What's new

Sình lầy Lán Tranh, loanh quanh Đưng K'No' - 722 con đường tình yêu

ủa .. mình cứ tưởng là đã chính thức từ lúc "dằn dằn xốc xốc" trên chuyến đi rồi muh .. ko phải vậy ah ..
anyway .. chúc mừng chúc mừng ..

Hớ hớ, mọi người nghĩ thử xem. Con đường 722 như vậy yêu gì nổi mà có người đặt là " 722 con đường tình yêu" là biết rồi.
Nghe nói tối hôm qua chia tay tại sân bay như trong phim Hàn Quốc đó mà, tiếc là ko chạy lên chụp lén được. :D

...trước khi đến đc con đg tình yêu đó, phải hỏi cho ra đường đã :D, vẫn còn ở trên QL27

Bữa trưa đầu tiên của nhóm trên đường; quá nhiều chuyện để nói: mới quen nhau mấy tiếng đồng hồ mà tiếng cười nhiều hơn bánh mỳ; Bánh mỳ thì mua phải bánh thạch sanh hay sao í... sau bữa trưa này thì đến gần 12h đêm cả nhóm mới ăn tối !

Chỉ ngồi 1 chỗ 8 chuyện và ăn nên chả có hình nhiều, tiếp tục trên QL27, đã bắt đầu có mưa nên cây cỏ 2 bên đường xanh tốt, cảnh đẹp mê ly...

Gì mau vậy trời ? ?:L 1 sự xao xuyến ....có chủ ý he he

Bác Khoai à, bác đừng nhắm vào em chứ, em có ... gì đâu nào

Người "chính thức" là chủ nhân hoa hồng ý =))

hơ hơ nhanh quá nhanh quá, cuối tuần lại có chuyến dzìa Cần Thơ chơi rùi, Xuân nhỉ. xách con xe chảy xăng đó chạy luôn, về mà trả cho người ta nữa chứ

Ặc, cuối tuần này tớ đi Nha Trang mà, ai bảo tớ đi Cần Thơ chứ. Con xe chảy xăng thì nó đã chảy hết xăng, mà nó cũng hết khả năng chuyên chở rồi. Tớ đang đợi thợ iu quái đến sửa...

úi... theo tin đồn hành lang thì sắp có 2 phượt thủ move vào HCM rồi(NT) à, mà hoa hồng của Thiên mà sao nói vụ gì Cần thơ nữa đây? cuối tuần này xuống đó à ;)

2 phượt thủ nào thế anh jean, bật mí cho thiên hạ biết với chứ :D

Hoa hồng tình yêu chỉ liên quan HN - SG thôi, không có dính đến Cần Thơ đâu anh à.

ủa .. mình cứ tưởng là đã chính thức từ lúc "dằn dằn xốc xốc" trên chuyến đi rồi muh .. ko phải vậy ah ..
anyway .. chúc mừng chúc mừng ..

Lúc dằn dằn xốc xốc thì chỉ là "nghe đồn" thôi, còn khi ra khỏi "con đường tình yêu" thì tình báo cho hay là đã chính thức. Đáng ra bữa đó chúng ta phải chúc mừng, chị nhể ^.^

Hớ hớ, mọi người nghĩ thử xem. Con đường 722 như vậy yêu gì nổi mà có người đặt là " 722 con đường tình yêu" là biết rồi.
Nghe nói tối hôm qua chia tay tại sân bay như trong phim Hàn Quốc đó mà, tiếc là ko chạy lên chụp lén được. :D

Hé hé, xế của em chỉ được cái nói đúng (c)

...sau quá trình nỗ lực hỏi đường mà phần lớn câu trả lời là những cái lắc đầu không khó hiểu; hoặc những lời khuyên đại loại như: xe thế này không đi đc đâu, đường đang bị ngập không chạy xe đc....blahblah. Cuối cùng cũng túm 1 anh chàng đẹp trai, chỉ bảo rất tận tình sau khi hỏi câu phủ đầu: xe cộ có bảo đảm ngon lành không đấy :p Dân mình tốt bụng thiệt, không ai muốn đoàn khổ hết, trừ 12 đứa trên 6 chiếc xe lúc đó ...hehe

vài ảnh của con đường; lúc đầu còn đường nhựa cấp phối

Về sau thì bắt đầu như mong muốn đây :p

điểm kết thúc con đường đất này là 1 bến đò thơ mộng, mà đã có đò thì có gọi đò, qua sông....

gần lại chút nữa

nhiều tác phẩm nghệ thuật đã ra đời ở đây; mình chả có khiếu nghệ thuật nên chỉ tường thuật kiểu thời sự... lại vào 1 đoạn đường nhựa trước khi tuyến đường "tình yêu" thực sự bắt đầu...đoạn đường đẹp hút hồn ngay từ đầu

Bonus vài tấm hình bên lề của chuyến đi :D

2 con khỉ áo đỏ xinh tươi

Tai nạn "thương tâm", các cánh nhà báo đổ về "săn tin" =))

Chả hiểu bác Khánh đang mơ mộng gì mà húc vào lề, làm xe của mềnh đi cạnh giật cả mềnh (~,~)

Một phút "tự sướng" của anh Punichio =)) Trông cũng "xinh gái" các bác nhể

Thật là khâm phục các pác quá! Nếu mà em có tham gia chuyến này, thế nào em cũng ngồi khóc hu hu ở chỗ vá xe giữa đêm tối kia :D Mẹ ơi, con muốn về nhà :))
Anyways, tks 4share! :)

Thix bài phóng sự của ôm Fiona quá.... ;-) Cám ơn tất cả các bạn đã chung sức tạo nên 1 chuyến đi hoành tráng. Mình lo cầm lái nên cũng không chụp được nhiều, góp sức với các bạn vài tấm nhé

Đường tốt...

Làm điệu bên bờ suối.

Nghịch phá với xe đạp.

Khoe chân, lúc này vẫn còn sạch sẽ lắm... ;-)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,895
191,765
Latest member
fcb88today
Back