What's new

Rủ rê, tụ tập dân phượt đang ở Đà Nẵng (Tập 4)

Status
Not open for further replies.
trời, các anh chị hội mình xì tin quá thể, thơ văn lai láng :)) đọc buồn cười chết
@Polyme: dạ anh, tưởng thùng con cọp là cái chi chớ bia thì em nộp nhiêu cũng được :->
@gaxe: em được nghe >.< đoạn sau nhìn cái hình chị còn tưởng đang ở Perth thiệt chứ, dám rủ book vé chung @.@ sao điêu thế hử =.=
@paulpaul nguyen: dạ em add fb anh rồi
@nguyen_maclane: ủa anh anh ở Nhật hả, anh ở thành phố nào thế ^^ em có mấy đứa bạn học ở Nhật, nếu anh cũng Đà Nẵng thì ko chừng quen anh đó ;)
PS: mọi ng` đừng gọi em là kiều bào này nọ nha, nghe sao sao đó ~~~ ng` ta là gốc việt qua đây ở lun mới gọi rứa, chứ em sắp học xong, gần bị đuổi về rồi =]]

Thử "dịch" Mưa Xuân (cho cây tốt tươi) ra tiếng ... Úc xem thử hỉ :LL

Trời ơi, anh chị hội mình
Em nào ngờ được, xì-tin quá chừng
Văn thơ lai láng tưng bừng
Em đọc mà cứ tưng tưng ngồi cười :))
Anh Pô, đừng cọp dọa người
Tưởng gì, bia á? Em "xơi" vè vè
Này Gà Xé, em được nghe
Tưởng còn ở Perth, mà về. Điêu nghen?
Còn với anh paulpaul nguyen?
Fây-búc em đã add liền rồi anh
Ái chà, anh Nguyên-Mắclanh
Anh ở Nhật hả? Ở thành phố nao?
Mấy đứa bạn em hồi nào
Đang học ở Nhật, ghé chào anh nghe?
Pê-Ét với mọi người nè :
Kiều bào đừng gọi em, nghe kỳ kỳ
Người Việt qua đây ... ở lỳ
Mới gọi như vậy, em thì học thôi
Mà em sắp học xong rồi
Chuẩn bị về nước để ngồi ... uống bia (c)​

bố Pô ngủ mất tiêu rồi...đề nghị mọi người đi ngủ để mai còn hóng hình và chém :))
CĐCM CLGT ;))

Xin cám ơn các mem đã tới off nhậu tối qua, một buổi tối thật là vui, chém gió cứ gọi là phần phật. Các mem tham gia chém gió gồm : Digicuong, Jack, Polyme, Gà xé, Lê Minh Phương, Định, Kevin177, Chuotcon, Cường râu, Hà Phương, Thuy Pham, Nguyệt Hà, Master125, Bảo, Hieunhoc21, Hà, Hutieuxao, Quangcung, Gái giang hồ, Phieubatgiangho, Cá_cham_chi....nhiều quá không nhớ hết.

Đây chúng nó đang chém tá lả

attachment.php

attachment.php

attachment.php

Gà Xé từ Úc về, tụt xuống máy bay tới vừa kịp liền được hai người đẹp nhà PDN là Hà Phương và Thúy Phạm chăm sóc chu đáo

attachment.php

attachment.php

Hieunhoc và Hà với hai áo cờ đỏ búa liềm CĐCM CLGT rất ấn tượng

attachment.php

attachment.php

Last edited:
Uh mình đang ở ja quang đảo Kyūshū, thành phố Fukuoka, mình là dân Đà Nẽng ... góc.
Bạn cậu học gì bên này, và đang ở khu vực lào thế???
a, rứa chắc k fai rồi, bạn em học ở Nagaoka university of technology chỗ Niigata gì gì ấy ~~~ tại em thấy hắn đi chung với nhiều anh chị lúc trước cùng học BK lắm ^^
@tunbo: trời, cho em hỏi là anh hay chị rứa, sao tài quá =]] lời lẽ vụng về của em zị mà cũng chế thành thơ được, đọc phục lăn a :"> lúc trước anh/chị có học chuyên Văn hok :))

Như chúng ta đã biết, Chém gió là một nghệ thuật! Nhưng có lẽ không phải tất cả các anh em đều hiểu rõ "Chém gió là gì", "Chém" thế nào cho chuẩn và phải luyện "Chém" như thế nào... Vì ngày trước Mình từng học tại ĐH Bôn Ba cùng GS Xoay nên cũng có đôi chút kiến thức về lãnh vực này, sau đây xin chia sẻ cùng ace để ta cùng... CHÉM!!!!!

