What's new

Rủ rê, tụ tập dân phượt đang ở Đà Nẵng (Tập 4)

Status
Not open for further replies.
Một buổi "Tân gia" hoành tráng, trên đường đi lão Pollyme cười như bắt được vàng:

Buổi off đông đủ mọi thành viên:

Nhà em có chai rịu mừng nhà mới PDN:

Có cả Lý A Sáng cùng bạn gái em cũng tham gia:

Lão Pollyme này quý mến con gái Giáng Hương thiệt tình đó nha, đến quán Giáng Hương bắt vào uống chai bia:

Một địa điểm đẹp, một buổi off không thể nào quên:

èo úp thêm ảnh đi anh,ít ảnh quá :))

Last edited:
Trước hết xin thay mặt anh em PDN xin chân thành cám ơn em Dungbuocgiangho và Phieubatgiangho đã cho anhem nha PDN một buổi off không thể nào quên. Anh chắc rằng, anh em PDN dân Quảng chính gốc còn khó quên buổi off hôm nay huống gì những người bạn đến từ Hà Nội như Herovdc, Lý A Sáng và Phương. Một lần nữa xin chân thành cám ơn các mem đã không quản ngại đường xa đến chung vui cùng ngôi nhà mới (he he, chém tí), và bây giờ là những hình ảnh của buổi tối hôm nay. Rất tiếc anh phải đưa Hero ra sân bay cho kịp giờ nên không ở lại thêm để tỉ thí cùng mọi người.

Lâu lắm rồi và hình như chưa bao giờ đi nhậu và đi chơi những chỗ thế này, có chăng là về quê làm nhiệm vụ giỗ, chạp đúng trách nhiệm của người con trong dòng tộc. Đường vào Điện Dương ngai ngái mùi lúa đang độ gặt, hai bên đường rơm rạ phủ kín, hỏi mãi cũng ra nhà chị...Châu (chứ không phải Dungbuocgiangho nhóe).

Herovdc đến từ Hà Nội cùng Hủ Tiếu Xào và Lê Minh Phương

attachment.php

Chiều xuống dần, mau mau đến giúp vợ chồng Dungbuocgiangho ngay, làm lão Hero không có cơ hội choạch nhiều

attachment.php

Vừa tới nơi đã thấy Hùng và Châu tất tả với mấy con gà và một đống đồ ăn, anh em mỗi người một tay nhào zoo. LMP phụ trách nướng gà cùng Hủ Tíu Xào dưới sự chỉ đạo của anh Hùng, Châu thì lo đủ thứ, anh Po và Hero lăng quăng mọi nơi...cuối cùng cũng được phết. Bọn đi sau sướng thật!

LMP, Hủ Tíu Xào toát mồ hôi với mấy em gà móng đỏ này

attachment.php

attachment.php

May quá, có em Thúy mem mới tinh nhà ta đến ứng cứu nên các zai nhà ta càng ...chăm chỉ đột xuất

attachment.php

"Em phải nướng thế này, thế này này, không gà nó cháy, ăn mất ngon...", anh Po đang tu bia nghe câu này tí sặc...ke ke!!!

attachment.php

Em Thúy lại chăm chỉ nghe theo lời anh Phương, tóm lại hôm nay gà nướng rất tuyệt, có 10 con chúng nó cũng nướng sạch...

attachment.php

Last edited:
Bọn thì nướng gà, bọn lo sân thi đấu, loay hoay mãi cũng thấy tồm tộm

attachment.php

Rượu và bia, đúng tinh thần ăn nhậu tối nay của PDN, chai rượu của Hero lần lượt đươc xoay vòng để anh em cùng thưởng thức

attachment.php

Mực khô nổi tiếng vùng cửa Đại, dày cơm, thơm phức, lại được nàng Kim Nguyên dân Hội An gốc nướng thì còn gì bằng, chẹp chẹp...

attachment.php

Cái món xôi mỡ hành này tặng Doremi nhá, ngon...cực luôn, mấy zai vừa nhồm nhoạm nhai xôi vừa nhắc đến em đóa...

attachment.php

Lại có một đống ổi anh LMP trồng được ở nhà trên sân thượng mang đến, cứ ngọt lịm

attachment.php

Nem Hội An thì khỏi phải bàn rồi, đậm đà, bùi bùi, ngọt ngọt, chua chua...uống bia từng ngụm lại thấy cái vị không lãn vào đâu được.

