What's new

Rủ rê, tụ tập dân phượt đang ở Đà Nẵng (Tập 4)

Status
Not open for further replies.
Chiều nay, em đã cho cô giáo nghỉ dạy, để chạy vào tham chiến nhé.

Nên em sẽ đi lúc tập trung luôn.
Nhưng em tối phải về, thân trai ko được ngủ lung tung, mẹ mắng, nên tầm 12h, 1h gì đấy e chạy về.

Em báo lịch trước như thế, để mọi người biết và ai về khuya như em thì đi chung nhé.

@Doremi : Xuống chơi, và sáng hôm sau về sớm đi chị.... kaka
Ko bảo lão Masara dẫn về chị kìa

Số là tối nay, 19h30, em phải offline qua Skype video confernce với mấy đội sẽ đi chung ở Apachai, nên cho em hỏi ở chỗ mình chiến đấu ấy có 3G ko chị dungbuocgiangho.

em tranh thủ off tí, rồi lại chiến đáu tiếp.

Sorry, ăn chơi, nhưng lead, nên ko quên nhiệm vụ ạ.

Hiểu một cách đơn giản nhất, đi trekking, tức là khoác ba lô trên vai, đi bộ đến vùng nông thôn, vào rừng hoặc xuyên núi để tìm hiểu thiên nhiên cũng như cuộc sống của người dân bản xứ:

Vào Đà Nẵng em chọn Trekking núi Phước Tường là khu vực núi rừng hoang dã:

Thời gian lên được đỉnh núi là hơn một giờ đồng hồ nhưng quan trọng là đường này chả ai đi, dốc cao:

Chặng đường đi trekking thường rất hoang dã nhưng cũng nhiều bất ngờ thú vị. Nhà em khám phá một bể chứa nước cực lớn được xây dưới chế độ Ngụy quyền, dùng chứa nước cho trại lính:

Trời nắng như đổ lửa may là trên đường đi có vài con suối nhỏ, nơi ta có thể giải khát:

Nhà em bắt gặp giàn cây chanh leo do bà con dân tộc trồng ở bên đường:

Sau hơn một giờ leo, trèo, kể cả bò cuối cùng nhà em cũng đến được đỉnh núi, nơi em có thể ngắm nhìn toàn bộ thành phố Đà Nẵng...

Trekking...ôi...Trekking!

Nhà em đang lang thang cơ nhỡ tại quán Cafe MC, 160 Núi Thành - Đà nẵng. Có anh chị em nào rảnh ra uống cafe "chém gió" đợi đến giờ G đốt nhà dungbuocgiangho (Đừng tưởng đã dừng bước là giang hồ tha nhá)...

Nhà em đang lang thang cơ nhỡ tại quán Cafe MC, 160 Núi Thành - Đà nẵng. Có anh chị em nào rảnh ra uống cafe "chém gió" đợi đến giờ G đốt nhà dungbuocgiangho (Đừng tưởng đã dừng bước là giang hồ tha nhá)...

Sáng nay bác Hero ko tranh thủ vào đốt dùm nhà em với. Tiếc là nhà ở Hội An ra hơi xa chứ ko chạy chém gió với bác tí, chở bác vào trước phụ em làm gà luôn.

Em chào bác Po và nhà PĐN thân yêu.
28/4 này em có mẹt tại ĐN, em đi cùng gia đình và vài gia đình của người bạn cùng hội xe Kia Caren trên otofun.
Sáng 29/4 em có dự định khoảng 2 -3 gia đình đi chơi Cù Lao Chàm sáng đi tầm 3h về để tối xem pháo hoa.
Em nhờ bác Po và nhà ĐN tư véo giúp em là đi từ đâu ở ĐN ?? ra đảo ăn uống thế nào? chơi ở đâu ? giá cả tầu xe ra sao? cần phải lưu ý gì ? ( vì có cả trẻ con tầm 4 tuổi đi cùng ) nên em cũng hơi ngại.
Nếu ngày đó bác Po hoặc anh em ĐN nào rảnh có thể đi cùng với em cho nó đỡ bỡ ngỡ ( em mời thật lòng ) vì e rất yêu quí ĐN, ở trong ĐN thì nhiều rồi, nhưng lại chưa biết chỗ nào và chỗ nào cả, chán thế đấy.
Bác Po và các bác help em với nhá. Có thể gửi cho em theo địa chỉ mail : [email protected].
Em cảm ơn rất nhiều. Vì đi cùng đoàn đông với lại gia đình nên e sẽ lựa time để có thể uống chén rượu nhạt với các bác ĐN ạ.

