What's new

Rủ rê phượt anh chị em Nha Trang...Mình ơi..

Helu cả nhà Nha Trang.E chuẩn bị làm 1 chuyến NT mà tìm hoài ko thấy topic Tư Vấn NT.Anh chị gửi có thể gửi cho e cái link đc ko ạ.Chúc cả nhà cuối tuần dzui dze.

Hi Lady_kill3r ! Dường như ko có topic tư vấn này ! Vậy nếu bạn cần gấp thông tin , bạn có thể hỏi tạm ngay tại đây! Ae sẽ vui lòng trả lời mọi thắc mắc ! Chúc bạn sẽ có một chuyến đi vui !

Thường coi 1 cai topic rồi e mới đúc kết thành 1 cai plan.Sau đó cái gì ko bik e mới hỏi,giờ ko có cái topic đó,cũng như cái gì e cũng ko bik,vậy bắt đầu hỏi từ đâu đây?vậy Up cho e hỏi,di NT 4N3D hay 5N4D là tham quan đc hết.1 ngay đi VinperLand,1 ngày đi mấy cái đảo,1 ngày chạy xe tham quan xung quanh NT.Và còn chổ nào nữa ko?haizzzz nếu muốn hỏi chắc hỏi nhiều lắm.hjhj

dantocgoc;465316 Há há... Danh chính ngôn thuận thì Ở cái topic nhà PNT này tui cũng là 1 thành viên trong nhà và nói thẳng ra là chỉ ngại mình hội trưởng sory thôi nhá. Cận thận đấy:gun:gun[/QUOTE said:
Úi dào........xin thưa tên em là Sori ( chứ hổng phải là Sory ) nhá bác Dantocgoc ui . Hu hu hu .......sao lại " chỉ ngại " và " cẩn thận " Sori vậy trùi..........??????????(NO)

Sợ hội trưởng gạch tên mình..., sợ hội trưởng khi đi nhậu toàn cho đệ tử ( ông xã ) nhậu thuê đi kèm để uống hạ nok ao đối tác.=))
Mà sợ nhất tửu lượng của ổng...uống xong mặt lạnh tanh. Kính nể(c)
Hic........lại " nói xấu " nữa rồi đó nha tù trưởng :D , " vệ sỹ " của người ta " dễ thương " thấy mồ luôn à nha - Chỉ tội hơi bị " nhiệt tình " tiếp bạn của " vợ hiền " (beer) , gào thét ........lên tiếng " minh oan "
@@ Dantocgoc : Sori luôn " chờ " bác về với miệt biển hiền hòa - thân thiện lần nữa đó nha ......." luôn đón chờ ......tình bằng hữu "

Thường coi 1 cai topic rồi e mới đúc kết thành 1 cai plan.Sau đó cái gì ko bik e mới hỏi,giờ ko có cái topic đó,cũng như cái gì e cũng ko bik,vậy bắt đầu hỏi từ đâu đây?vậy Up cho e hỏi,di NT 4N3D hay 5N4D là tham quan đc hết.1 ngay đi VinperLand,1 ngày đi mấy cái đảo,1 ngày chạy xe tham quan xung quanh NT.Và còn chổ nào nữa ko?haizzzz nếu muốn hỏi chắc hỏi nhiều lắm.hjhj
Dear bạn Lady_kill3r ,
Cho phép Sori thay mặt cả nhà Nha Trang gởi hổ trợ thông tin tư vấn đến bạn về chuyến tham quan du lịch biển . Những điểm bạn nên đến và lộ trình tham quan như sau :

( Chương Trình 4 ngày 3 đêm )

** NgàyThứ 1 : Khám Phá Biển Đảo

8h30 - 8h45: Xe và HDV LongGiangTravel đón quý khách tại khách sạn . Sau đó , đưa quý khách ra bến Cảng Cầu Đá . Quý đoàn ghép tour tham quan chương trình Biển Đảo
9h00: Bắt đầu khởi hành chuyến du ngoạn Biển đảo.
10h00: Trên đường đến Hòn Mun, quý khách ngắm Hòn Tằm và Hòn Một. Đến Hòn Mun – nơi đây nổi tiếng là một trong những “thủy cung” “giàu và đẹp” nhất của biển Đông Nam Á. Tại đây có nhiều dịch vụ biển và khám phá biển bằng tàu đáy kính hoặc thúng kính và dịch vụ lặn biển (chi phí tự túc).. Quý khách tự do tắm biển, và tham gia các trò chơi trên biển như kéo dù, môtô nước… (chi phí tự túc).
** Đến Hòn Một
- Quý đoàn dùng cơm Trưa với các món ăn hải sản: cá chiên sốt cà, Mực xào chua ngọt , Trứng chiên, Canh chua cá , Tôm ram thịt , Gà xào xã ớt...
- Tham gia chương trình văn nghệ "cây nhà lá vườn" và sinh hoạt tập thể.
- Thưởng thức " Bar rượu tiệc nổi" trên biển đầy thú vị.
** Đến Bãi sạn ( hoặc Bãi Tranh – chi phí tự túc ) quý đoàn giải trí và nghỉ ngơi tại điểm du lịch nổi tiếng ở Nha Trang. Dự tiệc trái cây - thưởng thức hương vị nhiều loại trái cây hiện có tại TP. Biển .
** Đến Hồ Cá Trí Nguyên ( chi phí tự túc )
Quý đoàn lên tàu sang Hòn Miễu tham quan Thủy cung Trí Nguyên – nơi nuôi thả hàng trăm sinh vật biển quý hiếm và đẹp mắt như một bảo tàng sống về biển.

