What's new

Thác Bà - Thác Tà Pứa: Ngủ rừng - tắm thác - leo đèo (15-16/10)

Status
Not open for further replies.
Chương trình khung:
Thứ Bảy (15/10)
13h-18h: từ Cát Lái - Thác Bà
18h-24h: Cắm trại - BBQ - Đờn ca - Hát hò - Ngắm suối đêm.

Chủ Nhật (16/10):
6h-8h: Ăn sáng - Tắm suối - Chụp hình - Ngắm thác Bà cuộn chảy
8h xuất phát đi Tà Pao, dừng tham quan Tượng Đức Mẹ Tà Pao trên núi Tà Pao.
Từ Tà Pao đi đèo Tà Pứa (dừng trên đèo để chụp hình), vào thác Tà Pứa, vui chơi, tắm suối. Ăn trưa trong thác Tà Pứa.
Chiều khoảng 14h-15h xuất phát từ Tà Pứa về SG theo hướng QL20. (Khoảng 19h-20h về tới SG).

CHƯƠNG TRÌNH CHI TIẾT:
Giờ tập trung: 12h45' trưa thứ Bảy (15/10)
Điểm tập trung: Cây xăng đầu tiên bên phải, bên kia Phà Cát Lái (xã Phú Hữu, H.Nhơn Trạch)

+ 12h45 - 13h: Tập trung - điểm danh - đổ xăng đầy bình lần 1 cả đoàn (bắt buộc).
+ 13h: Xuất phát chặng 1 từ Phà Cát Lái - tỉnh lộ 25B - tỉnh lộ 769 - ngã 3 Dầu Giây (58km)
==>Trạm dừng 2: Cây xăng bên phải ngã 3 Dầu Giây (nằm QL1) - tập hợp đoàn, điểm danh.

+ Chặng 2: Ngã 3 Dầu Giây - Long Khánh - Ngã 3 Ông Đồn (thẳng QL1, 33km)
==> Trạm dừng 3: Ngã 3 ông Đồn (16h) tập trung điểm danh trước khi rẽ vào ĐT766

+ Chặng 3: Ngã 3 ông Đồn - ĐT 766 - ĐT 713 - ĐT 710 - Thị trấn Lạc Tánh - Thác Bà (60km)
==> Trạm dừng 4: cây xăng trên ĐT 713 để đổ xăng đầy bình lần 2 (bắt buộc). Dự tính 18h tới Thác Bà.

18h-24h: Cắm trại - BBQ - ăn chơi - nhảy múa.

NGÀY 2: CHỦ NHẬT (16/10)
6h-8h: Ăn sáng - vui chơi ở thác Bà.
8h: Xuất phát đi Tà Pao: Thác Bà - ĐT 710 - QL55 - Tượng Đức Mẹ Tà Pao (15km)
9h: Tà Pao - đèo Tà Pứa - thác Tà Pứa (30km): Tà Pao - ĐT 336 - ĐT 713 - đèo Tà Pứa - thác Tà Pứa.
10h-14h: Chơi và ăn trưa ở thác Tà Pứa.

14h: Về lại Sài Gòn theo đường QL20: Tà Pứa - Đạ M'ri -QL20 - SG (155km).
19h: Dự tính 19h về tới Sài Gòn.

Chi phí: chắc không tới 200k/người.

Bắt đầu nhận gạch từ đây đến sáng thứ Sáu (14/10)

Last edited:
BBO ý mình là rác đó bạn. Chứ xác cây cỏ hoa lá thì vô tư thoai.
Hix.
Hii, thía thì mình chiụ khó dọn dẹp chỗ mình cắm trại vậy, mà tới nơi chắc tối thui rồi. Đi nhiều nơi, thấy rác của khách tới quăng tùm lum thấy buồn ghê.

Tks. bạn TrungZnal & QC QC đã góp ý. Mình sẽ chú ý chuyện này. Tới nơi, nếu mấy ảnh ra mình sẽ nhờ BBO với vycoi ra dụ dỗ vậy!
Vậy ra TrungZnal cũng đi thác Bà hôm tháng 8 mà conlele gặp đó à! Hôm đó conlele cũng chỉ nghỉ trưa tới 14h thôi chứ kg ở đêm nên chưa biết vụ này.

Mới đi họp về, choáng váng với 1 đống thông tin, em có vái ý nho nhỏ:

1. em có 1 ôm nữa, phát sinh hồi sáng mà quên , vậy sao ta?

Mới đi họp về, choáng váng với 1 đống thông tin, em có vái ý nho nhỏ:

1. em có 1 ôm nữa, phát sinh hồi sáng mà quên , vậy sao ta?

Tình hình coi chừng thiếu xe đó nha. Nhớ là nhà anh có 2 thùng đấy nhé: 1 thùng xốp và 1 giỏ lớn. Long sắp xếp xe chu đáo nha. 12h tới nhà anh chở đồ. BTC cấm được trễ 1 phút nào.

Note luôn: em có mượn 1 đèn sạc, nhưng mọi người vẫn nên mang theo đèn pin, chiều giờ họp xong nhức đầu quá, nói chung em có nhiều đồ chơi sẽ báo lại là em có gì

Pénhoc sẽ đi bú lên Hàng Xanh, nên có lẽ sẽ chọn HànG Xanh làm điểm tấp kết tạm, lúc 12gio00 dành cho các nhân vật sau:
Mr. Du - pé nhóc ( Xế ôm)
Em - Kit Kat
Babyone - nhà lele

Có thay đổi gì mình sẽ bàn lại tối nay nhén. em đi về lấy lều và lấy đồ.

@Long: Ngày mai Hùng (sniper) sẽ đón bạn Nhung. Long cho bạn Nhung số điện thoại của Hùng nhé (0907715405).

@Pe_nhoc16: Em chạy xe một mình nhé. Đoàn mình đang thiếu xe.

- BBO và bạn anh Kikami sẽ ghé nhà conlele chở 1 thùng xốp và 1 giỏ lớn.

@ALL: Ai muốn tập trung sớm thì 12h có mặt tại nhà conlele. Vào hẻm 46 Nguyễn Cửu Vân, hỏi chung cư Phước Định.

Đúng 13h xuất phát ở cây xăng Cát Lái nhé. Ai không tập trung kịp thì hẹn gặp ở Trạm 2 (ngã 3 Dầu Giây) hoặc Trạm 3 (ngã 3 Ông Đồn).

-

@conlele: vậy thôi anh cho em ở nhà, giờ này chắc còn kịp rút gạch mà phải hông ;)
Vụ này anh kg rõ lắm. Hồi nãy nghe BBO nói vậy nên viết vậy. Tưởng đâu BBO và Long thảo luận với em rồi!
Nếu vậy để BTC sắp xếp lại nhen.

@Long & BBO: Sắp xếp lại người nào làm xế cho Pe_nhoc kìa.

Last edited:
Nếu thiếu xe thì a Long chở Pe_nhoc đi. Em lấy thêm xe em. Em chạy 1 mình được mà

Em đi 1 mình cũng được nhưng mà mấy anh báo gấp chưa kịp đem xế yêu đi bảo trì :(, vậy Mr.Du là ai? Cuối cùng em đi với ai?
Nhiều câu hỏi quá, trả lời giúp em để em còn ngủ ngon đêm nay, dành sức cho đêm mai :D

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,968
191,610
Latest member
8xbetvnblog
Back