăn bên Bãi Chém ý (chỗ này hỏi Trang Điêu làm guide cho đảm bảo chém đến nơi đến chốn hị hị...), thích lụa là thì vào Vạn Phúc, thích bánh cuốn thì đi Thanh Trì, thích cá Sông thì Việt Trì, thích chè thì ngước Thái Nguyên Tuyên Quang thì có bánh cuốn khá hay hoặc cao hơn thì Hà Giang với cháo Ấu Tẩu, thích đồ quay đồ nước thì vi vu Cân Sơn (tiện làm vài con Kiếm về bày chơi) thích nem chua làm từ thịt chôn đất thì về Thanh Hóa ở đây Hải sản cũng ngon phết, thích... chẹp phải làm việc rùi :gun

Hehe, Đúng rồi, chỉ có Tây thì mới to đc chứ em =)) Muốn đi các làng quê hả? Đi Đường Lâm này, Bát Tràng này, Đông Hồ này, chùa Phật Tích & Bút Tháp này ... nhiều lém, chỉ sợ em ko có sức mà đi thoai. Ra đây anh làm local guide free (wait)

Nhóm Fan 99 ui, Thể theo nguyện vọng của 1 số thành viên, chúng ta sẽ off vào lúc 20:00 tại (địa điểm mọi người cho ý kiến sao cho thuận tiện đê :shrug: ) vào thứ 4 ngày 16 Sept 2009. Hôm đó sẽ chốt lại toàn bộ chương trình & biểu quyết ý kiến xem có nên đi 3 Vì nữa ko.(beer) Để nghị cả nhóm cho xin ý kiến cái :gun

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,945
191,790
Latest member
raisaya939
Back