What's new

SonTT tập bắn - tập sốp

Xin giới thiệu đây là Tể Tướng : kính nhá , râu nhá , trọc nhá , có điều là mặc váy chứ không đến nỗi cởi truồng :LL

Thằng Thừa Tướng chắc dạo này mải thẩm du với con M8 nên bỏ bê cái topic này quá , thôi mình làm cái ảnh panorama cho vui vậy :

Last edited:
Thằng Thừa Tướng chắc dạo này mải thẩm du với con M8 nên bỏ bê cái topic này quá , thôi mình làm cái ảnh panorama cho vui vậy :
Bạn cho hỏi làm thế nào để chụp được cái ảnh đẹp mà lại rộng như thế này . Mình mới có con ngắm là bắn nên giờ phải đầu tư bao nhiêu thì mới đủ để đi chụp cái ảnh đẹp như thế ? Mấy lần mình cũng dùng máy PS để chụp mà mấy cái bóng đèn nó không tóe sáng được và hình rất nhòe , nếu để chế độ đèn flash thì không nhìn thấy gì .

Bạn cho hỏi làm thế nào để chụp được cái ảnh đẹp mà lại rộng như thế này . Mình mới có con ngắm là bắn nên giờ phải đầu tư bao nhiêu thì mới đủ để đi chụp cái ảnh đẹp như thế ? Mấy lần mình cũng dùng máy PS để chụp mà mấy cái bóng đèn nó không tóe sáng được và hình rất nhòe , nếu để chế độ đèn flash thì không nhìn thấy gì .

Tớ ko rõ là con ngắm và bắn nào cũng chụp được kiểu này hay không , nhưng một số con P&S có chế độ manual thì chụp ngon . Đại loại là làm như sau : đầu tiên bạn phải kiếm 1 cái chân tripod vì chụp tối , sau đó set-up máy như sau : ISO 800-1000 , f11-16 thời gian khoảng 5-13s , bạn gắn máy lên chân và chụp ( có dây chụp mền gắn vào thì tốt hơn , nếu ko để hẹn giờ chụp chứ ko bấm trực tiếp cho khỏi rung ),ko bật flash, cứ bấm máy xong ngồi đợi một lúc cho máy chụp xong rồi tháo máy xách về .Sau khi set-up chụp thử 1-2 tấm rồi điều chỉnh lại các chỉ số cho vừa mắt .Cái trên tớ để ISO 800 , F16 ,13 s . Để được ảnh panorama thì bạn để nguyên cùng 1 chế độ rồi lia máy chụp 5-7 tấm ảnh , sau về nhà dùng PhotoStitch ghép lại là xong . Kinh nghiiệm của tớ chỉ có vậy , sai sót gì thì để mấy cao thủ tay to trong nay vào hướng dẫn tiếp .Chúc bạn chụp được nhiều ảnh đẹp .

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,936
191,782
Latest member
ngaaaa
Back