What's new

Rủ rê, tụ tập dân phượt đang ở Đà Nẵng (Tập 4)

Status
Not open for further replies.
Thông Báo là Sáng Thứ 7 Ban Hậu Cần cố gắng tra tấn đt em để em dậy sớm dọn dẹp nhá...cuối tuần thì ít khi nào em dậy trc' 10h nếu ko có việc gì đâu :))
và nhà em ko có cái gì để cho mọi người sơ chế cả đâu =))..chỉ có cái nhà ko thôi đó :))
vì nhà gần KHO ĐẠN nên vừa rồi nổ hết goài =))

THỰC ĐƠN DẠ TIỆC OUT-DOOR ĐẢO NGỌC 7/7

A. Món nướng các thể loại, bao gồm:

1. Mực lá
2. Tôm đất
3. Cá basa giấy bạc
4. Đậu bắp nướng chao (ăn kèm)
5. Thịt nướng kiểu BBQ
6. Trứng nướng Sapa
7. Chiến lợi phẩm của các hình thức mò, lội, câu kéo..trên đảo

B. Salad Nga hoặc Salad tôm trứng + dưa leo & xoài chấm xốt mayonnaise ớt (các thể loại nướng quá thừa đạm động vật rồi nên bổ sung vitamin Rờ ..au...rau cho tươi mát nhá)

C. Món chính: Lẩu cá kèo lá giang với bún (ăn no)

D. Trái cây: thơm (nó sẽ xay đám hải sản khó tiêu trong bao tử nát nhừ luôn  )

Thực đơn cho ngày hôm sau vẫn giữ như cũ, chị Châu đã post rồi:

Ăn sáng 8/7 : mì gói, cà phê.
Ăn trưa :
Bánh mì ( pate chả lụa, thịt ham, dưa leo) nếu mua sandwich thì phải kiếm bánh mới mềm, hoặc bánh mì dài của Big C cũng được, cái này mua Big C, bánh mì lớn 2 người 1 ổ dài chia làm đôi, mua 500gr pate, 1 kg chả lụa, 1 kg thịt ham, 1 kg dưa leo, 1 chai xì dầu, muối tiêu, 1 chai tương ớt. Thêm 2 hộp phô Mai nữa để ai thích ăn thì ăn)

1. Tinh thần sẽ là buffe tự phục vụ nên 1 vỉ nướng sẽ không đủ, mấy bạn nam sẽ mua dây kẽm/thép để đan vỉ nhé (đừng nói với mình là mấy men Phượt chuyên nghiệp không biết đan nha...) và nướng trên than của lửa trại luôn cho nó máu.

2. Ban hậu cần cần sự giúp đỡ của nhóm Paul + gà như sau:

- Sau tinh thần tự giác là tinh thần "phân công" : các bạn chia số rổ rá, nồi dao, thùng xốp ...như chị Châu list cho mỗi người mang một ít nhé, miễn sao đủ là được.
- Đèn sạc (ngoài đèn pin cá nhân ra) ít nhất 4 cái, thời cúp điện liên tục thế này nhà nhà có đèn sạc nhỉ... - nhớ sạc đầy điện.
- Ít nhất 6 bạn nữ/ nam tập trung tại nhà Hiếu nhóc sáng Thứ 7 lúc 10h (tụi này đi chợ về) để sơ chế và chuẩn bị trước thực phẩm nhé.
- Các loại "thức cồn có uống" các bạn đi mua luôn nha.
- Nếu có loa mini USB dùng pin thì càng tốt, mở nhạc dance là đúng bài luôn...
- Chương trình "Làm giàu không khó" cần một số bộ bài, các bạn mang theo cỡ ...chục bộ là được :LL

Sau khi trừ tiền thuê du thuyền + tiền mua thức cồn có uống ra, các bạn chuyển xiền cho mình với chị Châu, Bạch tuộc đi chợ nhá. Hứa hẹn một đêm dacing all night hoành tá tràng nha mọi người..

Rồi, zô chém đi bà con...

Thực đơn hấp dẫn quá đừng hỏi vì sao sau chuyến đi này về pác Polime & ông DigiCuong bị Gout!

