What's new

Rủ rê, tụ tập dân phượt đang ở Đà Nẵng (Tập 4)

Status
Not open for further replies.
Gửi dân buôn bán,

Ngày 28 nhổ neo mà đến tối 26 mới ọp ah? Off sớm đi cho nó thư thả, có gì còn chém kịp
Ngày 28 lại đúng ngày mình bận nữa chứ, teo tèo tèo....

Ai nói off 26/4 hồi nào zậy :T, 26 là đề xuất của doremi tiễn đưa một số đồng chí lên đường thui, chiều nay 24/4 off lúc 5h30 tại cafe Phố ngã 4 Trần Quốc Toản - Nguyễn Chí Thanh, ăn uống chém gió với chia tay chia chân thì cứ theo lịch bác Po mà đu nhá. Tranh thủ sau giờ làm nhen mấy đồng chí.

@ vc dbgh nếu không ra được thì sẽ có cầu truyền thanh. ..hehe

@ bác dantocgoc : em biết tiếng Thái thì nói người Lào có hiểu ko bác? Còn họ nói tiếng Lào chắc là em cũng hiểu sơ sơ bác nhỉ. Đọc mấy bài của mấy bạn đi mà ko giao tiếp được thấy khổ quá..mà vui.

Sử dụng tốt, người lào hiểu mà. Bên lào toàn xem tivi của thái hok à. Na ná giống nhau.

Nói túm lợi là khi nào chia tay chia chân vậy anh Po ới ời ơi (beer)

Ở đây nè anh Cà nồng tồng ngồng :

@All : Như vậy cuối tuần sau nhà ta đi hết rồi, nào Apachai, nào Fan, nào Hà Giang, nào động Thiên Đường, Quảng Bình, Quảng Trị, nào Bình Định, nào Cù Lao Chàm…và bây giờ có Lào, Indo nữa, mem nào ở nhà buồn thì xem bắn pháo hoa nhá=)).

Mùa hè đã về nên anh quyết định lịch off chia tay các đoàn nhà ta đi phượt lúc 17h ngày thứ tư 25/4 tại Quách Tỉnh quán đường Nguyễn Văn Thoại, quán này hè nào nhà PDN ta cũng oanh tạc tưng bừng (gần tới biển, phía bên trái). Kinh phí CPC, nam 100k, nữ 50k, nộp ngay khi đến, ai đến muộn phạt thêm nữa. Thiếu có …Liên xô lo he he! :D

Lôi lại chuyện hồi còn ở nhà cũ, hồi mà bác Po, bác Tunbo, Thanh, ldtung...đi Phú Quý. Bà con có nhớ bài kể chuyện các bác nhà mình đi tàu quân sự ra đảo, gặp bão bầm dập, nửa đường quay vào ko? Có ai giống tui..tin sái cổ ko? Tin cho tới tận tối nay gặp em Thanh ọp chuyện đi Lào. Biết em Thanh say xe dữ lắm, mình mới hỏi vậy sao dám đi tàu ra Phú Quý...em Thanh kể đầu đuôi sự thật... Trời ơi các bác chém gió kiểu gì mà kinh thế... Vậy mà tui hôm đó đọc bài của bác Tunbo, tui thấy bái phục tinh thần phượt của mấy bác. Họ nói dân chơi ko sợ mưa rơi, nghĩ các bác bão còn ko sợ, mưa nhằm nhò gì...ai dè, ăn phải quả...chém gió, kinh!!!!! Từ nay trở đi phải dè chừng...4 bác: bác Po, bác Tunbo, bác Hero, bác dantocgoc ....=)):)

Last edited:
Trời ơi, thật là chẳng chịu update thông tin gì cả nhá.
Nhờ anh Tun chỉ giáo, thì đảm bảo sẽ nhận được ... chảo dzí :LL
(ông Tộc còn gọi ông Tun bằng anh hai, chẳng qua là ở cái vụ chảo dzí đó :)) :LL)

Anh Tun à, U40 rồi sao cứ thích chọc em gái mới lớn vậy nhễ :))

..
Từ nay trở đi phải dè chừng...4 bác: bác Po, bác Tunbo, bác Hero, bác dantocgoc ....

Ông Pô mới nhắn tin : "Anh say qua, khong online de post bai duoc. Tunbo vao topic PDN noi voi dbgh gium anh rang : Tai sao phai de chung 4 bac kia, mà khong de chung ca em Thanh nua?"

Lúc đầu chả hiểu gì cả, giờ vào đọc mí hiểu :))

Anh Tun à, U40 rồi sao cứ thích chọc em gái mới lớn vậy nhễ :))

@Chungdai : Thế mí có câu "Không thích cỏ non, là con ... trâu sắt" :LL:LL:))
(Mới lớn mà đã dữ thế, lớn hẳn rồi thì anh chạy đấy :D)

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,885
191,580
Latest member
taixiumd5skin
Back