What's new

Rủ rê, tụ tập dân phượt đang ở Đà Nẵng (Tập 4)

Status
Not open for further replies.
Thấy mọi người chuẩn bị đi vui quá ,thôi ko được đảo ngọc mai em làm chuyến Bà Nà lun , có ai biết trên bà nà cho thuê lều ở đâu ko , chứ ỏ khách sạn đắt quá

Em xin chào toàn thể ACE Dân Phượt tại Đà Nẵng. Sáng ni em có người bạn nick Langtu giới thiệu về Phượt.vn
Em mới lập nick ngày hôm nay, loay hoay mãi từ bên Facebook dọt qua đây để tìm kiếm cái topic hội họp.
Từ tập 1 cho đến tập 4 này, em đọc mỗi trang đầu rồi zdọt qua trang cuối, check kỹ thì thấy chỗ ni là mới nhất..
Em là mem mới nên em khoái cái chỗ mới và yêu mến tất cả cái chỗ cũ của nơi đây, mong ACE nhà Phượt tại ĐN chiếu cố em với.
Em Tên là: Thái Cường (Fb: Thai Cuong).
Nick name: Jero (zero).
Định cư - làm việc: TP Đà Nẵng.
Tình trạng quan hệ: Độc thân.
Đam mê: Xe, Phượt, Nhậu, Tán gấu!
Rất hân hạnh được làm quen cùng với mọi người, em hi vọng sớm có cơ hội ra mắt cùng mọi người.
Mong ACE sắp xếp cái hẹn nho nhỏ cho em được chiêm ngưỡng làm quen cùng mọi người.
Em xin chân thành cảm ơn.
Chào thân ái!
Pm: Tia thấy electron, hieunhoc, thitgaxe và Langtu rồi nhé...

Chúc mừng bạn jero910 ra nhập PDN. Bạn là bạn của Lang tu là đủ "tiêu chuẩn" rồi vì chắc chắn bạn phải cỡ.... lạng rưỡi trở lên =)) =)).

Muốn gặp anh em nhà PDN thì dễ thôi, cứ bu theo chàng Lang tu là búa xua luôn đó. Mình là khoái cái đam mê mầu đo đỏ của bạn ở trên lắm nhá :D.

Nhà Đà Nẵng chúng ta không biết đã đăng ký áo Phượt hết chưa nhỉ? Thời gian sắp gần kề đóng topic chốt đơn hàng rồi các bạn nhanh chóng kẻo lỡ chiếc áo Phượt đặc biệt của năm (Chốt đăng ký và đóng tiền 15/07/2012 )

- Chị Châu: tiền áo phượt hôm bữa e đóng lúc ở Hội An òi, còn xiền lịch (50K) e lại quên béng mất, chị cho e đăng ký 2 lịch để bàn nha.

Sáng thứ 7 nì e về ĐN e gửi tiền lịch cho a Jack, nhờ a Jack chuyển hộ lại chị nha, nếu k được e hẹn chị ngày đi Hòn Kẽm Đá Dừng nha chị, chị thông cảm giúp e, chứ ít xiền đi NgH chuyển e sợ tụi nó hổng chuyển. Em mec-si chị.

- Cả nhà: chúc cả nhà mình đi chơi zui zẻ, thuận lợi, e ở nhà ................................. buồn :((.

Chú Paul hay Gà xé vào confirm cái địa điểm tập kết cái nào, hôm bữa thấy cái map nhưng vẫn chưa rõ lắm

Quyết định thay đổi món lẩu cá kèo do lỉnh kỉnh thiếu đồ đạc và sợ trời mưa thành món bún mắm thịt chả.
Vậy thực đơn buổi tối như sau:
Salad rau
Laab nua ( món Thái) để nhậu
Hải sản nướng : tôm sú, mực lá, cá saba nướng giấy bạc
Thịt nướng BBQ
Bún mắm

Quyết định thay đổi món lẩu cá kèo do lỉnh kỉnh thiếu đồ đạc và sợ trời mưa thành món bún mắm thịt chả.
Vậy thực đơn buổi tối như sau:
Salad rau
Laab nua ( món Thái) để nhậu
Hải sản nướng : tôm sú, mực lá, cá saba nướng giấy bạc
Thịt nướng BBQ
Bún mắm

ôi lẫu cá kèo của em :((

Vậy nhờ danbuonban và đồng bọn đi chợ mua đồ như sau:
1. Tôm sú sống 4 kg
2. Cá saba 7 con lớn
3. Rau salad 1 kg, rau diếp cá 0.5 kg, rau húng 0.4 kg( để riêng) hành tím 0.3 kg, Chanh 0.7 kg, ớt bột khô 200 gr.
4. Nước mắm Chin su ngon 1 chai, xì dầu maggi 1 chai nhỏ, dầu ăn chai nhỏ, dầu hào 1 chai vừa, 1 gói muối, 100gr tiêu ngon, mayzonnaise 0.5 kg, tương ớt 2 chai.
5. Đậu bắp 1 kg, dưa leo 2 kg, cà chua 0.5 kg, thơm 3 trái, hành Tây 2 củ lớn, ớt đà lạt 0.5 kg., ớt hiểm 200 gr.
6. Bún tươi 5 kg.
7. Chả lụa 1 kg, thịt ham 1 kg, pate 0.5 kg.
8. Phô mai đầu bò 2 hộp.
9. 17 ổ bánh mì Big C hoặc nếu sandwich mới mềm ngon thì mua sandwich, tính mỗi người 4 lát.
10. 35 tô mì hoặc phở ăn liền.
11. Cà phê G7 tính mỗi người 1 gói x 35 người.
12. Chén giấy lớn 70 chén.
13. 30 dĩa lớn
14. 100 đôi đũa và 40 muỗng nhựa.
15. 40 ly nhỏ pha cà phê
16. Khăn giấy ăn, kgiấy cuộn vệ sinh, khăn ướt, tăm.
17. Trái cây ăn lai rai trong 2 ngày ( 3 kg táo, thơm)
Chị có 2 hộp sấu giòn và mơ xào gừng cho mấy nàng :)
Chị sẽ đi chợ mua mực và thịt, mắm nêm pha sẵn và rau sống ở Hội An đem ra sau.

Last edited:
Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,725
191,521
Latest member
33wiinnet
Back