Tính cho đến thời điểm này lực lượng hậu cần rất hùng hậu,điểm danh cho bàn dân thiên hạ xem đội hình tác chiến nhé
1. Vua Đầu Bếp : Dừng Bước Giang Hồ
2.Trợ lý kiêm chế biến : DanBuônLâu
3.Phụ tá kitchen : Bạch Tuộtttttttttttttttttttttttttttttt
4.Bếp chính của Furama(đã nghỉ hưu để nấu cho pHượt) : Chị Nguyệt
5.Trợ lý bếp trưởng tại Resort Nam Hải(đã nghỉ việc để nấu cho Phượt) : Miss Hà Phươngggggggggggggggggg
6.Trợ lý bếp trưởng Tây Giang : chị Mai Quãng Ngãi
7.Thử việc lần đầu tại hội nghị Phượt : Mai ( bạn lãng tử )
8.Sai vặt tiểu tử : Hiếu Nhóc ( ai cần lấy dao,kéo,lặt rau,quét nhà,.....gọi Hiếu Nhóc )
8.Trưởng ban hậu cần,chỉ đạo nội dung,chịu trách nhiệm chương trình : Thịt Gà Xéééééééééééééééééééééééééééééé

...

THỰC ĐƠN DẠ TIỆC OUT-DOOR ĐẢO NGỌC 7/7

A. Món nướng các thể loại, bao gồm:

1. Mực lá
2. Tôm đất
3. Cá basa giấy bạc
4. Đậu bắp nướng chao (ăn kèm)
5. Thịt nướng kiểu BBQ
6. Trứng nướng Sapa
7. Chiến lợi phẩm của các hình thức mò, lội, câu kéo..trên đảo

B. Salad Nga hoặc Salad tôm trứng + dưa leo & xoài chấm xốt mayonnaise ớt (các thể loại nướng quá thừa đạm động vật rồi nên bổ sung vitamin Rờ ..au...rau cho tươi mát nhá)

C. Món chính: Lẩu cá kèo lá giang với bún (ăn no)

D. Trái cây: thơm (nó sẽ xay đám hải sản khó tiêu trong bao tử nát nhừ luôn  )

Thực đơn cho ngày hôm sau vẫn giữ như cũ, chị Châu đã post rồi:

Ăn sáng 8/7 : mì gói, cà phê.
Ăn trưa :
Bánh mì ( pate chả lụa, thịt ham, dưa leo) nếu mua sandwich thì phải kiếm bánh mới mềm, hoặc bánh mì dài của Big C cũng được, cái này mua Big C, bánh mì lớn 2 người 1 ổ dài chia làm đôi, mua 500gr pate, 1 kg chả lụa, 1 kg thịt ham, 1 kg dưa leo, 1 chai xì dầu, muối tiêu, 1 chai tương ớt. Thêm 2 hộp phô Mai nữa để ai thích ăn thì ăn)

....

Úi zời ơi! Anh bắt đầu phát sốt với đội ngũ nhà bếp hùng hậu và thực đơn hoành tá tràng này rồi! Sao số tôi nó lại khổ thế lày chứ, có mỗi ngày chủ nhật được nghỉ chúng nó lại lôi ra tít cái đảo gì gì kia, zời ạ =)) =)).

Sau chuyến này mà bệnh gút tái phát thì Gái giang hồ và Dân buôn lậu....no đòn với anh nhá, cảnh cáo mối đứa một gậy này :T :T

Bắt chước Gà xé, nhòm xuống dưới một phát, thất kinh luôn, cái gì thế này, lúc 13h57 theo máy của anh:

Đang có 39 người xem topic này (5 thành viên và 34 khách)

songbao, paulpaul68, Thitgaxe, GioPhieuBat, electron

Last edited:
Em xin chào toàn thể ACE Dân Phượt tại Đà Nẵng. Sáng ni em có người bạn nick Langtu giới thiệu về Phượt.vn
Em mới lập nick ngày hôm nay, loay hoay mãi từ bên Facebook dọt qua đây để tìm kiếm cái topic hội họp.
Từ tập 1 cho đến tập 4 này, em đọc mỗi trang đầu rồi zdọt qua trang cuối, check kỹ thì thấy chỗ ni là mới nhất..
Em là mem mới nên em khoái cái chỗ mới và yêu mến tất cả cái chỗ cũ của nơi đây, mong ACE nhà Phượt tại ĐN chiếu cố em với.
Em Tên là: Thái Cường (Fb: Thai Cuong).
Nick name: Jero (zero).
Định cư - làm việc: TP Đà Nẵng.
Tình trạng quan hệ: Độc thân.
Đam mê: Xe, Phượt, Nhậu, Tán gấu!
Rất hân hạnh được làm quen cùng với mọi người, em hi vọng sớm có cơ hội ra mắt cùng mọi người.
Mong ACE sắp xếp cái hẹn nho nhỏ cho em được chiêm ngưỡng làm quen cùng mọi người.
Em xin chân thành cảm ơn.
Chào thân ái!