attachment.php

Đến lượt Hủ Tíu Xào xuất chiêu, "anh Phương xê ra, nướng mãi không xong...Thúy giúp anh cầm cái chỗ này nhé...", ***, có em út có khác...

attachment.php

Last edited:
Báo cáo anh Pollyme và đồng bọn, nhà em đã xuống sân bay Nội Bài và đang trên xe về nhà. Xin cảm ơn tình cảm của anh em PDN. Đặc biệt cảm ơn vợ chồng chủ nhà đã tổ chức một buổi giao lưu vui vẻ.
@ Lý A Sáng, anh ghét chú nhiều sao dám đưa bạn gái anh đi chơi xa nhà như thế. Về HN nộp phạt đi nhá...

Tình hình là em chạy từ Hội An ra, đã gián tiếp gây ra 1 tai nạn thương tâm. Chạy qua đoạn Non Nước, tốc độ đêm khuya 80km/h, 1 mình đường :(, một con mèo băng qua đường với tốc độ của 1 con báo, đã đâm sầm vào xe e ( ko biết phải nó thích tự tử hay ko ?, hay thử tay lái anh em ), vì có chút kinh nghiệm tích lũy đọc được kinh nghiệm đi xe nhiều trên phượt, nên "ẦM" con mèo tông vào cái chân phanh của em. Nhìn sau gương chiếc hậu, ko tả được :(, em đã vừa gây 1 tai nạn chết ... mèo.

Thương con mèo thật, nhưng thương em vẫn hơn, thôi thì mong mày siêu thoát.

Một kinh nghiệm xin chia xẻ với anh em nhà mình : những trường hợp đang chạy nhanh, mà thấy chó, mèo băng ngang, đừng lách, né, vì sẽ té, mà hãy cứng chặt tay lái và chạy thẳng, nếu nó may, nó né, thì nó sống, còn ko thì :(, tóm lại, đừng bao giờ để mình xòa xuống.

Đề nghị các bác đọc xong ảnh, đừng Quote, khó theo dõi quá, chiếm dung lượng pàges nữa.
Ông Langtu, edit lại font đi, trong này toàn dân phượt, mắt cú cả, ko cần to thế đâu ><, nhìn loãng qua

Anh chỉ có một mong ước nhỏ nhoi là mua được một cái biệt thư như thế này:

Nhưng mong ước có một người phụ nữ dịu dàng như Mí rê đồ chăm nom cho nó thì chả cần mong ước nào lớn hơn làm gì...
2 anh chị mà ở trong cái nhà này phải nói là tỉ mát đó nghe :))

Em Thúy thay mặt anh em PDN nhận chai rượu Jim Beam của Mẽo anh Hero mua mãi từ bên Lào về góp vui mừng...tân gia

attachment.php

Lần đầu tiên ra mắt PDN, em Thúy cũng rất tự nhiên và sớm hòa nhập với đám...phượt bụi bặm, he he! Cùng chị chủ nhà Dungbuocgiangho

attachment.php

Thường các buổi nhậu, chỗ vui nhất là ở chỗ...bếp, quả thật vậy, lửa khói um sùm, mùi gà nướng thơm phức thật quyến rũ. LMP cùng bác Cường và Thúy

attachment.php

Cũng hòm hòm hòm rồi đây, thèm quá..!

attachment.php

Thúy đang show hàng, chẹp, chẹp..."con" nào cũng ngon...ke ke!

attachment.php

Anh Hùng nhà Châu thật cẩn thận, cứ phải ra vườn kiếm mầy tầu lá chuối bầy gà ra mới đúng bài, đúng điệu, ngon thật! Tạm hai em này cái đã

attachment.php

Một lát sau thì đội quân đông đảo cũng tới, nào.... chiến thôi

attachment.php

Last edited:
Mem nữ mới của PDN xinh ghê :)
Mồi ngon, bia rượu nhiều mà ko đi được, hức hức. Hôm qua nghe chiều về Đà Nẵng là mừng rùi, ai ngờ đến Tam Kỳ sếp bảo phải ở lại tiếp khách, nghe xong mặt mày sa sầm. Ôi thôi thế là tan tành off iếc :((

Mới ăn sáng mà nhìn đống mồi lại thấy đói bụng rùi (NO)

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,898
191,583
Latest member
nhacaiuytinnn
Back