What's new

Rung chân

Nhóc con đang cáu

Tại sao ảnh lại mờ hết đi thế hả bác netwalker? Hay bác dùng phần mềm sửa ảnh ra thế hả?

Ảnh nó mờ hết đi thì bạn hỏi bác Són Tí ti nhá, tớ còn đang "rón rén" chạy theo bác Són đây. Tớ rất thích chụp chân dung đớp mỏng ( DOF), bokeh đẹp.

Mấy hôm nữa, cái thanh đoản kiếm nhất vô nhị 85 mm (85mm f/1.2 ) của tớ về, có thể nói xóa phông vô đối thủ luôn.:))

Đấy là sự khác biệt bạn ạ. Cái bác Nguyen chụp bà quanh gánh ở trên là 85mm f/1.8 nhưng vẫn nhìn rõ cái ô tô đang lao vào bà ta =))

Last edited:
...he he em thì khác chỉ dùng những lát cắt khi BG có rác... ảnh ấy ko có quả ô tô là em liệng đi roài :) :)...

Đúng rồi, cái gì mình muốn cho vào hình là quyền của mình, nhiều khi những chi tiết như vậy mới hay nhưng cái mình muốn nói ở đây là về DOF. Với một số ống kính như f4 chẳng hạn và không biết bắn thì ngay cả khi BG có rác thì có muốn loại đi cũng khó. Đấy chỉ là ví dụ về đồ chơi thôi, không nên nhạy cảm quá (beer) :)

... nói chung là anh sai bà nó đường rồi... ngồi giữa 8 ông mà đẽo có mà mục thất...hậu quả là đến giờ còn chưa biết tại sao mình lại ở top 5 he he... cố lên và đừng gato nữa :LL :LL

Thật, mình chả biết sao lại ở top 5, mà biết làm gì:LL
À, Nguyen có thể có mơ ước làm nghệ sĩ, nhưng... đừng có bao giờ mơ ước mình GATO với Nguyen nhé??? Nguyen có cái gì... để mình GATO chăng??? Hay là có cái ước mơ... làm... nghệ xĩ ấy hả???

Hố hố hố

Là lá la

Công nhận máy xịn đo sáng chuẩn nhỉ :)

Ánh sáng chiếu xiên nửa mặt, bộ râu bạc, cái kèn kim loại trắng nhưng không có bị loạn sáng. Các vùng sáng tối đều rất rõ chi tiết.

Hình như tay nghề lên cao theo máy hay sao há.

Thế này thì Canon cần phải tặng máy free, thậm chí trả tiền cho bác Són để chụp bằng máy Canon ý chứ :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
59,283
191,737
Latest member
luathoangnguyen
Back