What's new

Rủ rê, tụ tập dân phượt đang ở Đà Nẵng (Tập 4)

Status
Not open for further replies.
Đang có 48 người xem topic này (1 thành viên và 47 khách)
Dungbuocgiangho
Lâu lâu khuya không ngủ đc, vào thấy âm hồn nhiều dễ sợ :))

Em xin chào toàn thể ACE Dân Phượt tại Đà Nẵng. Sáng ni em có người bạn nick Langtu giới thiệu về Phượt.vn
Em mới lập nick ngày hôm nay, loay hoay mãi từ bên Facebook dọt qua đây để tìm kiếm cái topic hội họp.
Từ tập 1 cho đến tập 4 này, em đọc mỗi trang đầu rồi zdọt qua trang cuối, check kỹ thì thấy chỗ ni là mới nhất..
Em là mem mới nên em khoái cái chỗ mới và yêu mến tất cả cái chỗ cũ của nơi đây, mong ACE nhà Phượt tại ĐN chiếu cố em với.
Em Tên là: Thái Cường (Fb: Thai Cuong).
Nick name: Jero (zero).
Định cư - làm việc: TP Đà Nẵng.
Tình trạng quan hệ: Độc thân.
Đam mê: Xe, Phượt, Nhậu, Tán gấu!
Rất hân hạnh được làm quen cùng với mọi người, em hi vọng sớm có cơ hội ra mắt cùng mọi người.
Mong ACE sắp xếp cái hẹn nho nhỏ cho em được chiêm ngưỡng làm quen cùng mọi người.
Em xin chân thành cảm ơn.
Chào thân ái!

Pm: Tia thấy electron, hieunhoc, thitgaxe và Langtu rồi nhé...

Helo Cường hí :D
cả nhà theo dõi thông tin thời tiếc này giúp em với nhé, nếu đi trong điều kiện trời mưa thì mọi người cần mang theo những thứ cần thiết để ngủ dù trời mưa bão (wait)

07.07 12
Ngày/Đêm
Nhiệt độ
Cao: 32°C
Thấp: 26°C
Khả năng có mưa
60%
60%

08.07 12
Ngày/Đêm
Nhiệt độ
Cao: 34°C
Thấp: 26°C
Khả năng có mưa
60%
60%
QC copy nguyên văn từ DBTTiết ở đà năng đây. huy vong mọi người lựa chọn phương án phù hợp:help

Cái thằng DBTT này làm ngược lại là ra kết quả đúng, 60% mưa thì còn là 40% thôi, yên tâm =))=))

THỰC ĐƠN DẠ TIỆC OUT-DOOR ĐẢO NGỌC 7/7

A. Món nướng các thể loại, bao gồm:

1. Mực lá
2. Tôm đất
3. Cá basa giấy bạc
4. Đậu bắp nướng chao (ăn kèm)
5. Thịt nướng kiểu BBQ
6. Trứng nướng Sapa
7. Chiến lợi phẩm của các hình thức mò, lội, câu kéo..trên đảo

B. Salad Nga hoặc Salad tôm trứng + dưa leo & xoài chấm xốt mayonnaise ớt (các thể loại nướng quá thừa đạm động vật rồi nên bổ sung vitamin Rờ ..au...rau cho tươi mát nhá)

C. Món chính: Lẩu cá kèo lá giang với bún (ăn no)

D. Trái cây: thơm (nó sẽ xay đám hải sản khó tiêu trong bao tử nát nhừ luôn  )

Thực đơn cho ngày hôm sau vẫn giữ như cũ, chị Châu đã post rồi:

Ăn sáng 8/7 : mì gói, cà phê.
Ăn trưa :
Bánh mì ( pate chả lụa, thịt ham, dưa leo) nếu mua sandwich thì phải kiếm bánh mới mềm, hoặc bánh mì dài của Big C cũng được, cái này mua Big C, bánh mì lớn 2 người 1 ổ dài chia làm đôi, mua 500gr pate, 1 kg chả lụa, 1 kg thịt ham, 1 kg dưa leo, 1 chai xì dầu, muối tiêu, 1 chai tương ớt. Thêm 2 hộp phô Mai nữa để ai thích ăn thì ăn)

1. Tinh thần sẽ là buffe tự phục vụ nên 1 vỉ nướng sẽ không đủ, mấy bạn nam sẽ mua dây kẽm/thép để đan vỉ nhé (đừng nói với mình là mấy men Phượt chuyên nghiệp không biết đan nha...) và nướng trên than của lửa trại luôn cho nó máu.

