What's new

Rủ rê, tụ tập dân phượt đang ở Đà Nẵng (Tập 4)

Status
Not open for further replies.
@Chaubaogia : Nhớ phần em anh nha.!
@ Mọi người đi thấy thời tiết ủng hộ ghê, dù trong lúc mưa bão. Ấy mà làm em ở nhà cứ lo, gọi điện thoại hỏi thăm mà không liên lạc được ai hết. Hôm chiều ngày 6/10, nơi em chỉ bị ảnh hưởng nhẹ mà cây cối vài bị quật ngã. Lại lo cho đoàn mình lên trên đó gặp gió bão. Trong lòng không yêu, gọi cho mọi người không được, tưởng Thanh HT đi nên gọi hỏi thăm thì nghe Thanh nói không đi, lại còn cho thông tin là : " bạn của Thanh hôm đó đi công tác lên đó, gặp đường sạt lở nên xe oto không đi được phải quay về." vì thế lại còn lo hơn...
Nay, chuyến đi đã thành công, tấm lòng và nghị lực của mọi người đã thể hiện rõ nét dù trong bão tố.
Chúc ngôi nhà chung chúng ta luôn "đậm bản chất và tấm lòng" trên mội nẽ đường.

Hoan hô anh Châu Anh. Chắc chắn công ty anh sẽ ăn nên làm ra. Em đang đọc một cuốn sách tựa đề là: Làm việc mình yêu thích thì thế nào cũng phát. Chắc chắn công ty anh sẽ phát triển và còn có chi nhánh khắp cả nước vì dân phượt ở khắp nơi. Chúc mừng, chúc mừng!!!

Vậy là chuyến đi độc hành của chuotcondutduoi 1 tuần đã thành công và có mấy tấm hình chia sẻ cùng cả nhà .Tuy trên đường đi có chút khó khăn.
Ngày 1 đến Thành vinh nhưng ko có thời gian hội ngộ cùng bác Thành-Vinh được.
Mộ bà Hoàng Thị Loan, mẫu thân của chủ Tịch Hồ Chí Minh

Quê Ngoại Bác Hồ

Quê Nội Bác Hồ

Hội ngộ Nhà Vịt cùng bác dantocgoc và bác duongquangminh

Lam Kinh (Lăng Vua Lê Thái Tổ) Thanh Hóa

Cung đường Hồ Chí Minh từ Thanh Hóa đi Hà Nội

Thành Nhà Hồ (Thanh Hóa)

Chùa Trăm gian (ngôi chùa đang giật giải nhất trên các trang báo)

Hội ngộ bác Herovdc phượt Hà Nội, Cailien (phượtdn đang học tại Hà Nội) và người đẹp bạn gái của bác Herovdc

Đây là bạn gái bác Hero nhá

Chợ Đông Kinh (Lạng Sơn)

Đỉnh Mẫu Sơn (Lạng Sơn)

Xem lễ hạ cờ tại Lăng Bác

Năm này lại lỗi hẹn với ruộng bậc thang Mùa cang chải rồi, chắc phải để dành vào dịp năm sau rồi. Kết thúc chuyến đi là em gởi tặng các bác CA giao thông Bắc Giang tấm bằng lái xe làm kỷ niệm, kakakkekekeke

Last edited by a moderator:
Ý chết anh Po ơi! Sao chỗ dưới tên em có chữ phượt quái? Em làm sai gì ạ?:shrug:
À, em hiểu rồi. Tại chém gió trên 500 lần được thăng hạn hả anh? Phượt thủ, đến phượt quái, đến phượt gia.

Chúc mừng Gái giang hồ lên phượt quái nhá, chém tiếp đêeee...

Chúc mừng Chaubaogia, chúc công việc thuận lợi, hy vọng nhà PDN có một địa điểm để đập phá.
Cái lều này y chang cái anh đang dùng, keke!

Chúc mừng Chuotcondutduoi có chuyến đi hoành tráng đã trở về an toàn

@Herovdc : Anh mày gato quá đấy nhá =))

Tiếp chuyến Tây Giang nào :

Ăn trưa xong cũng gần 14h, các em đã từng tốp đội mưa tới trường. Trời mưa thật là to, ảnh hưởng bão đã thấy rõ. Mọi người nhanh chóng hội ý sẽ tổ chức phát quà cho các em trong một phòng rộng nhất. Bàn ghế liền đươc dọn dẹp lấy chỗ cho các em sinh hoạt. Lúc đầu chỉ lác đác vài em tới mọi người đã thấy buồn, nhưng khoàng hơn 15h thì toàn bộ 84 phần quà của các em PT cơ sở và 24 phần quà của các em nhỏ mẫu giáo cũng được phát hết. Thật là vui!

Cô giáo Hồng mặc áo đỏ bên phải đang nói chuyện với các em bằng tiếng dân tộc

attachment.php

Trong khi chờ đầy đủ các em tới, Quangcung, Gà Xé và Nguyệt có rất nhiều trò chơi tập thể vui nhộn, các em cứ cười tít cả mắt

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

Đội cắt tóc của tiêm Tuấn Liên tranh thủ thời gian vào cuộc ngay lập tức

attachment.php

attachment.php

(Trong các ảnh này và tiếp theo anh có sử dụng thêm ảnh của Bảo Harley)

Last edited:
attachment.php

attachment.php

Lần lượt cac em xếp hàng vào nhận phần quà và ướm thử áo lạnh, dép...cho vừa

attachment.php

Thử áo này

attachment.php

attachment.php

Thử dép này

attachment.php

attachment.php

Vui mừng với món quà các anh chị PDN trao tận tay

attachment.php

attachment.php

Xếp hàng ngay ngắn nghe các anh chị dặn dò

attachment.php

Đội cắt tóc Tuấn Liên rất vất vả với hàng chục mái đầu vẫn chưa kết thúc

attachment.php

attachment.php

Nghỉ ngơi chờ cho đến em cuối cùng được cắt tóc xong

attachment.php

Vẫn còn một cơ số quần áo và bánh kẹo còn dư, chuẩn bị trao tiếp cho các em chỗ nào đây?

attachment.php

Quangcung tiếp tục cùng chơi với các em

attachment.php

Có chú này thấy thật thương, chân đất đội mưa đến nhận quà, không thể cầm lòng được, được chính Tuấn Liên múa kéo phục vụ

attachment.php

attachment.php

attachment.php

Thanh, em trai Tuấn Liên

attachment.php

Một người em nữa đây, còn cô út Lan sinh viên trường ĐHKT Đà nẵng lo phụ giúp lấy đồ nghề, phủi tóc, quàng khăn cho các em nữa

attachment.php

Cả 4 anh em đều làm việc luôn tay, chạy hết công suất

attachment.php

Last edited:
Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,603
191,449
Latest member