What's new

Rủ rê, tụ tập dân phượt đang ở Đà Nẵng (Tập 4)

Status
Not open for further replies.
Lần sau cô nhờ ai thì nhờ hẳn hòi nha. Không những chảo zí mà xoong nồi cũng zí luôn à.:T

Vientiane - Vangvieng : 150 km
Vangvieng - ngã ba Pukhun : 100 km
Pukhun - Luangprabang : 150 km
Pukhun - Phonsavan : 150 km
Phonsavan - cửa khẩu Nậm Cắn: 130 km
Nậm Cắn - Vinh: 250 km.
Vậy tạm tính như sau: Vientiane - Luang Prabang = 400km. Luang Prabang - Vinh là 580km. Vinh về ĐN tiện hơn hay là Quay lộn về Vientiane rồi book về ĐN tiện hơn.?;) Lại còn được đi ngắm nới khác nữa nhóe.:D
Bổ sung cho cái bản đồ mà hóng rồi cóng nè.j

Cảm ơn anh Tộc. Tại anh hai của anh hù em, em sợ bị cái chảo zí (trai zí thì được :))) nên mới nhờ cả 2 anh cho nó chắc. Anh thông cảm nhéo :D (ah em xin đính chính là từ Luang - Vinh là 680km chứ ko phải 580 (em cộng kỹ rồi :D)

@Chungdai : Thế mí có câu "Không thích cỏ non, là con ... trâu sắt" :LL:LL:))
(Mới lớn mà đã dữ thế, lớn hẳn rồi thì anh chạy đấy :D)

Thực ra thì em đã nhớn nhắm rồi, nhưng xin anh đừng chạy :))=))

Lôi lại chuyện hồi còn ở nhà cũ, hồi mà bác Po, bác Tunbo, Thanh, ldtung...đi Phú Quý. Bà con có nhớ bài kể chuyện các bác nhà mình đi tàu quân sự ra đảo, gặp bão bầm dập, nửa đường quay vào ko? Có ai giống tui..tin sái cổ ko? Tin cho tới tận tối nay gặp em Thanh ọp chuyện đi Lào. Biết em Thanh say xe dữ lắm, mình mới hỏi vậy sao dám đi tàu ra Phú Quý...em Thanh kể đầu đuôi sự thật... T
Giời ạ, e cũng thành thật khai báo e cũng là nạn nhân giống chị Dbgh!

Lôi lại chuyện hồi còn ở nhà cũ, hồi mà bác Po, bác Tunbo, Thanh, ldtung...đi Phú Quý. Bà con có nhớ bài kể chuyện các bác nhà mình đi tàu quân sự ra đảo, gặp bão bầm dập, nửa đường quay vào ko? Có ai giống tui..tin sái cổ ko? Tin cho tới tận tối nay gặp em Thanh ọp chuyện đi Lào. Biết em Thanh say xe dữ lắm, mình mới hỏi vậy sao dám đi tàu ra Phú Quý...em Thanh kể đầu đuôi sự thật... Trời ơi các bác chém gió kiểu gì mà kinh thế... Vậy mà tui hôm đó đọc bài của bác Tunbo, tui thấy bái phục tinh thần phượt của mấy bác. Họ nói dân chơi ko sợ mưa rơi, nghĩ các bác bão còn ko sợ, mưa nhằm nhò gì...ai dè, ăn phải quả...chém gió, kinh!!!!! Từ nay trở đi phải dè chừng...4 bác: bác Po, bác Tunbo, bác Hero, bác dantocgoc ....

Thôi chết rồi, Dungbuocgiangho lại bị em Thanh...lừa rồi :)). Hôm qua lần đầu tiên em mới gặp Thanh phải không, đúng y mà, thế nào cũng bị chém, thấy em mem mới nên chém càng kinh =)). Thanh là chém gió nhât PDN, chém quá đâm ra về sau này không đăng nick vào phượt nữa đấy, he he :). Hôm đó em Thanh say sóng tè le nên cũng nhớ chỗ được chỗ không, có khi lại nói chưa đi Phan Thiết cũng nên:)). Chính hôm ở Phan Thiết vì các cao thủ "Thái Phong Quyền" ở SG, ĐN QNgãi hội ngộ nên bao nhiêu năm Phú Quý mới có bão là đúng thôi. Kinh chưa! :LL

@Mí rê đồ : Ma cũ như em mà cũng tin sái cổ chị Thanh nói à?:LL Đúng, Thanh thật là cao thủ! Tunbo, Po, Hero, Dantocgoc cả Doremi nữa còn chạy dài nhóe...=))

Last edited:
Ông Pô làm thế nào thì làm, có mỗi cô Thanh mà để gái giang hồ lôi cả 3 anh em nhà em vào dạng ... xem xét (tất nhiên là kèm với cả ông Pô nữa).
Thế nà xao, nà xao???:shrug:

