What's new

Rủ rê phượt anh chị em Nha Trang...Mình ơi..

Chào cả nhà
Nhìn thấy mấy chương trình ọp ẹp đưa lên mà RT thấy thèm quá..nhưng tiếc quá, RT đang đi công tác ở Hà Lội rồi, sẵn đó để làm thành viên đại diện của hội nhà mình ngoài sân Mỹ Đình để cổ vũ đội Việt Nam đá banh rồi..Hội nhà mình tối nay có ai ọp để vừa xem đá banh vừa 8 cho chuyến đi sắp tới không..mình là dân NT mà sao phải sống tứ xứ vô phương thế này trời...hichic...biết bao giờ mình được dzia "tắm ao ta" đây anh Cafe ơi.. chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ và chuyến đi ngày mai mã đáo thành công nha...cho em xin 250 đồng hình của hội nhà mình đi ọp ngày mai nha...(c)

Chuyến đi của anh em Phượt Nha Trang thật vui ! Cà phê sáng rồi khu du lịch suối Hoa Lan thẳng tiến ! Vào cổng thấy ngay bạn của mình ! ( vì ăn xong phượt dữ quá nên túi lủng , phải cày như Trâu trả nợ , mình cũng muốn thành Trâu luôn )

Bạn hiền của ta :

Rồi mua vé thuyền đi qua suối Hoa Lan . Mua thêm chút đồ ăn . Dư tiền mua thêm 2 bộ đồ tắm cho mấy thành viên nữ của PNT bận cho xôm tụ :

Tính lên suối Hoa lan làm mấy trò khỉ , lại thấy mấy chú khỉ " Không Thấy ! Không Nghe ! Không Nói " Trên những đoạn đường phiêu lãng đôi lúc cũng phải theo phương châm này , nhưng lúc ban nhạc đang hòa tấu mà không thấy & không nghe thì uổng quá :)

Tắm thác , chụp hình , thám hiểm rồi .... chén bên dòng suối thật đẹp :

Góc nhìn xuống vịnh Nha Phu từ đỉnh ngọn Hòn Hèo , nơi bắt đầu dòng suối Hoa Lan :

Một góc phía Bắc của khu du lịch suối Hoa Lan :

Last edited:
Chào các PNT đồng hương năm xưa, PPY đã lên kế hoạch lên rừng xuống biển ngày 26.12.2010. Nhóm PPY có 5 người cùng với 1 bạn ở Sài Gòn, 2 bạn ở Hà Nội vui chơi tham quan khám phá Miền Tây Phú Yên.
Mời các bác PNT có ai quê ở Tuy Hòa hoặc Phú Yên nếu có về quê cùng tham gia cho khí thế, có thể rủ rê thêm càng đông càng vui.
Trước hết là thăm quê sau là giao lưu cho biết hai hội đồng hương với nhau nhé.
Xin mời, xin mời!!!!.

Chương trình du ngoạn miền Tây PY ngày 26/12/2010:
Sáng 6 giờ hẹn nhau tập trung tại Anh Tuấn, đón bạn heou và tayen, đúng 6g30’ xuất phát lên đường hướng ra phía Bắc TP Tuy Hòa, đến ngã tư Hòa Đa điểm tâm sáng tại ngã tư Hòa Đa với món đặc sản bánh tráng lòng heo và bánh hỏi lòng heo (hoặc điểm tâm tại Khu du lịch Sao Việt – Núi Thơm).
8g xong thủ tục đầu tiên bắt đầu Tây Tiến lên Dốc Súc, vừa đi vừa ngắm cảnh chụp hình, qua Đất Cày, Suối Mây, Lam Sơn, Hòn Chuông. 9 giờ đến cao nguyên Vân Hòa tham quan 2 hồ Vân Hòa, tham quan rừng cà phê, tiêu, ngắm cảnh núi rừng đến Truông Bà Duyên, khu di tích Mùa Xuân, Nhà thờ Bác Hồ.
12 giờ quay về hồ Vân Hòa nghỉ trưa sau đó xuôi về Địa đạo Gò thì thùng, Dốc Sống Trâu, trên đường xuống núi mở ra bao la tầm mắt ngắm trời biển, ruộng đồng, ao hồ.
13 giờ tham quan hồ chứa nước Đồng Tròn, kết thúc lên rừng bắt đầu xuống biển.
Nhà thờ Mằng Lăng thẳng tiến, sau đó xuống biển ngắm Gành Đá Đĩa, 15 giờ quay về Thành Lầu, An Hải, tham quan Đầm Ô Loan qua cầu gỗ, thăm mả Cao Biền.
Tiến về thành phố Tuy Hòa, ghé Hòn Yến, chùa Thanh Lương xem tượng Phật bằng gỗ nghìn năm được tìm thấy trôi dạt trên biển, về bãi biển Long Thủy, Hòn Chùa, Hòn Dứa, Hòn Than. Về trung tâm TP ăn nhậu cuối ngày chia tay và hẹn gặp lại ngày hôm sau ....

Chào các PNT đồng hương năm xưa, PPY đã lên kế hoạch lên rừng xuống biển ngày 26.12.2010. Nhóm PPY có 5 người cùng với 1 bạn ở Sài Gòn, 2 bạn ở Hà Nội vui chơi tham quan khám phá Miền Tây Phú Yên.
Mời các bác PNT có ai quê ở Tuy Hòa hoặc Phú Yên nếu có về quê cùng tham gia cho khí thế, có thể rủ rê thêm càng đông càng vui.
Trước hết là thăm quê sau là giao lưu cho biết hai hội đồng hương với nhau nhé.
Xin mời, xin mời!!!!.

Kế hoạch của các bạn hấp dẫn quá ! Nhưng lại trùng vào mấy ngày nghỉ dịp Noel nên Phượt Nha Trang đã có kế hoạch đi Hòn Bà từ trước ! Tiếc nuối vì không tham gia được với các bạn ! Xin hẹn các bạn đồng hương năm xưa lần sau vậy ! Thân chào

Bạn cùng đi vào giúp mình post thêm hình cho vui ! :)
Dạ , có ngay .
Đoạn đường đầu tiên , cả Hội chọn đi đường trong thành phố ( đi cho gần ) - buột phải qua Cầu Xóm Bóng

Trên đỉnh Đèo Rù Rỳ .

Đường đi rất thoải mái , đường đẹp .

Bầu trời ....khi đến nơi .

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,969
191,807
Latest member
noithatanthien
Back