What's new

Sình lầy Lán Tranh, loanh quanh Đưng K'No' - 722 con đường tình yêu

Cái tội không chuẩn bị kỹ càng, về ĐL còn phải chạy loanh quanh tìm khách sạn,, tối thứ bảy ĐL đông như kiến ..
Hơn 10:30PM .. chúng tôi mới về tới khách sạn .. huhu 100K/người .. đành vậy, chăn ấm nệm êm là mừng rồi ..

Tắm rửa ..
Sướng kinh ..

Trong cái lạnh tê người,, ngồi ăn bát phở nóng ngon lành .. rồi ra chợ ĐL uống ly sữa đậu nành nóng .. vậy mới đúng là cảm giác ĐL chứ ..

Tôi thắc mắc .. sao hôm nay chạy vòng vòng mà chỗ nào cũng đóng cửa .. chợ ĐL thì vắng nhỉ ..
Ayda .. 12:30PM .. trời ..
Kết thúc chuyến đi 722 tuyệt vời .. tối nay tôi sẽ ngủ thật ngon :) ..
Cảm ơn các bạn đồng hành .. cảm ơn xế .. chuyến đi thật tuyệt ..

Nhưng .. chạy chưa được 20m thì xe của leader lại xì lốp .. định bụng là bơm tạm để chạy tiếp .. nhưng cái nặng của leader và hình như xế - ôm không chịu xa nhau nên chạy được hơn trăm mét thì xe xẹp lép ..
Thôi thì đành vá xe .. ac .. săm xe đứt đôi .. trời ạ .. kinh .. thì đành thay săm vậy ..

Ngẫm nghĩ .. trời cũng thương, ra tới đường nhựa mới có sự cố .. không thì ..
Thôi thì .. mỗi em một việc .. em ca em hát .. em ngồi nhâm nhi bánh snicker .. em thì cặm cụi sửa xe trong đêm tối ..

Xế báo xong .. hí hửng .. thu dọn đồ nghề .. vì sắp được về nhà .. lòng vui hớn hở ..
Nhưng chạy được một đoạn ... một xe khác lại hư .. trời ah ..

Loay hoay thêm tí nữa .. cũng may có xế xịn nên mọi thứ cũng xong ..
Nhưng thấy cái bảng Đà Lạt 20km .. còn đồng hồ xăng thì nhấp nháy liên tục ..
Con lạy trời .. cho con về tới ĐL hãy hết xăng ..
Ka ka..có vẻ nhà bên đấy quyến luyến con đường 722 quá đây mà...(NT)

Công nhận a Hậu thay săm có duyên hen, làm buổi tối chia tay mọi người tại quán nhâu, chạy đc chừng trăm mét xe lại dở chứng
Lần này nó ko đứt đôi săm nữa mà đứt rời cái chân van khỏi săm luôn á, cũng may là quán sửa xe nó gần, nếu ko thì ..... hehe

Hoa hồng đỏ được xem là hoa thánh dành riêng cho thần Vệ nữ, nữ thần tình yêu. Màu đỏ tượng trưng cho một tình yêu mãnh liệt.

Truyền thuyết kể rằng : Nữ thần tình yêu Aphrodite được sinh ra cùng với một đóa hoa hồng màu trắng .Vì nữ thần đã lừa dối chồng mình ngoại tình với Adonis nên chồng của nữ thần đã giết tình địch của mình . Đau khổ trước cái chết của người tình, nữ thần đã vô tình để gai của hoa đâm vào tay. Máu của Người đã làm hoa hồng trắng trở thành hoa hồng đỏ. Từ đó, hoa hồng đỏ là biểu tượng của Tình yêu. Và ngày nay, hoa hồng đỏ vẫn được người đời hiểu rằng đó là thông điệp "Anh yêu em"

PS: Có ai chụp đc bông hoa hồng của e ko, cho em xin hình với

Hoa hồng đỏ được xem là hoa thánh dành riêng cho thần Vệ nữ, nữ thần tình yêu. Màu đỏ tượng trưng cho một tình yêu mãnh liệt.

Truyền thuyết kể rằng : Nữ thần tình yêu Aphrodite được sinh ra cùng với một đóa hoa hồng màu trắng .Vì nữ thần đã lừa dối chồng mình ngoại tình với Adonis nên chồng của nữ thần đã giết tình địch của mình . Đau khổ trước cái chết của người tình, nữ thần đã vô tình để gai của hoa đâm vào tay. Máu của Người đã làm hoa hồng trắng trở thành hoa hồng đỏ. Từ đó, hoa hồng đỏ là biểu tượng của Tình yêu. Và ngày nay, hoa hồng đỏ vẫn được người đời hiểu rằng đó là thông điệp "Anh yêu em"

PS: Có ai chụp đc bông hoa hồng của e ko, cho em xin hình với

Eo ơi, giờ này vẫn còn dư âm của "hoa hồng tình yêu" hở Thiên, xem ra "anh ấy đã chính thức" rồi :D

úi... theo tin đồn hành lang thì sắp có 2 phượt thủ move vào HCM rồi(NT) à, mà hoa hồng của Thiên mà sao nói vụ gì Cần thơ nữa đây? cuối tuần này xuống đó à ;)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,892
191,765
Latest member
fcb88today
Back