What's new

Rủ rê, tụ tập dân phượt đang ở Đà Nẵng (Tập 4)

Status
Not open for further replies.
Đây là kết quả một buổi chiều của anh em nhà Tuấn Liên

attachment.php

Lại dọn dẹp trả lại mặt bằng cho các em ngày mai học tập

attachment.php

attachment.php

Chương trình "Áo ấm mùa đông" và cắt tóc cho các em nhỏ còn tiếp tục ở trường tiểu học thôn Kà Dâu, xã Za Hung huyện Đông Giang, đoạn đó anh post sau, bây giờ cứ theo trình tự thời gian cho dễ.

Cái trường Kà Dâu đây

attachment.php

Lại nói về chuyến đi, sau khi các em ra về mọi người tranh thủ nghỉ ngơi, bộ phân hậu cần lo kiếm chỗ nấu ăn, lead Quangcung và Po lão lo đi tìm chỗ ngủ. Kết quả dược bác chủ tịch xã và trưởng công an xã Anong bố trí cho chỗ ở là một cái nhà rông to đùng, sạch sẽ và mới tinh nữa. Thật có mơ cũng không thấy được, đi phượt mà dư lày thì tuyệt.

Em nó đây

attachment.php

attachment.php

Nhà rông có chăn, có chiếu mới thơm nức, có chỗ để đốt lửa sưởi ấm, nấu nướng...dép, giày phải để ngoài hết nên sạch sẽ vô cùng, lại gần chỗ có nhà vệ sinh...

attachment.php

Lúc này đội hậu cần đã kiếm được một quán, thế là tấp vào xin nấu nhờ bữa tối. Rất là khí thế nhá

attachment.php

attachment.php

Last edited:
Cho anh hỏi Phanvudn này là mem nào vậy? Có ai biết không? Chưa thấy chào nhà và khai báo gì cả.
da em la mem moi' cua? da nang?. show hang rui nhung sai pic nen bi die
em vu? sinh 92 phuot bac'nam cung? nhieu roi. nhung di ti? mi? thi chua nhieu.nen tham gia forum mong se?dc di nhieu hon.

Trứng vịt lộn chiên đây nhé, bắt rượu bia dễ sợ luôn, thơm phức cả quán

attachment.php

attachment.php

Cháo gà, cháo xương, cháo chả nữa nhá

attachment.php

attachment.php

sao toàn những món mới không dzậy, những món em chưa từng được ăn, kiểu nấu em chưa từng được thấy

attachment.php

Phượt nhà mình đã làm được thêm một chuyện thật ý nghĩa cho các em nhỏ Tây Giang, xem những bức ảnh các em có giày mới, áo ấm, tóc mới ... thấy thương làm sao.

Em, Ldtung và Mahee cũng vừa xong chuyến Tây Bắc, núi non và cảnh đẹp quê Bắc thật hùng vĩ, rộn rã cả tiếng cười.

attachment.php

@ a Châu Anh: cho em địa chỉ với, em tới ủng hộ anh nghen.

Chúc mừng Kim Nguyên, Ldtung và Mahee đã có chuyến phượt Đông Tây Bắc hoành tráng trở về an toàn, chuyến đi thật dài ngày. He he không biết có sứt mẻ chi không :)), có...zời mà biêt nhá =)).

@chị Châu: vụ 20-10 cho em quẳng cục gạch nha.
@anh Châu Anh ơi cho địa chỉ đi anh. Đi chơi thấy mọi người lều chõng mà em gato quá đi

Trời miền núi mau tối, thoáng cái trời đã tối sầm lại, mưa liên tục như trút nước báo hiệu đường về ngày mai rất gian nan đây. Bữa tối được dọn ra, có chủ tịch xã và bí thư xã đoàn cùng giao lưu

Anh chủ tịch xã mặc áo trắng đang giao lưu cùng đoàn

attachment.php

PDN đáp lễ, cám ơn sự giúp đỡ của chính quyền với đoàn

attachment.php

Quangcung thay mặt đoàn làm phát trăm phần trăm

attachment.php

Tiếp tục giao lưu

attachment.php

attachment.php

Một chuyện thật vui và cảm động, đó là cô giáo Morningrise thành viên nhà PDN ta ở mãi thị trấn Tây Giang không quản mưa gió, vượt đèo dưới trời mưa tầm tã đến chung vui cùng anh em cả nhà không quên đem theo một hũ rượu Ba kích để mọi người thưởng thức bên bếp lửa hồng về khuya. Rồi em lại ra về, xuyên qua màn đêm trong mưa bão bịt bùng. Thay mặt đoàn anh cám ơn tấm lòng của Morningrise với anh em rất nhiều.

Morningrise cùng Gà Xé

attachment.php

Cùng Polyme

attachment.php

Last edited:
Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,603
191,449