16h30 : Tàu đưa Quý khách về lại đất liền, về lại khách sạn .

@@ Giá trọn gói : 120.000 vnd / khách

** Ngày Thứ 2 : Nha Trang Xứ Trầm Hương – Vinpearlland .

Bạn nên thuê một chiếc xe máy để tự túc đến các điểm tham quan và nhớ mua 01 cái bảng đồ luôn nha
Giá thuê xe máy :
- Xe số : 70.000 vnd / xe / thời gian 24h
- Xe ga : 120.0000 vnd / xe / thời gian 24 h

Các điểm chính cần đến :
CHÙA LONG SƠN ( giá vào cổng - miễn phí )
Tọa lạc dưới chân đồi Trại Thủy, chùa Long Sơn là trung tâm của Giáo hội Phật Giáo tỉnh Khánh Hòa. Được xây dựng vào cuối thế kỷ 19 và trùng tu sửa chữa vào những năm 1940, nơi đây được xem là một trong những ngôi chùa cổ kính và đẹp nhất trên địa bàn thành phố Nha Trang. Đến với chùa và vược qua hơn một trăm Bậc thang, du khách sẽ có cơ hội được chiêm ngưỡng bức tượng Kim Thân Phật Tổ cao 24m ngự trên đỉnh đồi.

- THÁP BÀ PONAGAR ( vé vào cổng : 16.000 vnd / vé )

Được xây dựng vào nhiều thời kỳ từ cuối thế kỷ thứ 7 đến 12 để tưởng nhớ đến công ơn của Thánh Mẫu Yang Po Nagar, Tháp là biểu tượng và niểm tự hào của dân tộc Chăm. Lối kiến trúc vô cùng đặc sắc và đầy bí ẩn đã tạo nên cho nơi đây một không gian rất cổ kính và linh thiêng. Từ lâu, Tháp Bà Ponagar đã là một điểm đến quen thuộc không thể bỏ qua đối với những ai đã từng đến xứ Trầm Hương.

- Hòn Chồng ( vé vào cổng : 11.000 vnd / vé )
- Viện Hải Dương Học ( vé vào cổng : 15.000 vnd / vé )
- Nhà Thờ Núi ( vé vào cổng : miễn phí )

14h00: Thời gian này , bạn nên đi tham quan - vui chơi - ra Bến Cảng Vinpearlland ( giá vé = 360.000 vnd / thẻ ) .

Tham gia chương trình giải trí tại Thế giới giải trí Vinpearl Land. Tham gia tất cả các trò chơi cảm giác mạnh như: Quay nhào lộn, đu quay voi. Các trò chơi tĩnh như: tàu lượn, đua xe, như: Quay nhào lộn, đu quay voi. Các trò chơi tĩnh như: tàu lượn, đua xe, khám phá vũ trụ, trượt tuyết .lượt sóng, xe điện đụng. Đặc biệt có phòng chiếu phim không gian 4 chiều mới lạ, tăng thêm hiệu quả nhờ các vòi phun gió, nước để thám hiểm đại dương, các đường hầm bí hiểm hay lâu đài ma quái. Xem chương trình biểu diễn trên sân khấu nhạc nước hiện đại nơi từng diễn ra các sự kiện văn hóa lớn: Hoa Hậu Báo Tiền Phong, Chung kết Tiếng Hát Truyền Hình và đặc biệt chương trình Duyên Dáng Việt Nam.

** Ngày thứ 03 : DỐC LẾT – TẮM BÙN .

Ngày này bạn cũng nên thuê xe máy ( tiết kiệm chi phí đi lại bằng taxi nha bạn ) .

Tham quan khu du lịch Dốc Lết . Đặc điểm chung của điểm tham quan này là có thương hiệu và điểm dừng chân của các du khách khi đến Nha Trang , đều có những đồi cát , bãi tắm thư giản trong làn nước trong xanh , tắm biển, tham gia các trò chơi trên biển: môtô nước, dù lượn, trượt nước, ván buồm...hay thưởng thức hải sản tươi: tôm, ghẹ, cua biển, ốc nhảy, tôm tích biển, ốc gai, sò lông biển, sò dương..