Nhờ em Dungbuocgiangho, Kim Nguyên, Bạch tuộc toàn thổ địa Hội An chỉ cho anh HoangTung76 với nhé. Thông tin thì có đầy trên phượt nhưng anh Tùng đây muốn các mem nhà ta là thổ địa cho ý kiến thì chính xác và nóng hổi hơn. Anh HoangTung76 là đội trưởng đội phượt Hải Phòng về cái vụ ăn chơi sinh nhật ở Tiên Sa năm ngoái đấy, cái clip của anh Tùng thì.... thôi rồi. HoangTung76 có thể gọi trực tiếp cho các em trên theo số ĐT ở trang 1 topic này nhé.

Hoangtung76, BannickLionking, Dantocgoc và các anh em phượt gần xa : Các bác đến ĐN dịp lễ này rất khó có thể gặp được các mem nhà ĐN. Lễ này, đội thì đi Apchai, đội thì leo Fan, đội thì vừa leo Fan vừa đi Hà Giang, đội thì vào Nam, đội thì đi Tây Nguyên... anh thì cũng đã có lịch đi với gia đình. Rất muốn gặp các mem phượt nhà ta trên cả nước đến ĐN nhưng vào dịp lễ thì quả là khó. Nhớ năm ngoái gặp được bác Tộc đúng hai phút ở bờ biển Phạm Văn Đồng rồi phần ai nấy đi theo lịch của mình. Mong các bác thông cảm, chứ đi ngày thường như bác Hero đây thì từ hôm qua đến giờ cứ cụng suốt, chiều nay lại còn một trận ở Điện Dương nữa. Hôm qua lão leo núi Phước Tường, sáng nay lại câu cá ở ghềnh đá Tiên Sa.

@All : Chiều nay đúng 16h30 các mem có mặt tại Đại Học Kinh Tế nhá. Doremi cố gắng xuống chơi đi, ở lại nhà chị Châu hoặc Kim Nguyên mai mới về Đại Lộc. Tầm 20h là chúng ta kết thúc thôi vì đường về ĐN cũng xa, không như nhậu ở ĐN, với lại để Hero còn bay kịp chuyến bay nữa, chứ lần nào vào ĐN, ra sân bay cũng bị réo mãi cái tên cúng cơm trên loa...:))

Last edited:
Cuộc sống cơm áo gạo tiền vất vả nên lâu rồi quên cả thú vui câu kéo. Nhân dịp đang ở Đà Nẵng nơi cá nhiều hơn cần thủ nhà em quyết định đi câu. Điểm câu là Kè Tiên Sa. Đi theo đường của cần thủ Đà nẵng hay đi dốc dựng ngược, may em mới leo núi về nên chả ngại:

Bờ kè này là một điểm cực kỳ lí tưởng để câu cá:

Biển đẹp, phong cảnh hữu tình. Cá ơi mau đến đây:

Nghe cần thủ Đà nẵng nói mùa này sắp đến mùa cá Giò vào đẻ. Ở đây cá mú hồng tầm 1, 2 kg cũng hay nổi lên. Nhưng câu mãi chỉ toàn cá Tráp loại nhỏ vào phá mồi. Đang bực mình thì nhà em phát hiện một vật thể lạ:

Nhà em nhanh chóng lừa móc lưỡi câu vào người nó, cùng với sự trợ giúp của anh bạn câu em cũng đưa được cháu nó lên bờ:

Ở đây các cần thủ tự chế lưỡi câu, lưỡi câu nhỏ và cực bén:

Tiếp tục ngồi phơi xxx nhưng hôm nay cá Tráp nhỏ phá mồi nhiều quá, đến trưa trời nắng quá bọn em quyết định về nhà thưởng thức thành quả, trên đường về qua bờ biển Đà nẵng, ôi sao mà thơ mộng và trữ tình thế:

Em mong một ngày em thường xuyên câu ở những bãi biển đẹp như thế này. Ước mơ mua được cái biệt thự nho nhỏ ven biển, đón tiếp các bạn Phượt mỗi dịp vào Đà Nẵng.

Tôi đi ngày chiều ngày 27(hết giờ hành chính).Mục đích là vào ĐN ăn chơi và giao lưu với PDN mà tình hình thế này thì đúng là Xong rồi. Híc. 1 thằng Phó Chánh văn phòng Thành ủy. 1 thằng Phó Bí thư Tỉnh đoàn và Trưởng ban Kinh Tế Báo Thanh Hóa(Bạn học nên gọi thằng quen rồi:D). Lịch của Lão thế nào? Nếu tiện thì đi đuổi nhau vào cùng cho vui.(beer)

Kiểu lày có khi chuyển hướng sang Lào cho lành. Đỡ phải chen chân.:D

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,907
191,583
Latest member
nhacaiuytinnn
Back