What's new

[Hỏi đáp] Tất cả bệnh của xe máy hỏi ở đây.

Chăm chỉ đọc các bài các bác viết, em cũng có tí kiến thức rồi ạ. Mai có thưởng tết + đc nghỉ, em đem xe ra hiệu uy tín để coi xem làm sao! Vừa rồi em đã phá hỏng cái săm xe chỉ vì tội....đi không biết hết hơi huhu...... Ngồi sau xe người khác thì nhận biết đc, còn mình phóng thì..... Lúc lên ga em thấy xe ì nhưng cứ nghĩ do xích nên không để tâm!
Hic hic....con gái...thật là chỉ đc cái phá phách :((

Em có chai dầu dùng đc tí xíu (do mua cả bình 4T - vẫn hay đổ vào xe ý), dùng dầu đó tra vào xích cùng các bộ phận của xe có được không bác Vinh ơi??? (Dầu mà ở cửa hàng họ tra vào xích cũng là dầu đó đúng không ạ?)

Chăm chỉ đọc các bài các bác viết, em cũng có tí kiến thức rồi ạ. Mai có thưởng tết + đc nghỉ, em đem xe ra hiệu uy tín để coi xem làm sao! Vừa rồi em đã phá hỏng cái săm xe chỉ vì tội....đi không biết hết hơi huhu...... Ngồi sau xe người khác thì nhận biết đc, còn mình phóng thì..... Lúc lên ga em thấy xe ì nhưng cứ nghĩ do xích nên không để tâm!
Hic hic....con gái...thật là chỉ đc cái phá phách :((

Em có chai dầu dùng đc tí xíu (do mua cả bình 4T - vẫn hay đổ vào xe ý), dùng dầu đó tra vào xích cùng các bộ phận của xe có được không bác Vinh ơi??? (Dầu mà ở cửa hàng họ tra vào xích cũng là dầu đó đúng không ạ?)
Dầu đó tra vào xich được nhé!:)

Chào Bác Thanh_Vinh, Bác cho hỏi, e đi xe Jupiter được 2 năm rồi, gần đây cái bình accu mới bị hư mà chưa kịp thay nhưng đạp vẫn nổ máy. Không biết cứ để vậy đi có ảnh hưởng gì không vậy Bác? Cám ơn Bác nhiều.

Xe Zupiter đánh lửa bằng ắc qui nên ắc qui kém tất nhiên sẽ có ảnh hưởng rồi. tốt nhất là thay mới nhé. nếu chưa thay mới được thì cứ để bình cũ trong xe mà chạy không được tháo bình ra khỏi xe đâu đấy nhé.

Xe Zupiter đánh lửa bằng ắc qui nên ắc qui kém tất nhiên sẽ có ảnh hưởng rồi. tốt nhất là thay mới nhé. nếu chưa thay mới được thì cứ để bình cũ trong xe mà chạy không được tháo bình ra khỏi xe đâu đấy nhé.

Vâng. Cám ơn Bác nhiều, em sẽ tranh thủ thay.

Bác nào rành cho tớ hỏi nhờ tí.
Con xe jupiter của tớ giờ dắt đi nghe tiếng kêu tạch tạch ở phần nhông (nhông, xên, zĩa mới thay, chín hãng) Bác nào biết nguyên nhân và phương án khắc phục cho tớ biết với. Lần trước cũng bị, đưa vào hãng các bạn ấy bảo nhông xên zĩa mòn phải thay thế là thay. Thay xong thì hết một thời gian sau lại bị.

Tks các bạn trước.

Bác nào rành cho tớ hỏi nhờ tí.
Con xe jupiter của tớ giờ dắt đi nghe tiếng kêu tạch tạch ở phần nhông (nhông, xên, zĩa mới thay, chín hãng) Bác nào biết nguyên nhân và phương án khắc phục cho tớ biết với. Lần trước cũng bị, đưa vào hãng các bạn ấy bảo nhông xên zĩa mòn phải thay thế là thay. Thay xong thì hết một thời gian sau lại bị.

Tks các bạn trước.

Nếu thay nhông sên dĩa rồi hết tiếng kêu đó thì chắc chắn là đúng bẹnh rồi còn gì nữa. con nếu thay rồi một thời gian là bao lâu cụ thể là bao nhiêu km?. Một bộ nhông sên dĩa thay mới chỉ chạy được khoảng 15000km thôi bạn nhé!

Lần đầu em thay khi đã đi được 24k km, lần này em mới đi được hơn 3k km nó đã kêu vậy nên em mới phải hỏi. Bác xác định bệnh hộ em với để nhỡ mang ra hàng đỡ bị bịp.

Lần đầu em thay khi đã đi được 24k km, lần này em mới đi được hơn 3k km nó đã kêu vậy nên em mới phải hỏi. Bác xác định bệnh hộ em với để nhỡ mang ra hàng đỡ bị bịp.
Nếu vậy chỉ còn cách đến nơi bạn thay bộ nhông sên dĩa mới mà chất vấn thôi bạn nhé.

Chẳng ai quy định cho tuổi thọ bạc đạn (vòng bi ) được. Nếu bạc đạn đã giơ thì lắc bánh xe là phát hiện ra ngay. Bạc đạn cũ sắp bị giơ thì không phát hiện được. Tốt nhất là tháo bạc đạn, cạy nắp, ngâm xăng rửa sạch thổi khô. Sau đó dùng ngón cái + ngón giữa cầm chặt bạc trong. Đập cườm tay cầm bạc đạn vào cườm tay kia. Ghé tai nghe. Nến im khe là tốt. Nếu có tiếng lách chách dù rất nhỏ phải thay ngay. Người có kinh nghiệm thì chỉ quay bạc đạn hoặc tung hứng như bắt bóng bàn là biết ngay. Bạc đạn còn tốt thì trát đầy mỡ, đậy nắp. Bác nên nhớ là bạc đạn khi giơ mòn thì xuống rất nhanh nhất là chạy trời mưa nên thay sớm chứ đừng quá tiết kiệm. Khi thay bạc đạn thì thay luôn cả phớt chắn, con đội.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,379
191,298
Latest member
kubetinglol
Back