What's new

Thác Bà - Thác Tà Pứa: Ngủ rừng - tắm thác - leo đèo (15-16/10)

Status
Not open for further replies.
Chương trình khung:
Thứ Bảy (15/10)
13h-18h: từ Cát Lái - Thác Bà
18h-24h: Cắm trại - BBQ - Đờn ca - Hát hò - Ngắm suối đêm.

Chủ Nhật (16/10):
6h-8h: Ăn sáng - Tắm suối - Chụp hình - Ngắm thác Bà cuộn chảy
8h xuất phát đi Tà Pao, dừng tham quan Tượng Đức Mẹ Tà Pao trên núi Tà Pao.
Từ Tà Pao đi đèo Tà Pứa (dừng trên đèo để chụp hình), vào thác Tà Pứa, vui chơi, tắm suối. Ăn trưa trong thác Tà Pứa.
Chiều khoảng 14h-15h xuất phát từ Tà Pứa về SG theo hướng QL20. (Khoảng 19h-20h về tới SG).

CHƯƠNG TRÌNH CHI TIẾT:
Giờ tập trung: 12h45' trưa thứ Bảy (15/10)
Điểm tập trung: Cây xăng đầu tiên bên phải, bên kia Phà Cát Lái (xã Phú Hữu, H.Nhơn Trạch)

+ 12h45 - 13h: Tập trung - điểm danh - đổ xăng đầy bình lần 1 cả đoàn (bắt buộc).
+ 13h: Xuất phát chặng 1 từ Phà Cát Lái - tỉnh lộ 25B - tỉnh lộ 769 - ngã 3 Dầu Giây (58km)
==>Trạm dừng 2: Cây xăng bên phải ngã 3 Dầu Giây (nằm QL1) - tập hợp đoàn, điểm danh.

+ Chặng 2: Ngã 3 Dầu Giây - Long Khánh - Ngã 3 Ông Đồn (thẳng QL1, 33km)
==> Trạm dừng 3: Ngã 3 ông Đồn (16h) tập trung điểm danh trước khi rẽ vào ĐT766

+ Chặng 3: Ngã 3 ông Đồn - ĐT 766 - ĐT 713 - ĐT 710 - Thị trấn Lạc Tánh - Thác Bà (60km)
==> Trạm dừng 4: cây xăng trên ĐT 713 để đổ xăng đầy bình lần 2 (bắt buộc). Dự tính 18h tới Thác Bà.

18h-24h: Cắm trại - BBQ - ăn chơi - nhảy múa.

NGÀY 2: CHỦ NHẬT (16/10)
6h-8h: Ăn sáng - vui chơi ở thác Bà.
8h: Xuất phát đi Tà Pao: Thác Bà - ĐT 710 - QL55 - Tượng Đức Mẹ Tà Pao (15km)
9h: Tà Pao - đèo Tà Pứa - thác Tà Pứa (30km): Tà Pao - ĐT 336 - ĐT 713 - đèo Tà Pứa - thác Tà Pứa.
10h-14h: Chơi và ăn trưa ở thác Tà Pứa.

14h: Về lại Sài Gòn theo đường QL20: Tà Pứa - Đạ M'ri -QL20 - SG (155km).
19h: Dự tính 19h về tới Sài Gòn.

Chi phí: chắc không tới 200k/người.

Bắt đầu nhận gạch từ đây đến sáng thứ Sáu (14/10)

Last edited:
Có 3 cưa thủ: Mr Long, Mr conlele và nhẹ nhàng hơn là mr Núi. Chuẩn bị làm sao để tiếng hát át tiếng cưa thì làm.

Ố Mài Gót ... Vậy là có 3 cưa thủ lận hả? @_@
Vậy cho 3 cưa thủ đó vào 1c lều. Và gần thác ak. Để tiếng thác ác tiếng cưa :))

@Còi Twin: cố gắng đi sớm nhập đoàn cho vui nhé. Thông cảm vì không chờ được. Lộ trình khá dài. Mình kg muốn đoàn đến thác trễ quá. Vì thác Bà không điện đóm hay dịch vụ gì. Từ Cát Lái tới thác chừng 150km, chạy cũng cỡ 5 tiếng đồng hồ đó!
Ok chị, em chỉ lo cho xế của em thôi, chắc chắn là đi rồi nhé chị. Ráng phi hết tốc lực để kịp với đoàn!

