What's new

SonTT thử súng - tập bắn!

không biết ảnh đẹp là do 40D hay do 2.8 L nhỉ đểm em còn biết mà đổi =)) =)) =)) =)) =)) :T
Tớ nghĩ 70% là do L to , còn 30% là do 40D khà khà khà , sao dạo này không thấy Quạt bốt ít ảnh cho vui nhỉ?

@ bạn Sơ ta hao : tớ làm cái sedi ảnh Ma vì vào khu tự trị Ma Cào của thằng bếp điện là phải phản ánh rõ hiện thực :LL và cũng sắp Halloween rồi. Còn ảnh F1 của tớ thì để hôm nào tớ sẽ bốt lại.(BB)

Bạn quạt nói thế là sai!
Như mình đã nói từ trước, máy ảnh chỉ là phương tiện, công cụ trung gian cho phép bạn thể hiện nhân sinh quan của mình, tình cảm hoặc ý nghĩ của mình bằng một ngôn ngữ "hình ảnh".
Lướt qua một số hình ảnh bạn đã chụp mình chưa cảm nhận được tình cảm, ngôn ngữ...của bạn muốn truyền đạt thông quá những bức ảnh đấy. Theo như mình được biết thì với 400D và 70-200 có Lờ như bạn là quá tốt , nó có thể nói là một phương tiện khá lý tưởng cho ngay cả những người chụp ảnh chuyên nghiệp tại việt nam ngày nay. Nhưng với phương tiện đấy bạn chưa thể hiện được gì nhiều trong khi thời gian bấm máy là khá lâu và thể loại bạn từng thể hiện,trải nghiệm cũng khá phong phú. Nhưng có lẽ do không có người định hướng ngay từ đầu nên mình nhận rõ bạn khá vất vả trong việc sáng tác, tìm đề tài. Hãy làm lại khi chưa quá muộn, nhé!

Chẳng có ai dạy em mà em cũng chẳng học ai cả. Quan điểm của em là chơi cho vui thôi. Thế bác không thấy em hỏi thế xong lăn ra mà cười đấy à :D:D:D . Mà với cái mà bác gọi là thời gian bấm máy khá lâu của em thì Kộng lại cũng chỉ vỏn vẹn được 3 tháng, mà mỗi tháng cũng lắm em cầm máy được 8 tiếng còn đâu thời gian là lo cơm áo gạo tiền thì thử hỏi cái "Định hướng" nó chui ở đâu ra được cơ chứ :shrug: :shrug: . Và cái thể loại mà bác cho em là đã từng trải nghiệm và rất phong phú thì là vì rằng là mà em cứ dơ máy lên nhìn thấy cái gì mình thích là em táng thế thôi. Em chụp ảnh là để chơi và chơi để chụp chứ không có một mục đích sâu xa quái gì cả. Ngày xưa em mê âm thanh lắm cái nick của em nó cũng có y nghĩa về âm thanh đấy chứ không phải là quạt kiếc gì đâu nhưng rồi em cũng bỏ nó nên với ảnh em không mê man gì sâu để có thể chơi lâu lâu bác ạ he he he. Vài dòng tâm sự với bác tý hí hí hí.

À quên mà bác bảo "máy ảnh phương tiện, công cụ trung gian cho phép bạn thể hiện nhân sinh quan của mình, tình cảm hoặc ý nghĩ của mình bằng một ngôn ngữ "hình ảnh". Ok agreed nhưng em thách bác nếu không có đồ ngon như ông Bếp điện mà bác có ảnh đẹp như cái mình muốn sau khi bấm máy đấy. Mơ hồ , mơ hồ. Ông bếp điện ông ấy nói đúng khi trình độ ta thấp thì ta cần "Công nghệ hỗ trợ sáng tạo" Em trích lại đúng ko ông TT nhể. Nhiều khi ta phải biết chấp nhận sự thật chứ không nên mang mớ lý thuyết ra để phủ nhận "Công Nghệ" =)) =)) =))

Tớ nghĩ 70% là do L to , còn 30% là do 40D khà khà khà , sao dạo này không thấy Quạt bốt ít ảnh cho vui nhỉ?

@ bạn Sơ ta hao : tớ làm cái sedi ảnh Ma vì vào khu tự trị Ma Cào của thằng bếp điện là phải phản ánh rõ hiện thực :LL và cũng sắp Halloween rồi. Còn ảnh F1 của tớ thì để hôm nào tớ sẽ bốt lại.(BB)

Dạo này em bựn quá mấy cả chưa có định hướng rõ ràng cũng như rất vất vả trong việc tìm để tài anh ạ :LL :Dam :shrug: :T :gun :gun (beer)

Cho thằng mập mấy bắp ngô ăn cho nó đỡ ngứa mồm này.
À, vác li lông ra thi với NW cà lông đê:))

Thích ngô thì có ngô luôn Són này :

Mày chụp ngô còn chả ra hồn mà cứ đòi đi chụp người.
Ảnh thế này trở xuống là tao sẽ xoá... lần đầu tao tha, biết gương thằng Nhựa rồi chứ

Hố hố hố

Bạn Anh Già cữ bình tĩnh và tự tin vào khả năng sáng tạo của mình, nhé! Mình thấy nếu xét về mầu sắc thì ảnh ngô của bạn ăn đứt của bạn sontt về sự đã dạng và phong phú của "ngô". Nhưng có điều bạn căn nét hơi nhầm sang rơm nên chăng đổi tên là rơm thì hợp lý hơn, phỏng?

Mình thấy bạn chụp tĩnh vật cũng có năng khiếu đấy, thử vài tấm khác xem sao.

Có bác Netwalker vào đây rồi, thêm một cao thủ Canon nữa

Nhìn cái chữ kỹ của bác Mập, nhớ hồi đi lang thang ở mấy cánh đồng trồng nho làm rượu vang, cả hội ăn uống no say bí tỉ vừa lang thang chụp ảnh vừa uống rượu, vì vào mỗi một nhà làm rượu lại được uống thử thoải mái cho nên uống rất nhiều, đủ các loại cho nên ông nào cũng phê và bụng đầy rượu. Đến lúc ra chỗ ruộng nho, vừa phê vừa mắc đ' cho nên cả lũ vạch quần đứng tưới nho. Vừa tưới miệng vừa lẩm bẩm, vụ nho năm sau chắc sẽ ra được mẻ rượu thơm ngon, mùi đặc biệt :)) . Mình uống nhiều cho nên đứng tưới lâu khoảng 5-10 phút cho nên mấy người mới bảo về đổi title "Been there - Done that" thành "Been there - pee phát" :))

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,853
191,739
Latest member
TravelWithMe
Back