What's new

SonTT tập bắn - tập sốp

Đâu có, viết review tức là mình viết những cái Pro and Con của cái máy thôi mà, chứ không có nói so sánh ảnh gì hết trơn á.

Đại loại là cái máy đó design ra sao, có giống như máy M7 về degsin không, cầm trên tay cảm giác thế nào.

Có những thay đổi gì so với kiểu dáng của M7 là dòng máy trước đó ( chắc chắn rồi mặc dù chỉ là 1 sê ri nhưng khác hẳn về nội dung một thằng là cơ, một thằng là số ). Vậy sự khác biệt này ra sao, v....v và v...v.

Các tính năng kỹ thuật thế nào? Khi sử dụng với tư cách là người dùng cảm nhận ra sao, máy có user friendly không, ví dụ như cái máy Canon 1Ds MarkIII dùng rất phức tạp, bọn Cà nông làm rất kém, con Nikon D3 nó làm giao diện hay hơn, menua của Nikon user friendly hơn, cứ như là dùng MS-DOS vậy , không có sướng như dùng MAC OS.

v....v và v...v.

Cái này là nói serious á, chứ không phải ném đá đâu lãnh tụ. Đại loại là lãnh tụ sử dụng ra sao, cảm nhận của lãnh tụ thế nào, thế thôi, chứ còn lãnh tụ đã dùng G9 với Panasonic Lumix đâu mà lãnh tụ có thể so sánh.

Tớ nói nghiêm túc là tớ không quen viết các kiểu cảm nhận, hồi ức...:)

Thế mới biết bên mình sành điệu thật, nói đến M8 không thấy ai ngã ngửa. Không như bên kia (http://www.xomnhiepanh.com/raovat.php?do=detail&id=2093) mới có M6 2 khìn mà mấy chú em đã kêu oai oái đày hoài nghi và mỉa mai. Chẹp, đáng thương thay!

Hí hứng theo cái link của bạn CVN đưa xem bây giờ VN đang đi về đâu mà 2 khìn kêu oai oái.

Bạn CVN đọc nhầm ấy chứ, giá của nó rao là 19,999, tức là hai mươi khìn ạ . Tranh cãi giá thầu hiện tại đâu đó 7200.

Tuy nó là M6 nhưng lại hơn M8 của lãnh tụ chỉ bởi vì cái chữ Limited Editions.

Cái ống in 100 , lãnh tụ định theo thấy biểu có đặt giá 60.000 mà chưa có thằng nào bán.

Dân chơi Leica có ai ngạc nhiên với M8 đâu bác CVN.

Bác có M3, M6, M7 loại hộp nhung hoặc Gold plated người ta trầm trồ ngắm nghía chứ ít ai thích mấy cái mạch IC điện tử lắm. Bác thấy đấy TV Plasma cách đây 10 năm mua mất mười mấy ngàn bây giờ đem bán cái đó không ai mua, loại tốt hơn thế bán có hơn nghìn mới cứng chưa kể LCD cạnh tranh khốc liệt .

Màn máy tính LCD Samsung HD 22" 3ms cách đây 3 năm mua $1000 bây giờ bán $199. Máy 1D mua $5500 bán năm kia được có $1000.

Hôm nay lại kiếm được thêm em nữa bổ xung cho bộ sưu tập. Mua máy này còn được ông chủ nhà 85 tuổi tặng cho 2 cuộn phim Kodak 120 dùng cho máy Medium Format vẫn còn mới cứng, nguyên trong hộp. Hai cuộn phim sản xuất năm 1938. Để hôm nào rỗi rãi em sẽ chụp cái hộp gỗ thế kỷ 18 của em cho các bác nghía chơi :)

Mấy ảnh này cũng chụp bằng một máy ảnh đời ơ kìa cho nên các bác đừng hấp diêm chất lượng ảnh :)) Ảnh chụp manual focus hết .

picture.php

Máy ảnh Kodak (January 7, 1913) . Máy này chưa có ống kính quang học mà chỉ có mỗi mấy lá thép thôi nhưng chụp ra lại có một màu khá lạ. Máy này vẫn hoạt động tốt nhá, vì nguyên lý rất cơ bản. Lắp phim, để lộ sáng thế là ra hình :))

picture.php

Last edited:
Cái này tớ và ttnos đang âu yếm trong ngày nghỉ vừa qua Tớ bên trái ttnos bên phải (beer)

Last edited by a moderator:
Anh Già đúng là sống ở Tây , bơ sữa nhiều cho nên cao thế ! Còn sontt hơi... các bác đừng cười bạn sontt của tớ nhé .

Hãy cùng chúc cho hạnh phúc hai bạn !!!

Last edited:
Đây là cái ảnh hồi AnhGia với SonTT đi tuần trăng mật =))

Net gắp lửa bỏ tay người.

Ảnh trên là ảnh Net (mặt áo xanh) đi tuần trăng mật với một trong các anh bạn "Tây" mà gần đây Net hay nhắc đến đấy chứ :LL:LL

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,936
191,782
Latest member
ngaaaa
Back