Pm: Tia thấy electron, hieunhoc, thitgaxe và Langtu rồi nhé...

Quên dặn, các tay máy chuẩn bị súng ống đầy đủ để tác chiến nhá, thiên nhiên hoang dã thế này thì sẽ có nhiều tinh thần chụp ảnh vì môi trường lắm đó, cỡ Ngọc Quyên mà kể zô...

@Paul: đan vỉ nướng cỡ lớn để dùng cho nhiều người cùng lúc nên mua loại sợi chắc 1 tí nha, có thể sẽ cần cái kềm để cắt..cái này chắc mấy chú dư rành...
Thức uống không cồn nên mua khoảng 1 thùng suối nhỏ 0.5L vừa có cái uống mà cái chai cũng hữu dụng nữa, làm ly đựng nước quýnh răng buổi sáng hè..Ngoài ra nước suối thùng lớn 20L mấy chú tự xử đi ha..

@All: Mọi người tự chuẩn bị đồ dùng cá nhân:

- Đèn pin
- Mũ + kính mát
- Kem chống nắng
- Áo mưa LỚN (dạo này buổi chiều hay mưa) - loại khác mình không biết keke..
- Kem chống muỗi/côn trùng

Hoặc ai thấy cần gì khác thì tự xử nhá

Sẵn sướng tay chém luôn trước khi disappear trở lại keke .. thế nhá.... thế nhá....(BB)

Last edited:
Em xin chào toàn thể ACE Dân Phượt tại Đà Nẵng. Sáng ni em có người bạn nick Langtu giới thiệu về Phượt.vn
Em mới lập nick ngày hôm nay, loay hoay mãi từ bên Facebook dọt qua đây để tìm kiếm cái topic hội họp.
Từ tập 1 cho đến tập 4 này, em đọc mỗi trang đầu rồi zdọt qua trang cuối, check kỹ thì thấy chỗ ni là mới nhất..
Em là mem mới nên em khoái cái chỗ mới và yêu mến tất cả cái chỗ cũ của nơi đây, mong ACE nhà Phượt tại ĐN chiếu cố em với.
Em Tên là: Thái Cường (Fb: Thai Cuong).
Nick name: Jero (zero).
Định cư - làm việc: TP Đà Nẵng.
Tình trạng quan hệ: Độc thân.
Đam mê: Xe, Phượt, Nhậu, Tán gấu!
Rất hân hạnh được làm quen cùng với mọi người, em hi vọng sớm có cơ hội ra mắt cùng mọi người.
Mong ACE sắp xếp cái hẹn nho nhỏ cho em được chiêm ngưỡng làm quen cùng mọi người.
Em xin chân thành cảm ơn.
Chào thân ái!

Pm: Tia thấy electron, hieunhoc, thitgaxe và Langtu rồi nhé...

ủa.....bạn quen mình hả =))...sao mình ko bít ta...Xé có bít ko =))
p/s: có thể đợt này em ko có súng :((....nên ai có súng thì hô to gọi lớn lên nào :((

cả nhà theo dõi thông tin thời tiếc này giúp em với nhé, nếu đi trong điều kiện trời mưa thì mọi người cần mang theo những thứ cần thiết để ngủ dù trời mưa bão (wait)

07.07 12
Ngày/Đêm
Nhiệt độ
Cao: 32°C
Thấp: 26°C
Khả năng có mưa
60%
60%

08.07 12
Ngày/Đêm
Nhiệt độ
Cao: 34°C
Thấp: 26°C
Khả năng có mưa
60%
60%
QC copy nguyên văn từ DBTTiết ở đà năng đây. huy vong mọi người lựa chọn phương án phù hợp:help

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,725
191,522
Latest member
VizGiris
Back