What's new

Rủ rê leo fanxifan từ 26/9 tới 30/9

Status
Not open for further replies.
Ngày 26/9 : TpHCM – Hà nội (phương tiện mọi người chủ động)
Có mặt tại Ga Hà Nội lúc 19h, đến Sapa khỏang 6-7h sáng 27/9
Ngày 27/9: đến Lào Cai, ăn sáng

Xe đón tại ga Lào Cai đưa về Sapa, chuẩn bị đồ để leo núi. Khởi hành leo Fanxipan. Chinh phục độ cao 2200m. Nghỉ đêm tại độ cao 2200m

Ngày 28/9: Bắt đầu leo lên đỉnh 3143m quan ao nu. Dự kiến lên đỉnh khoảng giữa trưa và ăn trưa trên đó. Sau đó quay xuống ngủ đêm tại độ cao 2200m đường Sín Chải.

Ngày 30/9 : Xuống tiếp theo đường Sín Chải. Khoảng 13h đến bản Sín Chải ở độ cao 1260m và về Sa Pa ăn trưa. Chiều chơi ở thị trấn Sa Pa.
Xuống Lào Cai lúc 17h. Tối lên tàu về Hà Nội

Last edited by a moderator:
Đã book xong vé;))
Từ HCMC khởi hành lúc 9:35am
Từ Hà nội khởi hành lúc 8:40pm
Đến trước 2hrs làm thủ tục.
Không biết lúc hạ sơn có về kịp không. Run rẩy:))
Trời đất, bạn book vé ngày nào về vậy?

ua? k phai ngày 30-9 à?
ặc, vậy thì bạn sẽ có một khoảng thời gian khá dài ở HN, đủ để thăm thú các nơi bạn nhỉ?
Về Đồ nghề thì do đi tour, nên chuyện lều trại và túi ngủ bên Tour họ đã lo, còn trang thiết bị thì theo mình bạn nên chuẩn bị:
+Giầy: loại tốt, đế có gai (tốt nhất la loại cổ cao chuyên dụng cho trekking, còn kẹt quá thì chơi giầy bộ đội cũng good). vớ chống vắt, hoặc chơi 2 lớp vớ.
+Áo Lạnh:cái này cực quan trọng, dân miền Nam bọn mình chịu rét khá kém, nên mang theo 1 cái áo khoác (hoặc áo gió), 1 cái áo lạnh (loại dầy, nếu đủ sức thì mang cái loại giống áo phao í)
+Balô: dùng loại chịu nước, chịu mưa, có đai quanh bụng, có đệm thông hơi lưng (ặc, túm lại là ba lô chuyên đi rừng).
+Đèn Pin: loại đeo đầu, nếu có khả năng thì xách theo cây đèn 3 pin.
+Nên có nón rộng vành hữu dụng cho niều mục đích (che 2 lỗ tai, làm quạt,v.v.)
+Găng tay vải, có chấm cao su bên trong.
+Quần áo thì tùy, đủ để thay và đủ để còng lưng vác được.
+Thuốc men thì : cảm sốt, đau bọng, bông băng linh tinh.
Nhiu đó trước đã, để nhớ coi còn gì nữa thì sẽ pót tiếp, bạn có thể tham khảo bên topic đồ nghê của dân phượt, hoặc qua bên TTVN mà coi.

Mà quan trọng nhất là bạn nên chuẩn bị sức khỏe để đi, Leo Fan thì không khó, nhưng cũng không dễ, ít ra bạn cũng có đủ sức để leo cầu thang bộ 10 lầu rồi quay xuống, thực hiện xong bài test đó mà bạn không phải ngồi phệt xuống đất thì okie.
Đùa thôi, bạn nên tập chạy bộ và leo cầu thang ngay từ bây giờ là vừa, khoảng cuối tháng 8 mình sẽ làm 1 bài training cho những bạn ở SG bằng bài test leo núi Bà Đen, hi hi