Chém gió tuyệt kĩ là một bí kíp võ công nổi tiếng do Trấn Nam Vương Đại Lý Đoàn Chính Thuần sáng tạo ra vào thời Thiên Long Bát Bộ , ngày xửa ngày xưa á ! Tuyệt kĩ này đã giúp ông có được hơn 10 bà vợ … (Bởi vậy hậu thế ngày nay mới khóai môn này)

Trải qua thời gian … tuyệt kĩ này đã thất truyền từ rất lâu ! Nhưng sự nổi tiếng của nó thì không ai là không biết ! Cũng vì sự nổi tiếng đó mà có không ít những bí kíp lởm , cũng đòi pon chen : cầu tõm bì bõm với cầu vồng , trụi lông cứ đú với rừng rậm , hôi nách cứ lạch cạch cả nước hoa …

Nhiều chém gió cao thủ cũng ngộ nhận mình có được bí kíp này , nhưng thực ra , cho đến thời điểm hiện tại , tuyệt kĩ này chỉ có 1 người duy nhất biết và hiểu thấu được tất cả những chiêu thức bí hiểm trong đó !

Thế nào là chém gió ? Đó là một câu hỏi được đặt ra mà ko phải ai cũng có thể trả lời được !

Chính vì thế giáo trình chém gió này được soạn ra để cung cấp những kiến thức cơ bản nhất cho những bạn trẻ mới bước vào nghiệp chém.

Từ trước tới nay , nhắc tới từ học , chẳng có con vẹo nào ko cảm thấy ngán ngẩm , đau lòng , nhưng trong trường hợp này cảm giác đó hoàn toàn biến mất , mà thay vào đó là sự hứng thú .

Chém gió học là gì ?

Đơn giản , chém gió học là một bộ môn khoa học nghiên cứu về chém gió ! Chém gió là một khái niệm trừu tượng , được tảo bởi 2 từ "chém" và "gió".

Chém là hành động cụ thể , ví dụ bạn ra đường thấy thằng nào ngứa mắt , vể vác kiếm ra bổ cho nó cái ,đó gọi là chém.

Gío là sự vật vô hình , chỉ có thể cảm nhận chứ ko thể nắm bắt . Câu hỏi đặt ra là làm sao ta có thể chém được gió khi gió là sự vật vô hình .Đó chính là vấn đề cần làm sáng tỏ trong tác phẩm khủng khiếp này .

Part I : Khái niệm - Đặc điểm - Lịch sử hình thành và quá trình phát triển của bộ môn chém gió học

1 - Khái niệm :

- Chém gió đơn giản chỉ là ngồi bốc phét với nhau về đủ mọi thứ chuyện trên trới dưới đất mà thôi.???

Trước tiên, muốn luyện thành võ công, ta phải hiểu rõ bản chất của nó. Gần đây không hiểu vì sao mà các bí kíp chém gió trên giang hồ đều nói về chuyện cưa gái, làm cho võ lâm đồng đạo hiểu lầm về chém gió Các cao tăng Khóai Lạc Tự đã định nghĩa : “Chém gió là hành vi nói sai lệch sự thật, theo chiều hướng phóng đại, nhằm đề cao bản thân hoặc một đối tượng nào đó” Như vậy ta có thể thấy chém gió vốn là tuyệt kĩ có thể áp dụng với tất cả mọi đối tượng, dù là già trẻ, zai gái, bằng hữu hay cừu nhân, chém gió tuyệt kĩ cũng có thể áp dụng trong nhiều trường hợp như khi hội hè, đàn đúm, cưa gái chỉ là một phần của chém gió mà thôi.

