What's new

SonTT thử súng - tập bắn!

Bạn Anh Già cữ bình tĩnh và tự tin vào khả năng sáng tạo của mình, nhé! Mình thấy nếu xét về mầu sắc thì ảnh ngô của bạn ăn đứt của bạn sontt về sự đã dạng và phong phú của "ngô".

Cái này có vẻ không đúng lắm bạn "Sờ xong hao". Ai lại đi so sánh về "mầu sắc" giữa ảnh trắng đen và ảnh mầu. So sánh cái gì thì được chứ bảo "xét về mầu sắc" ảnh mầu nhiều mầu sắc hơn ảnh trắng đen thì quá là khen Tây đẹp trai, nhìn anh Tây da trắng tóc vàng bảo trông mày rõ là trắng hơn thằng Tây đen :D

Vô tư mà nói ảnh ngô của SonTT là đẹp đấy chứ, không kể mầu sắc vì đã chuyển B&W cũng thấy có bắp đầy, bắp đủ, bắp bị chuột gặm nham nhở vậy cũng đa dạng đấy chứ :)). Bố cục tốt ( nhưng chắc chụp rồi crop lại nhưng cho dù crop bằng PS thì cũng là biết crop), chuyển trắng đen đẹp, sharpen vừa phải, mảng xám ngon. Vậy là quá ổn rồi.

Bác SonTT chụp cũng lên chân phết đấy chứ. Lên chân gì thì không biết nhưng nói chung là so ảnh ngày xưa với bây giờ là thấy hồi đầu rất "mềm" và bây giờ khá "cứng"

Bình loạn chút chơi bạn "Sờ xong là xẹp" đừng giận ha (beer)

Vừng!
Em cứ thấy nóng ruột nên phải mò vào đây xem có ai nhắc không. hí hí. Em là em thích anh netwalker rồi đấy nhá! Nhưng vì nhưng bài post của em không dùng Icon nên anh mới nghĩ em thiên vị anh Anh Già vậy thôi, mà thực tình em cũng thiên vị anh Anh Già hơn là anh Sontt. Cũng chẳng biết tại sao, có lẽ em quý khách hơn quý chủ, mấy lị anh Sontt này là hay cả vú lấp miếng em lắm, ai mà mong manh chút là bị Sontt và đồng bọn hấp diêm ngay. Như chú Nhựa í, cấm còn dám bén mảng vào đây.

:)
:L

Bạn Anh Già cữ bình tĩnh và tự tin vào khả năng sáng tạo của mình, nhé! Mình thấy nếu xét về mầu sắc thì ảnh ngô của bạn ăn đứt của bạn sontt về sự đã dạng và phong phú của "ngô". Nhưng có điều bạn căn nét hơi nhầm sang rơm nên chăng đổi tên là rơm thì hợp lý hơn, phỏng?

Mình thấy bạn chụp tĩnh vật cũng có năng khiếu đấy, thử vài tấm khác xem sao.

Bó tay với ông Thầy này. Có vấn đề không???? khi đi so sánh ảnh màu với BW. Thảo nảo Thầy bảo em vật vã gì gì đấy trong việc chụp ảnh. =)) =)) :)) :)) :shrug: :shrug: Mấy lại vào đây chẳng ai sợ ai cả đâu. Ai yếu bóng vía thì đã không vào. Nhựa không vào là bởi vì cũng vật vã tìm chủ để mãi chưa ra thôi =)) =)) Có khi bị dốt ở nhà nhiều quá nên sợ ánh sáng nên có khi Nhựa cũng làm sao trong nhà như nick của thầy mất thầy ạ

Last edited:
Bạn Netwaker này, bạn là thần tượng của mình đấy.
Thế này nhá... hồi đầu mình mới cầm máy ảnh thì thằng cha Lamchieu với Hoankiem Đại vương đích thân chỉ dạy... hai người đấy... là đỉnh Phanxiphang sừng sững trước mặt mình...

Tình cờ cũng biết bạn NW có du hí với Hoankiem Đại vương ở Nam Phi... mà theo Đại Vương thì về ảnh ọt trên giang hồ chỉ có NW là đáng nể...

Ngày nay, tuy mình chụp vẫn xấu (mặc dù mình cảm thấy mình đã thực sự hơn mình ngày hôm qua), NW thì đã được gặp mặt trong cái lỗ nẻ này rồi, thật sung sướng. Ảnh ọt là chuyện nhỏ... đâm chém nhau làm vui mới là chuyện nên làm hàng ngày...

Chỉ tiếc là còn thằng em Zazu nhờ Đại vương hẹn mãi mà chưa được gặp. NW biết nó ở đâu thì nhắn vào luôn đây phát.

Nhể. Rồi thì Macau vui lắm đây.