...
@Chungdai : Thế mí có câu "Không thích cỏ non, là con ... trâu sắt" :LL:))
(Mới lớn mà đã dữ thế, lớn hẳn rồi thì anh chạy đấy)

Thực ra thì em đã nhớn nhắm rồi, nhưng xin anh đừng chạy :))=))

Ừh há. Anh mới nói là chạy, chứ đã nói là chạy đi hay chạy lại đâu em? :))
Em nhớn nhắm rồi thì phải chạy là chắc rồi.
(Với lại, "Em bẩu anh đi đi, sao anh không đứng lại?" cho nên Chungdai bảo anh đừng chạy, càng nên ... chạy. Còn chạy đi hay chạy lại thì ... bí mật :)))

Giời ạ, e cũng thành thật khai báo e cũng là nạn nhân giống chị Dbgh!

Giời ạ, hai chị em nhà này thật đúng là ... nạn nhân. Sao dễ tin thế không biết?
Cái này một dịp nào đó thuận tiên, em Đồ Rê Mí nên đề nghị (nếu cần tăng thêm mức ... trầm trọng, thì có thể gọi là "yêu cầu") ông Pô ông Kazic với cô Thanh mấy mặt một lời, đưa ra đáp án cụ thể đi. Mà dịp giữa tháng 5 này, "kon gái ông Pô" cũng ra Đà Nẵng, thèng Tùng - cắc xe bánh mỳ thế nào chả có mặt, là gần như đủ đoàn rồi đấy. Lúc đấy xem ... thế nào, nhé.

Nói có sách nhá Dbgh, giang_huong ra đón đoàn đây.

attachment.php

Cái bọn cao thủ Thái Phong Quyền SG, ĐN, QNgãi trên đảo Kê Gà nè :))

attachment.php

Danbuonban, Kim Nguyên cố gắng "phấn đấu" chém cho bằng em Thanh và lão Po nhá :LL

attachment.php

Trời ơi lại bị tung hỏa mù. Sao mấy bác hợp tác với nhau kinh thế dù mỗi người 1 nơi. Danbuonban ơi! Mình kết hợp chống lại mafia thôi :gun. Mấy bác đi ngủ đêm đến sáng, sáng ra ra bến tàu chụp hình, em coi hình lại đâu thấy ai mặt mày bơ phờ đâu. Mí lại hôm qua Thanh nói nếu mà em đi công tác, chỉ cần thấy ông tài xế xuất hiện là đã ói rồi, dám đâu mà đi bão kiểu đấy.Với tàu quân sự nào mà dám chứa chấp dân sự chỉ có mỗi 1 ông quyết định và biết. 5-6 con người mà giấu kiểu gì? Các bác chém kiểu này, em Thanh thì ít lên mạng, nên các bác lai chém tiếp rồi. Em biết rồi nhé. Giờ mới thấy bao điêu vô lý, hôm bữa mình cũng hay hỏi bác Po về chuyện đi tàu ra đảo, bác cứ cười cười ko nói gì. Trời, nếu bác đi thiệt thì chém gió phải biết... Giờ mấy bác còn chém được nữa ko?

@ (gái) giangho : Chém gì nữa? Đã bảo là Thiên cơ bất khả lậu mà.
Mọi người - nhất là em Thanh - lên được bờ là mừng như ... sống lại, bao nhiêu nhọc nhằn bay hết.
Lòi ra thì ông thuyền trưởng có mà ... đi tàu ngầm luôn hay sao? Ông Pô đủ lịch duyệt để có thể chỉ cười mà tuyệt đối không có hé răng cụ thể.(c)
Tuy gần 3g sáng mới xuất phát, mà bị "tập kết" từ 0g để lựa cơ hội "chui" được vào hầm tàu (lén lút như dân vượt biên ngày xưa), bao nhiêu máy ảnh, điện thọi còn bị "mượn" tạm trong suốt hành trình.:LL
Khó khăn nhất là lúc trở về vào ban ngày, không có màn chia tay chia "chung", vì có cơ hội là phải phi ra cấp tốc đó :D

@anh Pô : anh cũng có hiểu biết nhiều về lĩnh vực của Mr.X, nếu thấy cần, cứ xử lý thông tin nhé.
Không cần biết có còn cơ hộ nào nhờ vả hay giúp đỡ nhau một cách điên và liều như thế nữa hay không, nhưng mà đã hứa thì phải giữ lời, để người giúp mình bị ảnh hưởng là ngại lắm, anh Pô hỉ?:shrug:

---------------------------------------------------------------------------

P/S : với lại tình (không biết có) "ngay" không, lý thì ... không gian rồi (vì, anh có thấy chỗ nào gian không? :D), dù anh em mình không thể nói gì nhiều thêm được, thì cũng được/bị phong thần trong ngành Phong Thái rồi :)). Cũng là ... hết thuốc :LL

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,885
191,580
Latest member
taixiumd5skin
Back