2 - Đặc điểm :

- Nếu đơn giản chỉ là ngồi tán dóc với nhau thì chém gió ko thể trở thành một môn nghệ thuật được , vì thế đặc điểm rõ ràng nhất để phân biệt nó với nói chuyện xàm chính là ở mức độ sôi nổi , cách thức để trình bày một vấn đề nào đó và quan trọng hơn cả là không khí sôi nổi mà nó tạo ra.Có thể nói ra những điều vô lí *** thể nào tin được mà người nghe dù biết có thể mình bị lừa nhưng vẫn cứ tin sai cổ , thậm chí là bị đá xoáy mà ko hề biết lại còn gật đầu cười ngu nữa => Chém gió = đã xoáy + bốc phét !

3 - Lịch sử hình thành và quá trình phát triển

Như tôi đã trình bày ở trên , chém gió có lịch sử hình thành và phát triển tương đối dài . Nó được hình thành từ khá lâu đời ,có lẽ là từ thời người vượn Sôn Gô Ku đi lấy kinh bên Irac và tìm thấy 7 viên ngọc rồng với hình thức sơ khai là ngồi bốc phét với nhau .Trải qua một khoảng thời gian tương đối dài , nó du nhập thêm nền văn minh đá xoáy Phương Tây tạo nên một sự hội tụ tất yếu giữa 2 nền văn hoá Đông Tây, và từ khi xuất hiện cái câu "Dân phố cổ , chơi xe cổ , phi xuống ổ (gà , voi , chuột ,trâu , chó jì jì đó) , ngã gãy cổ , đời rõ khổ , mà vẫn nổ (chém gió đấy)" , thì chém gió đã xuất hiện nhưng vẫn chưa định hình cụ thể .

Chỉ đến thời gian gần đây , khi giáo sư Trấn Nam Vương Đại Lý Đoàn Chính Thuần vào thời Thiên Long Bát Bộ ngộ ra những đạo lí cao siêu thì nó mới dần phát triển và ngày hôm nay trở thành một bộ môn khoa học .

Dù lí luận cũng như hiểu biết về một vấn đề của con người là có giới hạn nhưng kiến thức lại là một kho tàng vô hạn mà ta ko thể nào khám phá hết được.

Nhưng nói chung , bộ môn chém gió học được nghiên cứu là để làm sáng tỏ 4 vấn để cơ bản :

- Chém ai (Đối tượng chém) ?

- Chém để làm gì (Mục đích chém) ?

- Chém như thế nào (Phong cách chém) ?

- Và chém vì cái jì (Đề tài chém) ?

4.Chém gió căn bản

Trong phần này Item sẽ đề cập đến các vấn đề chính cần biết khi chém gió, đó là phương pháp luyện tập sao cho đạt được hiệu quả tốt nhất và chém gió như nào để có thể trấn áp quần hùng

Chương I : Luyện tập

Nói về phương pháp luyện tập, sau khi đã học thuộc các chiêu thức và khẩu quyết trong bí kíp, người học có thể bước vào luyện tập bước đầu tiên, đó là chém gió Online. Phương tiện luyện tập hiệu quả nhất hiện nay phải kể đến đó là yahoo và blog, ở giai đoạn này, tuyệt đối không nên chém gió ngòai đời thực. Anh em cần biết, chém gió tuy không đòi hỏi kiến thức sâu, nhưng lại đòi hỏi một kiến thức rộng về nhiều lĩnh vực như thời trang, xe cộ, những chuyện huyền bí, các tin đồn nhảm, vân vân … Bởi khi chém gió, biến chiêu là vô cùng, trong 5 phút chém gió có thể chuyển tới sáu, bảy chủ đề là chuyện bình thường, một người mới học chém gió không thể có đủ kiến thức để biến chiêu theo sự thay đổi của chủ đề. Cho nên cách tốt nhất cho người mới luyện đao pháp chém gió là sử dụng Da hu và Bờ nóc để chém, cái gì biết thì ta chém ngay, cái gì không biết thì ta ra Google tra, tra xong ta lại chém tiếp Cứ luyện như thế mỗi ngày 3 tiếng, chỉ trong khoảng nửa tháng là anh em đã có một vốn kiến thức kha khá để chuyển sang giai đoạn thứ 2 là chém gió Offline. Lưu ý người luyện đao pháp chém gió phải luôn chú ý thu thập các tin đồn nhảm, tuyệt đối không được coi thường, bởi khi chém gió thường các cao thủ luôn sử dụng các tin đồn này để làm chủ đề chém, ta phải biết để đỡ chiêu của họ và chém lại sao cho hợp lí