Xời, để mình phân tích tại sao Ngô của bạn Anh Già lại xuất sắc hơn về mầu sắc so với của bạn Sontt nhé. Vì nếu để ý kỹ bạn quạt sẽ thấy Ngô của bạn Anh Già dài hơn và to hơn của bạn Sontt. Không những thế nó lại đầy đủ mầu sắc, rất phong phú nhé, cái thì mầu đỏ, cái mầu vàng, mầu nâu, cái lại lốm đốm...Nếu bạn Anh Già cũng chuyển BW thì liệu rằng ta có thể hình dung và phân biệt được Ngô Tây khác Ngô Ta ở chỗ nào không,phỏng?
Đấy, thông điệp của bạn Anh Già là ở chỗ đấy đấy. Tuy nhiên do mới làm quen với thiết bị nên căn nét chưa chuẩn cũng như bố cục chưa được chặt vậy thôi (phần này chỉ là vấn đề kỹ thuật). Mình có chút ý kiến về Ngô Ta của bạn Sontt như sau
Như những gì Anh netwalker đã nói về sắc độ thì ảnh của bạn Sontt là rất ngon. Bố cục khá chặt chẽ nội dung cũng khá táo bạo khi bạn Sontt đã cố tình đem 3 quả dưa so sánh với 3 túm ngô, mình rất thích nhưng mình cần thêm lời giải thích của chính tác giả về ý đồ này (vì từ trước đến này chả ai đem dưa ra so sánh với ngô cả) Nhưng như đã nói ở trên thì mình vẫn thích NGÔ của ANH GIÀ hơn NGÔ của ANH SONTT vì
- Bắp To hơn, hạt mẩy hơn (Chất lượng hơn số lượng)
- Ngô của Bạn ANH GIÀ vẫn còn gần như mới (giá trị về mặt sự dụng) không bị gặm lem nhem như của bạn Sontt.

:shrug:

Khà khà khà , vừa đi vắng gần 1 ngày mà đã thấy Ma Cào của lão Tinh Trùng vui tệ. Về đến Montreal rồi NW ơi , đi ngủ phát rồi mai vào xàm với Sì ta hao , nhá !:D

- Bắp To hơn, hạt mẩy hơn (Chất lượng hơn số lượng)
- Ngô của Bạn ANH GIÀ vẫn còn gần như mới (giá trị về mặt sự dụng) không bị gặm lem nhem như của bạn Sontt.
:shrug:
Anh thấy chú xì ta hao nói phần này không chính xác cho lắm, anh biết vì anh làm ruộng suốt. Ngô cần phải to, chắc hạt, màu sắc và kích thước hạt đồng đều. Ngô như của anh già chụp chỉ có giá trị cho ảnh chứ không có giá trị sử dụng hay giá trị dinh dưỡng cao. Có đem nuôi gia súc cũng không mang lại hiệu quả.

Còn ảnh của thằng bếp điện nhìn cái biết ngay là ngô, nhưng khi ngô ra ngô, khoai ra khoai thì éo còn gì là hay nữa.

À mà vụ ngô bị gặm lem nhem là do thằng bếp điện nó có thói quen là gặm mẫu trước khi chụp ảnh đấy. Mấy lần chụp nuy nó còn xực không lê nổi chân cơ.

Anh thấy chú xì ta hao nói phần này không chính xác cho lắm, anh biết vì anh làm ruộng suốt. Ngô cần phải to, chắc hạt, màu sắc và kích thước hạt đồng đều. Ngô như của anh già chụp chỉ có giá trị cho ảnh chứ không có giá trị sử dụng hay giá trị dinh dưỡng cao. Có đem nuôi gia súc cũng không mang lại hiệu quả.

Còn ảnh của thằng bếp điện nhìn cái biết ngay là ngô, nhưng khi ngô ra ngô, khoai ra khoai thì éo còn gì là hay nữa.

À mà vụ ngô bị gặm lem nhem là do thằng bếp điện nó có thói quen là gặm mẫu trước khi chụp ảnh đấy. Mấy lần chụp nuy nó còn xực không lê nổi chân cơ.[/QUOTE]

Úi giời ơi!
Thông tin này cứ gọi là quá tuyệt! (NT) Em sẽ cố gắng kết thân để đi theo điếu đóm cho ông bạn bếp điện này của bác. (c)

Cám ơn bác ttnos nhiều nhá!
:L
:))

Bó tay với ông Thầy này. Có vấn đề không???? khi đi so sánh ảnh màu với BW. Thảo nảo Thầy bảo em vật vã gì gì đấy trong việc chụp ảnh. =)) =)) :)) :)) :shrug: :shrug: Mấy lại vào đây chẳng ai sợ ai cả đâu. Ai yếu bóng vía thì đã không vào. Nhựa không vào là bởi vì cũng vật vã tìm chủ để mãi chưa ra thôi =)) =)) Có khi bị dốt ở nhà nhiều quá nên sợ ánh sáng nên có khi Nhựa cũng làm sao trong nhà như nick của thầy mất thầy ạ

Thằng Xì ta Hou nó nói đúng đấy, mày đừng có gân cổ lên cãi thế. Cố găng tý đi để còn mà tiến bộ chứ:LL

À mà vụ ngô bị gặm lem nhem là do thằng bếp điện nó có thói quen là gặm mẫu trước khi chụp ảnh đấy. Mấy lần chụp nuy nó còn xực không lê nổi chân cơ.

Khà khà , lâu lâu lại thấy bạn già ttnos hóm hỉnh, mình thích !(c)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,853
191,739
Latest member
TravelWithMe
Back