Bên em than củi 35k/5kg, nếu thấy rẻ thì để em mua giùm cho còn nếu bên chị BBQ rẻ hơn, nhường chị vậy :D
Đèn bin thì em có, có ai cần âm nhạc không, Nhóc có cái loa cùi, thích bài nào orther luôn nhé để có cái giải sầu lúc say tình... í lộn say thác ;)
Chi phí 200k mà Snider chém tới 300k, làm em nãy giờ chạy vại gom góp phờ người, mai gặp phải trả thù :Dam

Hihi, Sniper em ui, Mr này nghe loáng thoáng thui mà, còn lên chi phí là Mrs conlele's kìa. Em mua than nhé, 5 kí, hihi, cái chính là vừa rẻ mà vừa gọn nữa.

Ok chị, em chỉ lo cho xế của em thôi, chắc chắn là đi rồi nhé chị. Ráng phi hết tốc lực để kịp với đoàn!
Đây là người thứ hai trong ngày hôm nay chuyển đổi giới tính của conlele :gun:gun:gun

@Kau: Ủa, vậy hôm đi Cồn Bửng chưa được thưởng thức tuyệt phẩm "Hồ Le Le" của anh à? Nhạc hay ác chiến luôn. Có lên dốc đổ đèo đàng hoàng.

Hihi, Sniper em ui, Mr này nghe loáng thoáng thui mà, còn lên chi phí là Mrs conlele's kìa. Em mua than nhé, 5 kí, hihi, cái chính là vừa rẻ mà vừa gọn nữa.
Dạ, rẻ thì có chứ gọn thì chắc hông đâu vì nếu ít... sao gọi là rẻ ;), thế cần cồn nước không, em không mua cồn nước đâu nhé, cái đó bên em mắc :shrug:

@Kau: Ủa, vậy hôm đi Cồn Bửng chưa được thưởng thức tuyệt phẩm "Hồ Le Le" của anh à? Nhạc hay ác chiến luôn. Có lên dốc đổ đèo đàng hoàng.

Haha ... Tối mai tiếp tục mà phát huy nha a. :)) Mọi người nhớ mang theo bịt tai nha :D
Thứ nhất là để ác tiếng cưa :T. Thứ 2 là để giảm nguy hiểm con trùng bò vào. :shrug:

Em thấy đoàn chuẩn bị hết sạch rùi
Nhưng thấy thiếu thiếu ít rượu gạo ( rượu trắng) mặc dù đã có rượu "tây".
Nên em sung phong mang theo 1 chai. Như vậy được không?

@BBO: Em thống kê danh sách chính thức trả lời cho bạn demenplky nhanh nhanh nhé. Đẹp nhất là khoảng 18 người. Tối đa 20 nhé em. Xác nhận lại với lelelina danh sách cuối cùng.
Để đáp lại tấm lòng của cả nhà cho em đu theo em xin góp thêm 1 chai vodka HN loại lớn nhé!
Chị BBO có cần gì nữa không cho em phụ với nhé!!!

Em thấy đoàn chuẩn bị hết sạch rùi
Nhưng thấy thiếu thiếu ít rượu gạo ( rượu trắng) mặc dù đã có rượu "tây".
Nên em sung phong mang theo 1 chai. Như vậy được không?
Ai mang người đó uống! Đợt này kg khuyến khích "hàng nặng đô" rồi. Đặc biệt, các XẾ phải giữ sức khỏe vì ngày mai Chủ Nhật còn chạy khoảng 200km nữa!

Bật mí: Nếu mọi người theo đúng lịch trình và kế hoạch, giữ gìn tốt sức khỏe, và về tới Thủ Đức khoảng 19h, thì conlele sẽ khuyến mãi thêm ĐẶC SẢN CUỐI NGÀY: Một quán thỏ đặc sản ở Tam Bình (gần chợ Thủ Đức), ngon cực kỳ, 50k/dĩa + 70k/lẩu = Lúc đó thì tha hồ nhậu, conlele sẽ không cản.

Nếu được vậy. Chúng ta sẽ về theo Quốc Lộ 1K, tới chợ Thủ Đức - Kha Vạn Cân - Tô Ngọc Vân - Tam Bình - Cây Keo... Các bạn sẽ được thưởng thức món thỏ tuyệt vời của quán hóc hẻm này. Giá cực kỳ rẻ luôn!

Mọi người nhớ đọc lại lưu ý về AN TOÀN & SỨC KHỎE bên trên nhé.
Đặc biệt: TUYỆT ĐỐI CẤM TẮM ĐÊM tại Thác Bà.

Conlele sẽ nhắc lại lần nữa khi tới thác.
Xin cảm ơn.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,968
191,610
Latest member
8xbetvnblog
Back