14h30 : Tham quan Trung tâm du lịch suối khoáng nóng Tháp Bà với dịch vụ “Ôn tuyền thủy liệu pháp” ngâm nước khoáng nóng, tắm bùn khoáng thư giãn tắm bùn và tắm khoáng nóng tại suối khoáng nóng Tháp Bà - phục hồi sức khỏe và thử cảm giác tuyệt vời với “ôn tuyền thủy trị liệu pháp” và tắm dưới thác nước nhân tạo có tác dụng chữa những bệnh về đau khớp, thần kin tọa, đau gân cơ, căng thẳng thần kinh, nhức đầu kinh niên …Liệu pháp tắm bùn và độ nóng 40oC của nước cùng với các khoáng chất giúp phục hồi các tế bào và xoa dịu stress đồng thời tạo cảm giác mát mẻ sau khi ngâm nước khoáng nóng.
@@ Giá vé : 100.000 vnd / khách ( tắm tập thể )

** Ngày thứ 04 : KHÁM PHÁ THÁC YANGBAY – CHIA TAY TP. BIỂN .

8h00 : Xe +HDV LongGiangTravel đón quý khách lên đường tham quan và khám phá Thác YangBay .Xe đến Thác Yang Bay. Quý đoàn di chuyển bằng xe Điện bắt đầu tham quan công viên Du lịch Yang Bay. Tới điểm tập kết tại thác Yang Bay, HDV sẽ đưa quý khách tham quan thác Yang Bay và thác Yang Khang. Tại đây quý khách tự do tắm suối và tham gia các trò chơi tại khu du lịch như câu cá sấu, đua heo….
12h00: Quý khách dùng Cơm Trưa tại nhà hàng Yang Bay .Sau đó Quý khách thưởng thức
chương trình biểu diễn đàn đá và các nhạc cụ dân tộc.

15h30: Quý khách tập trung ra xe về lại TP. Nha Trang

16h30 : Quý khách có mặt tại khách sạn - Kết thúc chương trình tham quan .
@@ Giá trọn gói : 290.000 vnd / khách
17h00 : Tham quan và mua sắm đặc sản biển tại khu thương mại Chợ Đầm .
@@ Đây là chương trình tham quan theo tour du lịch , còn nếu bạn muốn " phượt " thì chỉ cần thuê xe máy và trên tay bảng đồ TP. biển Nha Trang .....................cứ thế mà " đi cùng trời cuối biển " bạn nhé .
Hội Nha Trang Mình Ơi luôn chào đón bạn khi bạn về với biển .
Thân !

Thành viên nhà mình đông thế kia mà không làm một chuyến du xuân thì phí quá! Chủ thớt Nha Trang Mình ơi làm một chuyến đâu đó đi cho nó thắt chặt tình đồng chí chứ, thành viên gì mà chẳng biết mặt mũi gì cả
Chào cả nhà, em là mem mới, mạo muội xin ý kiến hội mình
Em định tết này đi leo thác Tà Gụ ở Khánh Sơn, em chút ý kiến về chuyến đi, ăn uống đi lại, sẵn đây cũng muốn mọi người làm một chuyến gặp mặt cho vui.
Mem mới dễ thương, chém thoải mái nhen.

1 - nnhu - 0908 909 389 ( Miss . Như )

2 - Sori - 0934 75 63 63 ( Ms . Giang ) - Nick YIM : sorihonggiang0934756363

3 - cafenhatrang - 0974 11 23 45 ( Mr. Tiên )

4 - Speed Up - 058 3 60 63 68 ( Mr. Phương )

5 - Bòn Bon - 0904 414 252 ( Ms. Trang )

6 - Thúy Lan - 0978 026 016

7 - tí chuột - Phone : 0905171022 - YIM : binhstyle2002 ( Mr. Bình )

8 - Biendaikho - Phone : 0903582899 - Mr.Thống

9 - Tampt - Phone : 09 05 81 99 68 - Miss. Tâm

10 - Chiaky - Phone : 01683104465. YIM : hong_dai5467 ( Miss .Châu )

11 - Cu Tèo - - Phone : 0121 469 0123 - Yahoo : [email protected]

12 - Pierrephan - Phone : 09 35.532.480 - Miss . Vy

13 - Mai Huy - Phone : 09 05 14 00 62 - Mr. Toàn

14 - Marie84 - Phone : 09 05 97 25 69 - Miss Thảo

15 - Destiny - Phone : 09 73 88 75 84 - Mr.Quốc

16 - Carots - phone : 09 33 35 93 33 - Mr. Luyện

17 - Pipibluesea - phone : 01685 985 447 - email : [email protected] - Ms. Hiếu

18 - Macay - phone : 09 03 55 11 24 - YIM : yeutrongmuloa008 - Mr. An

19 - Lady_killboy - phone: 01692.379.729 - Mr. Bi

@@ All : Sori đang tiến hành lên lịch off - mong bà con cô bác trong hội chia sẽ thông tin và thời gian để các thành viên mới - củ hội ngộ nhé cả nhà thân yêu .

Hội NT thấy càng đông vui, vì bizi nên từ bữa Tà Gụ đến giờ chẳng gặp ace NT nào hết nên thấy nhớ nhớ, nay rảnh được tí nên tọt qua chào ace phát :D(beer)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,927
191,777
Latest member
giothuong2k
Back