What's new

Rủ rê phượt anh chị em Nha Trang...Mình ơi..

Em định chiều nay lên đặt gạch mở hàng, mà mấy anh chị đổ trước hết rồi :(
Hi vọng chuyến này nhà mình đi đông vui xôm tụ!!!

Xếp gạch chuyến đi hồ Thuỷ Lợi CN cuối tuần dùm chủ thớt nè :

1. Pie
2. Satanheart
3. Ngannguyen
4. Quynhnhu024
5. Speed Up
6. Bòn Bon

Cho mình theo dõi nhóm phượt nha trang nhé..trước mình ở tróng đó hơn 1 năm...khi nào vào công tác mình cũng muốn tham gia 1 chuyển phượt ngắn trong đó...

Có lẽ nhà mình đã nghe phong phanh đâu đấy cái ý định plan cực Đông nhỉ? Do một số lí do khách quan mà bây giờ em mới quyết được cái ngày cụ thể 7-8/7/2012 (theo âm lịch là 19-20 ý). Mọi người, cả những ai chưa từng cũng như nhưng ai muốn chạm lại những khoảnh khắc đẹp nơi đây thì em xin nhận gạch hết! Lịch trình cụ thể em sẽ báo lại sau cho những ai quan tâm đặt gạch nhé!
P/S: lần này em rủ rê được anh BDK làm porter, bảo đảm mọi người sẽ đi đến nơi về đến chốn ;)
Cho mình đăng ký 2 gạch cứng nha. LH:Nam DD:ko chín ko chín ko hai ba một ba hai.
Đến đó bạn nhớ thông bao cho mình lịch of nha.

Chào cả nhà PNT:

Em bên họi PDN thỉnh thoảng tháng 1-2 lần đến Nha, nếu có thể cho em đăng ký hội PNT để tiện bề "nhờ vã thông tin" và bù kú với PTN cho đông vui được không nhỉ?. Ms Sori, Biển dại khở ơi, đề xuất cho mình một vé nhé. :help
P/s. cho mình hỏi riêng chút, Bác Nick Speed up có phải trước đây có tham gia Phượt Vinh Xuân Đài chuyến ngay 4/5 - 6/5 phải không ah ?

Chào cả nhà PNT:

Em bên họi PDN thỉnh thoảng tháng 1-2 lần đến Nha, nếu có thể cho em đăng ký hội PNT để tiện bề "nhờ vã thông tin" và bù kú với PTN cho đông vui được không nhỉ?. Ms Sori, Biển dại khở ơi, đề xuất cho mình một vé nhé. :help
P/s. cho mình hỏi riêng chút, Bác Nick Speed up có phải trước đây có tham gia Phượt Vinh Xuân Đài chuyến ngay 4/5 - 6/5 phải không ah ?

Chào mừng bác Quang ghé Phượt Nha Trang ! Ae Phượt Nha Trang luôn luôn sẳn sàng giúp đỡ ae Phượt ghé lại Nha Trang có những ngày nghỉ ngơi vui vẻ & thoải mái nhất !
Speed Up chính là người bác đã gặp ở chuyến đi vinh Xuân Đài tháng 5 đó ! Hôm nào vô Nha Trang làm ly cà phê ngắm biển nhen bác Quang ! (beer)

@: Cả nhà!
Như Pie đã nói hôm trước, buổi off tối qua ngoài việc gặp gỡ mọi người, thì còn có mục đích "rủ rê" mọi người phượt vào cuối tuần này. Sau khi bàn bạc thống nhất, bọn em có cái kế hoạch đi chơi nhỏ nhỏ cho ngày chủ nhật tuần này (ngày 10/6/2012) như sau:

1. Địa điểm: HỒ THỦY LỢI KÊNH HẠ 1 - PHƯỚC ĐỒNG - NHA TRANG

Hồ thủy lợi Kênh Hạ 1 không xa thành phố Nha Trang nhưng lại khá lạ (không rõ với người nhà mình thì thế nào ạ).
Diện tích hồ tương đối lớn, khung cảnh đẹp, thơ mộng với mặt nước hồ tĩnh lặng và cây cối bao quanh. Phù hợp cho một ngày vui chơi của cả nhóm!

h%25E1%25BB%2593%2Bth%25E1%25BB%25A7y%2Bl%25E1%25BB%25A3i%2Bk%25C3%25AAnh%2Bh%25E1%25BA%25A1.jpg

Góc chụp đẹp thật đấy bạn.
Mình và các bạn cũ trong Chi hội Chim Yến rất quen thuộc đấy hihi.
Chỗ này có 1 nơi đáng khám phá là Gộp đá hang hay còn gọi là gộp y tế (nghe cái tên cũng biết chức năng thời kháng chiến rồi ha). Bạn nào muốn leo núi thì cứ tìm hiểu thêm nha.
Mình 3 lần leo lên gộp rồi. Và 1 lần giao lưu với các bác trong hội cựu chiến binh của xã Phước Đồng. Thông tin không chính xác thì từ gộp leo tới đỉnh sẽ có bãi đáp trực thăng dã chiến (chưa leo tới đỉnh nên chưa check được thông tin) Từ trên gộp nhìn xuống cực đẹp.

d7b229b94d77d41d0e9e7a527307bd41_45855291.535317409588252407874400397647n.jpg
[/url][/IMG]

Ảnh này chụp từ gộp nhìn xuống Hồ thủy lợi năm 2007

Góc chụp đẹp thật đấy bạn.
Mình và các bạn cũ trong Chi hội Chim Yến rất quen thuộc đấy hihi.
Chỗ này có 1 nơi đáng khám phá là Gộp đá hang hay còn gọi là gộp y tế (nghe cái tên cũng biết chức năng thời kháng chiến rồi ha). Bạn nào muốn leo núi thì cứ tìm hiểu thêm nha.

:), cái hình trên chỉ là hình mình sưu tầm được thôi ạ (Trân trọng cảm ơn tác giả của bức hình này!)
Mình không rõ lắm về cái hồ này, nhưng xem qua google thì thấy khá hứng thú! Cảm ơn những thông tin bạn đã chia sẻ, và cả bức hình kia nữa!;)! Hi vọng hôm tới thời tiết thuận lợi để có thể khám phá được những điểm bạn đã lưu ý!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,852
191,738
Latest member
gacbepbamien
Back