4 ngày 3 đêm.Uhm, vậy là có chút thời gian lượn lờ Hà Nội một tí trước khi về nhà.
26 là từ HCMC bay ra, đến tối mới bắt tàu lên Lào Cai, vậy thì một ngày tính bắt đầu từ khi nào?
Ở Hà Nội thì thích, nhưng lần trước chỉ đi với gia đình. Đi một mình ra hN thì hơi đáng sợ, tại người HN tớ thấy...hơi dữ:)) --> nên quợn.haha:D
Tks Dinasour đã tư vấn giúp tớ:*) Nhưng mua Giầy, balô đi rừng, đèn pin gắn trên đầu...ở đâu???

ae mình pót lộn ngày về a HÀ nhỉ (đáng lí ra là 29/9 đã xong rồi )nhưng lại pót nhằm ngày 30 nhưng như thế lại may cho bạn TEA chứ bác ấy mà canh theo lịch đó rồi đặt vé về ngày 29/9 chắc cắn lưỡi chết mất . e chỉ mang theo mỏi cái mạng trong đợt leo pan này thôi ( đang tập đi bộ để rèn sức bền đây còn vụ leo cầu thnag khó wa vì nhà làm gì có lầu mà leo )

úi, thế là sao? xong xuôi hết vụ này là ngày mấy. Tớ không ở Hà nội 1 mình đâu:.((

đừng lo ở 1 mình TEA ơi tớ lê lết ngoài đó từ 24/9 tới tận 12/10 mới về lận mà . fan thuộc tỉnh Lào Cai các bác hỉ ? chẳng biết từ Lào Cai có bác nào máu lửa lê lết apchai với e ko ạ ?

nếu bạn thìch ra sớm thì đi với Songvabien, đi ngày 24, còn không thì đi với mình, chuyến 10h ngày 26/9.
@ All: bạn nào muốn mua vé mà không có thẻ ATM thì có thể chuyen vào Tài khoản của mình ở Vietcombank, mình sẽ book dùm cho
7h có mặt tại ga Hà Nội, sau đó thì... cứ theo lộ trình trang 1 bạn nhé.
@ Các bạn ở HN: bạn nào xung phong tổ chức off một bữa đi, nếu được thì báo giờ, mình Online chat conference luôn. nick chat cua minh là khunglong0676

UI...tớ cũng muốn các ban nào ở HN tổ chức ọp ẹp một buổi để bọn mình biết mặt nhau mừ, không biệt có bạn nào đứng ra không nhỉ, mình là thành viên mới nên cũng không rành lắm vụ này:), hay là ngày 24/9 bạn Hằng từ SG ra thi tổ chức ọp ẹp cùng các bạn ở HN luôn nhỉ.

4 ngày 3 đêm.Uhm, vậy là có chút thời gian lượn lờ Hà Nội một tí trước khi về nhà.
26 là từ HCMC bay ra, đến tối mới bắt tàu lên Lào Cai, vậy thì một ngày tính bắt đầu từ khi nào?
Ở Hà Nội thì thích, nhưng lần trước chỉ đi với gia đình. Đi một mình ra hN thì hơi đáng sợ, tại người HN tớ thấy...hơi dữ:)) --> nên quợn.haha:D
Tks Dinasour đã tư vấn giúp tớ:*) Nhưng mua Giầy, balô đi rừng, đèn pin gắn trên đầu...ở đâu???

HI, HI bạn TEA ơi bạn đừng lo lắng quá thế, người HN không dữ như bạn nghĩ đâu. Bạn muốn mua giầy, balo... thì có nhiều chỗ ở HN để mua lắm nhưng tớ thấy mấy bạn đã leo Phanxi trước nói là mua trên đường Lê Duẩn, đường Yết Kiêu đấy

bạn vào box đồ nghề cho phượt mà tìm ở sg thì ko mua cứ ra Hn mới mua cơ, hình như bạn chưa đi xa gia đình lần nào? thế đủ can đảm ở chung với 1 đám người xa lạ, lỡ mấy bạn ấy làm thịt bạn thì sao?:Dam

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,926
191,776
Latest member
8xbet8info
Back