What's new

Rủ rê, tụ tập dân phượt đang ở Đà Nẵng (Tập 4)

Status
Not open for further replies.
Hôm qua buổi Phượt off thật vui, cười no nê. Tks mọi người. Mọi người nhớ chiều CN tuần sau đám cưới LMP nhé :)

Sáng nay anh mới cà fe với ông shogun, ông í bẩu LMP gửi thiệp mời đám cưới. Hôm đó gặp nhau em nhé :)

Hoàng Tùng có cung đường mới ở tây bắc rất hay và đẹp là địa điểm đẹp để khám phá. Mọi người đi lai châu thì ghé qua phong thổ ở đó có phiên trợ duy nhất một tuần họp một lần vào cn hàng tuần và gần đó cách khoảng 7km có trại cá hồi an cực ngon va bổ. Ở điện biên thì mọi người có thể lên tủa chù điên biên ở đó có cây trè cổ thụ hàng nghìn năm tuổi và cao nguyên đá ở đó thật là đẹp và thơ mộng. nếu ai có cần hỏi về cung đg đó thì alo cho mình mình sẽ tư vấn và giúp đỡ nhiệt tình luôn sdt của Hoàng Tùng 0914746336 0985123636

Thông báo hiện nay còn 2 chỗ trống trên du đò đi HKDD, anh chị em nào muốn đi nhào vô đặt gạch lẹ nào...

(Anh trích đăng lại cái thông báo của Gái giang hồ về vụ phượt sông Thu Bồn) :

Danh sách đoàn : Giang hồ sẽ post lên cụ thể sau khi bổ sung, thay đổi.

Sáng 28/7 thứ bẩy tập trung tai nhà Dungbuocgiangho lúc 6h30, đi ăn sáng cao lầu Hội An, xong đi gửi xe ở bệnh viện Hội An, lội bộ xuống bến đò cách chỗ gửi xe khoảng 500m.

Các mem ở Đà Nẵng tập trung ở nhà hát Trưng Vương, đúng 5h30 sáng 28/7 xuất phát đi Hội An.

Chi phí cho chuyến đi là 500k (gồm 200k tiền thuê ghe và 300k tiền ăn nhậu).

Các món nhậu lai rai trên ghe là: Nem chua, khô mực, kim chi, chả bò + bia Larue lạnh.
Ăn trưa : Mì quảng nấu trên ghe (trên ghe có bếp)
Ăn chiều : Bánh chưng, thịt luộc cuốn bánh tráng + rau muống + mắm cái (hoặc mắm nước)
Khuya : cháo gà
Sáng hôm sau đi về ghé ăn sáng ở chợ quê. Trưa về Cầu Mống cập bến đi bộ lên đường ăn bê thui. Tuy nhiên em vẫn có đem phòng theo bánh mì sandwich + phô mai.

Chiều cố gắng về sớm để các mem đi dự đám cưới Lê Minh Phương lúc 17h ở ĐN.

Lưu ý: Bà con tham gia chuyến này vui lòng tự chuẩn bị đồ dùng cá nhân, lều, túi ngủ, mũ nón, kiếng mát, CMND, áo mưa, áo phao, ai biết đàn mang theo đàn, ai biết hát mang theo giọng nhé.

Chiều ngày 26/7 thứ năm, lúc 5h30 hẹn ọp ở quán bia tô đường 3 tháng 2 nộp tiền nhé cả nhà.

Bác nào đi chuyến này vui lòng góp ý giúp em nhé.

Lại thêm nàng Doremi cancel nữa rồi, lại còn dư 2 chỗ, ko ai đi nữa thì mình đi 18 người... Kiểu này mình phải là sao cho mấy bạn cancel phải tiếc đứt ruột, cho mấy bạn ở nhà phải thèm chảy nước miếng...si nghĩ si nghĩ...

Lại thêm nàng Doremi cancel nữa rồi, lại còn dư 2 chỗ, ko ai đi nữa thì mình đi 18 người... Kiểu này mình phải là sao cho mấy bạn cancel phải tiếc đứt ruột, cho mấy bạn ở nhà phải thèm chảy nước miếng...si nghĩ si nghĩ...

He he! Em Mí Rê Đồ là to còi nhất ngay từ đầu giờ lại cancel roài :T :T, ở nhà đừng có gato nhé!

Cuối tuần 4 cái Đám cưới - Nhưng "Một khi đã máu đừng hỏi bố cháu là ai"

Hoan hô tinh thần máu lửa của Paul. Có người đẹp đi cùng có khác, em nhớ đem theo lều và mượn áo phao cho người đẹp luôn nhá. Nhà ta bây giờ sau chuyến Đảo Ngọc thì áo phao đầy ra rồi.

Nhân đây anh cũng nhắc nhở các mem, hãy chuẩn bị cẩn thận, chu đáo cho từng chuyến đi, kể cả lượng được sức khỏe của mình. Chuyến này ta đi chủ yếu trên ghe tuy không mất sức nhưng lênh đênh trên sông nước cũng nhiều hiểm họa khó lường trước. Cứ áo phao mà mặc cho chắc nhá mọi người. He he, kể cả tối ngủ ven sông cũng phải mặc áo phao đề phòng ... lũ quét về đột ngột đới :D

Chắc mọi người cũng đã biết, tuần qua trên phượt ta có một mem nữ đã đột tử khi trên đường tới cực Đông, nhiều khả năng sức khỏe không đảm bảo và không lượng được sức mình. Cẩn thận không bao giờ thừa.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,704
191,504
Latest member
n6663
Back