Chương II : Phương pháp chém gió căn bản

Trước hết, chém gió phải tự tin, không chém thì thôi, một khi đã vung đao lên thì không được nao núng, không được ấp úng, không được lúng túng, phải chém một mạch cho đối thủ kinh hồn bạt vía, không kịp phản kháng Nhớ là phải cực kì côn đồ và hung hãn, chém cho đối phương không kịp vuốt mặt

Thứ hai, nếu chỉ ngồi im một chỗ mà chém thì không ai tin, sở dĩ gọi là chém gió vì khi các cao thủ chém hai tay vung ra như xuất đao, khuôn mặt phải biểu cảm, đứng lên ngồi xuống nhịp nhàng

Thứ ba, chém gió phải đúng đối tượng, tùy theo lứa tuổi, giới tính mà có những cách chém khác nhau, không cách nào giống cách nào, luyện tới cảnh giới tối cao chính là chém được với mọi đối tượng vậy

Thứ tư, chém gió phải đúng lúc, chém gió lúc đi nhậu cùng anh em khác chém gió lúc đi cưa gái, chém gió lúc ngồi trong lớp khác chém gió lúc đi trên sân trường

quan trọng nhất là, người chém gió phải biết trên giang hồ có những đối tượng căn bản nào nhằm đề phòng và phản công.

Bạn nào cùng sở thích thì vào chém thử cái nhỉ .

Ai chưa bít chém thì cố gắng học bí kíp này , anh em sẽ lên level "chém" nhanh chóng , và khi lên đến nóc nhà mà bị rơi xuống tầng trệt thì anh em sẽ thành võ lâm chém gió cao thủ.=]]

Chúc ae tu luyện thành công!

@tunbo: trời, cho em hỏi là anh hay chị rứa, sao tài quá =]] lời lẽ vụng về của em zị mà cũng chế thành thơ được, đọc phục lăn a :"> lúc trước anh/chị có học chuyên Văn hok :))
Tunbo sinh năm 88 em ơi, hào hoa phong nhã xuất khẩu thành thơ. Hotboy đội PĐN đới. Quan trọng nhất là vẫn chưa có người iêu (c)

attachment.php

Gà Xé từ Úc về, tụt xuống máy bay tới vừa kịp liền được hai người đẹp nhà PDN là Hà Phương và Thúy Phạm chăm sóc chu đáo