2. Ban hậu cần cần sự giúp đỡ của nhóm Paul + gà như sau:

- Sau tinh thần tự giác là tinh thần "phân công" : các bạn chia số rổ rá, nồi dao, thùng xốp ...như chị Châu list cho mỗi người mang một ít nhé, miễn sao đủ là được.
- Đèn sạc (ngoài đèn pin cá nhân ra) ít nhất 4 cái, thời cúp điện liên tục thế này nhà nhà có đèn sạc nhỉ... - nhớ sạc đầy điện.
- Ít nhất 6 bạn nữ/ nam tập trung tại nhà Hiếu nhóc sáng Thứ 7 lúc 10h (tụi này đi chợ về) để sơ chế và chuẩn bị trước thực phẩm nhé.
- Các loại "thức cồn có uống" các bạn đi mua luôn nha.
- Nếu có loa mini USB dùng pin thì càng tốt, mở nhạc dance là đúng bài luôn...
- Chương trình "Làm giàu không khó" cần một số bộ bài, các bạn mang theo cỡ ...chục bộ là được :LL

Sau khi trừ tiền thuê du thuyền + tiền mua thức cồn có uống ra, các bạn chuyển xiền cho mình với chị Châu, Bạch tuộc đi chợ nhá. Hứa hẹn một đêm dacing all night hoành tá tràng nha mọi người..

Rồi, zô chém đi bà con...

Báo cáo là sáng mai BT bận họp nên chắc sẽ không tập trung đi chợ cùng mọi người được. BT sẽ tranh thủ đến sớm nhất có thể. Sori ban hậu cần nha!

Báo cáo là sáng mai BT bận họp nên chắc sẽ không tập trung đi chợ cùng mọi người được. BT sẽ tranh thủ đến sớm nhất có thể. Sori ban hậu cần nha!

Bỏ họp ngay!!! :T :T :T Poly :gun Bạch tụt

@All : Chiều tối qua Gà xé cùng Hieunhoc đã vượt đèo Hải Vân làm việc với đồn biên phòng Lăng cô thuộc bộ đội biên phòng tỉnh Thừa Thiên Huế, mọi việc theo như Xé nói đều OK. Vậy là công việc khó khăn nhất là xin phép, làm các thủ tục ra đảo đã hoàn tất, bây giờ chỉ còn chờ...xõa nữa thôi :)). Tuy nhiên, việc chính và không kém phần quan trọng bây giờ là công tác hậu cần, rất mong các anh chị em trong đội này hoàn thành công việc của mình để PDN chúng ta có một buổi off trên đảo...nhớ mãi không quên.

Ngoài các thứ Xé, Paul, Danbuon lậu đã nhắc nhở anh xin nhắc lại ba việc này thôi :

1/ Các mem phải có mặt đúng giờ, tầu sẽ xuất phát đúng 13h30 để tránh mưa gió buổi chiều, ai đi muộn thì ráng thuê cano hoặc tự bơi ra nhá.

2/ Thời tiết buổi chiều mấy hôm nay đỏng đảnh, có thể có mưa, giông, vì vậy mọi người bắt buộc phải có áo phao cho an toàn tính mạng khi gặp sự cố.

3/ Chứng minh nhân dân hoặc hộ chiếu để trình với biên phòng Đà Nẵng và biên phòng TT Huế.

Last edited:
Sáng mai có cuibap (người đi cùng chaubaogia, là phượt SG) thay thế BT làm hậu cần rồi, lão Po đừng :gun BT kẻo ra biển BT dùng xúc tu lôi lão Po xuống biển thì toi nhá.

Thanks a chaubaogia, a đã trở lại (beer), mai nếu họp xong e sẽ chạy qua liền vì e họp ở TP đô thị loại 1 của các bác mờ :D

Nói chung là bài này biết sẽ bị ném đá nhưng không thể khôgn share khi đọc xong nên đành chấp nhận :)),.Lên plan cho mùa xuân năm sau điiiiiii đọc xong bài này của quycoctu lại có động lực làm việc kiếm xiền ghê:)

https://www.phuot.vn/threads/33339-Tà-Chì-Nhù-(2979m)-Có-một-đại-dương-trên-tầng-trời/page4

Thanks a chaubaogia, a đã trở lại (beer), mai nếu họp xong e sẽ chạy qua liền vì e họp ở TP đô thị loại 1 của các bác mờ :D

Nói chung là bài này biết sẽ bị ném đá nhưng không thể khôgn share khi đọc xong nên đành chấp nhận :)),.Lên plan cho mùa xuân năm sau điiiiiii đọc xong bài này của quycoctu lại có động lực làm việc kiếm xiền ghê:)

https://www.phuot.vn/threads/33339-Tà-Chì-Nhù-(2979m)-Có-một-đại-dương-trên-tầng-trời/page4

Ko hiểu sao, nhưng ước mơ nho nhỏ của em là leo cái đỉnh Hải Vân thôi mà cũng khó, ai có thông tin ko, cho em xin với.
Theo quan sát của e, đứng ở đỉnh Hải Vân nhìn xuống, vào ngày lắm mây, cũng đẹp thế này đấy ạ :(

Chúc mừng phượt đà nẵng .. Chúc ae nhà phượt đà nẵng chung tay đoàn kết . Vui vẻ . Hòa đồng vững bước đi lên .. Dilac. Of bắc giang . Oto fun.net .. Rất mong một ngày gần nhất được giao lưu cùng ae nhà phượt đà nẵng ..

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,725
191,521
Latest member
33wiinnet
Back