attachment.php

Mới xuống máy bay được tí đã bị 2 em hót gơ của nhà Đà nẵng đón tiếp thế này !
Chị Mưa Xuân ơi,tình hình dư lày sao em bay về sang bển được,nghe đâu sắp tới có vụ Đồng Xanh đồng nghệ,ai làm cái cung đeeeeeee,nhanh không thôi em lại bay sang Úc thì ko có cơ hội mà đi,phải chờ chị Mưa Xuân về cùng thì lâu lắm :((
Em cũng gởi lời cám ơn đến các anh chị của nhà Phượt Đà Nẵng,
Lần đầu tiên ra mắt anh chị em thấy rất là vui
,các anh chị hết sức nhiệt tình,đặc biệt là lần đầu tiên gặp được Huyền THoại THái Phong Đà Phượt,Bác Polyme,mặc dù bác ấy không được đẹp trai như em nhưng bác ấy rất tốt bụng,em để ý bác ấy ăn gần hết mồi của em và uống hình như cũng gần hết 1 thùng con cọp mà em mang từ Úc mang sang.......có cả chị DừngBướcGianghồ và anh Phiêu bạt giang hồ,không quản ngại đường xá xa xôi,bay từ Hà Nội bay vào Đà Thành để 1 lần được gặp mặt em,cảm giác sung sướng biết chừng nào.
Anh JackDaniel,anh này cũng rất tội,nghe Bố Pô bảo là mặc dù đang bận công việc giặt tả và thay bỉm cho con nhưng nghe em về liền nói với vợ : Anh đến gặp Úc Kiều Gà Xé,mọi việc em tự lo cho anh 1 bữa,các bữa sau để đó anh lo.
Thật là bình an vì sáng nay thấy comment của anh ấy,em tưởng anh ấy bị vợ hành cho ra tương rồi :(( Cám ơn anh đã vì em mà cãi lại vợ,thật là khâm phục anh
ANh LCC không biết tên thật ãnh là gì,nghe đâu anh ấy làm bên phân phối và tiêu thụ rượu ngoại,đêm qua có đem đến 1 chai mà cưa hoài không hết,em cám ơn anh
KelvinĐẹp trai,hiền lành,tốt bụng,mỗi tội ế,em cũng xin chia buồn với anh
Thêm anh Bảo,anh Nguyên(master125),từ công trường xa xôi cũng chạy đến chung vui đêm qua,Anh Cường Râu,mặc dù vừa bị đau nhưng cũng rất ham hố,đến thăm Úc Kiều lần đầu tiên ra mắt,đặc biệt em ấn tượng nhất là chị Nguyệt,mặc dù con cái đuề huề rồi vẫn cố chạy đến chung vui với Úc kiều,thật không thể ngờ được,cảm giác thật là sung sướng.
Anh Chuột con đứt đuôi thì khỏi phải nói,lần đầu gặp anh em cũng bở ngỡ mà em thấy anh nhiệt tình quá nên em cũng hết bỡ ngỡ luôn,lại thêm cái anh Cung Cung gì đó,anh ý cũng từ CamPuChia về nên cũng đến chung vui,đặc biệt anh này đến từ CamPuChia nên đôi khi nói em cũng không hiểu lắm nhưng em nghĩ ãnh rất tốt mặc dù ãnh nói cái gì em cũng ko hiểu cho lắm
Còn 2 bạn gái nóng đêm qua ( hot girl,việt nam dịch ra là Gái Nóng) em thật sự rất ấn tượng,mặc dù nhan sắc em cũng bình thường nhưng có sức hút mãnh liệt nên bị 2 bạn gái hớp hồn,đặc biệt bạn gì gì Hà Phương đó
Àh,đêm qua có cả Anh Lê Minh Phương,anh ấy vừa đi thỉnh kinh bên Tây Tạng về,nghe anh ấy bảo,lúc sang kia quên mất cái USB nên phải mua USB bên tây Tạng,không biết chém gió không nữa
Cặp đôi hoàn hảo : HiếuNhoc21Hà Lak : Rất ấn tượng với quả áo : CĐCM CLGT với ý nghĩa : Con đường cách mạng còn lắm gian truân.2 bạn gian truân quá,đi từ Bắc về đến Đà nẵng luôn
Đêm qua lại có thêm anh TunBo,mặc dù ko đến chung vui được nhưng cũng đòi ủng hộ 500K cho buổi tiệc nhưng em từ chối,nhân đây em cũng cám ơn anh đã có lòng.Đêm qua là 1 đêm em nhớ suốt cuộc đời của em,nếu em biết Phượt mà sướng như lày chắc em bỏ học quá :( Một lần nữa em xin chân thành cám ơn đại hội Đà Thành đã tổ chức buổi tiệc đêm qua....

EM cầu mong thời gian trôi nhanh để chị Mưa Xuân về chung vui với nhà mình,chị nhớ về nghe chị,nhớ giữ liên lạc thường xuyên với em nghe.Đừng liên lạc với ai hết ngoài em nghe chị.

Trên đây là vài lời phát biểu cảm nghĩ của em,em chúc các anh chị vui vẻ,mạnh khỏe,hạnh phúc......
Trân Trọng

Last edited:
@@@.@@@ té ghế, xiủuuuuuuu
chị đang nghi hok bit fai em 93 thật k hử Gà, có khi nào bữa giờ gọi nhầm ông này là em ko???!!!
câu nào câu nấy như bão cấp 10 bay ra màn hình đập vào mặt TT___TT

mà các chị hội mình xinh nhể :x chị ngồi bên phải em giống Văn Mai Hương ^^

Last edited:

Mẹ con nhà Nguyệt Hà

Cường râu và Hà Phương

Hieunhoc21, Hà, Thuy Phạm, Định, Gà Xé

Digicuong, Chuotcondutduoi1, Quangcung8352

Ké với hai em phát

"Nhìn mặt trời mà không chói nắng, là hội người..."

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt