What's new

Thác Bà - Thác Tà Pứa: Ngủ rừng - tắm thác - leo đèo (15-16/10)

Status
Not open for further replies.
Chương trình khung:
Thứ Bảy (15/10)
13h-18h: từ Cát Lái - Thác Bà
18h-24h: Cắm trại - BBQ - Đờn ca - Hát hò - Ngắm suối đêm.

Chủ Nhật (16/10):
6h-8h: Ăn sáng - Tắm suối - Chụp hình - Ngắm thác Bà cuộn chảy
8h xuất phát đi Tà Pao, dừng tham quan Tượng Đức Mẹ Tà Pao trên núi Tà Pao.
Từ Tà Pao đi đèo Tà Pứa (dừng trên đèo để chụp hình), vào thác Tà Pứa, vui chơi, tắm suối. Ăn trưa trong thác Tà Pứa.
Chiều khoảng 14h-15h xuất phát từ Tà Pứa về SG theo hướng QL20. (Khoảng 19h-20h về tới SG).

CHƯƠNG TRÌNH CHI TIẾT:
Giờ tập trung: 12h45' trưa thứ Bảy (15/10)
Điểm tập trung: Cây xăng đầu tiên bên phải, bên kia Phà Cát Lái (xã Phú Hữu, H.Nhơn Trạch)

+ 12h45 - 13h: Tập trung - điểm danh - đổ xăng đầy bình lần 1 cả đoàn (bắt buộc).
+ 13h: Xuất phát chặng 1 từ Phà Cát Lái - tỉnh lộ 25B - tỉnh lộ 769 - ngã 3 Dầu Giây (58km)
==>Trạm dừng 2: Cây xăng bên phải ngã 3 Dầu Giây (nằm QL1) - tập hợp đoàn, điểm danh.

+ Chặng 2: Ngã 3 Dầu Giây - Long Khánh - Ngã 3 Ông Đồn (thẳng QL1, 33km)
==> Trạm dừng 3: Ngã 3 ông Đồn (16h) tập trung điểm danh trước khi rẽ vào ĐT766

+ Chặng 3: Ngã 3 ông Đồn - ĐT 766 - ĐT 713 - ĐT 710 - Thị trấn Lạc Tánh - Thác Bà (60km)
==> Trạm dừng 4: cây xăng trên ĐT 713 để đổ xăng đầy bình lần 2 (bắt buộc). Dự tính 18h tới Thác Bà.

18h-24h: Cắm trại - BBQ - ăn chơi - nhảy múa.

NGÀY 2: CHỦ NHẬT (16/10)
6h-8h: Ăn sáng - vui chơi ở thác Bà.
8h: Xuất phát đi Tà Pao: Thác Bà - ĐT 710 - QL55 - Tượng Đức Mẹ Tà Pao (15km)
9h: Tà Pao - đèo Tà Pứa - thác Tà Pứa (30km): Tà Pao - ĐT 336 - ĐT 713 - đèo Tà Pứa - thác Tà Pứa.
10h-14h: Chơi và ăn trưa ở thác Tà Pứa.

14h: Về lại Sài Gòn theo đường QL20: Tà Pứa - Đạ M'ri -QL20 - SG (155km).
19h: Dự tính 19h về tới Sài Gòn.

Chi phí: chắc không tới 200k/người.

Bắt đầu nhận gạch từ đây đến sáng thứ Sáu (14/10)

Last edited:
Jinny leo núi Bà Đen rồi,nếu ko a sẽ có người cụng ly chắc sẽ vui lắm ha!!

Em quên trưa mai mới đi hỉ? Vậy e chờ trước phà Cát Lái nhé, tại em ở Sóng Thần đi qua Thủ Đức đến Cát Lái nên hông thể nào gặp em ở quận 3, quận 1 gì đâu nhé ^^

Ây da, lại quên nữa :D. Thông tin đăng ký:
Nick: pe_nhoc16
Yahoo: pe_nhoc16
Sđt: 0 chín 8 năm bốn 4 8 tám bảy 6

Note: đã liên lạc với Snider, mong chủ thớt confirm chi phí nhé, thấy trip bao nghĩ dưỡng... nên hơi lo lo.

Last edited:
+ Anh kikami69 : đón Kau lúc 12h tại trước cửa Fosmosa : chạy thẳng ra phà Cát Lái
Ý em là đón bạn XyeYuki ở Cổng cty Formosa (Long Thành). Chứ không phải em ở đó. (Đón ở đó là chik em lun ak chị)
Để em call với a KiKami68 hẹn chổ đón để đi cho kịp chuyến phà với mọi người. ^^

=====
P/S: Nhìn thực đơn hoành tráng quá.
Nếu ở đó có bùn thì đắp lên con gà mà nướng rồi xé thịt ra + ăn với cơm lam thì .... Chẹp chẹp, ước hết bàn phím rồi. :D

Em quên trưa mai mới đi hỉ? Vậy e chờ trước phà Cát Lái nhé, tại em ở Sóng Thần đi qua Thủ Đức đến Cát Lái nên hông thể nào gặp em ở quận 3, quận 1 gì đâu nhé ^^
Hihi, oki em, vậy Hùng sẽ ghé nhà anh conlele phụ chở đồ trước, em tới thẳng điểm hẹn cây xăng Cát Lái luôn nhé. Tới điểm hẹn rồi phân bố lại xế-ôm và chia đồ chở phụ nhau, lần nào Mr Long cũng thồ y như cái xe thồ, quá tội ik.

Last edited:
Ý em là đón bạn XyeYuki ở Cổng cty Formosa (Long Thành). Chứ không phải em ở đó. (Đón ở đó là chik em lun ak chị)
Để em call với a KiKami68 hẹn chổ đón để đi cho kịp chuyến phà với mọi người. ^^

=====
Nếu ở đó có bùn thì đắp lên con gà mà nướng rồi xé thịt ra + ăn với cơm lam thì .... Chẹp chẹp, ước hết bàn phím rồi. :D
hii, hèn gì, chị nhẩm nhớ là ở khu vực của em đâu có Formosa. Oki em.

Chị, em với anh Kòy đi sau mọi người tầm 1h vì 12h anh Kòy từ dưới chạy lên rước em phải 2h mới tới. Hix! Sẽ cố gắng phi quá tốc độ để kịp nhập với mọi người đâu đó trong phạm vi tỉnh Đồng Nai ợ!
@Còi Twin: cố gắng đi sớm nhập đoàn cho vui nhé. Thông cảm vì không chờ được. Lộ trình khá dài. Mình kg muốn đoàn đến thác trễ quá. Vì thác Bà không điện đóm hay dịch vụ gì. Từ Cát Lái tới thác chừng 150km, chạy cũng cỡ 5 tiếng đồng hồ đó!

@Long & BBO: Vụ ĐÈN sao rồi. Mỗi người nên mang một đèn pin cá nhân. Ai có đèn cỡ lớn thì mang theo luôn! Nếu trời không mưa đoàn sẽ có một đống lửa rừng to cho ấm & sáng!

hihi, oki em, vậy Hùng sẽ ghé nhà anh conlele phụ chở đồ trước, em tới thẳng điểm hẹn cây xăng Cát Lái luôn nhé. Tới điểm hẹn rồi phân bố lại xế-ôm và chia đồ chở phụ nhau, lần nào Mr Long cũng thồ y như cái xe thồ, quá tội ik.

Ý, cho em làm xế luôn hả! Em là nữ nhưng chạy ghê lắm đó nha, không khéo lạc lối về em thì... Em đã call Snider, làm ôm của ảnh nhưng mà nếu đồ nhiều em sẽ hi sinh gom gọn người lại, chắc được :D

Nếu ở đó có bùn thì đắp lên con gà mà nướng rồi xé thịt ra + ăn với cơm lam thì .... Chẹp chẹp, ước hết bàn phím rồi.
Gà là ở thác Tà Pứa. Lúc đó buổi trưa. Không có nhiều thời gian. Ăn uống đơn giản, nhanh, gọn, nhẹ. Chủ yếu để ngắm cảnh và vui chơi, Kau à.
Đợt này ăn uống là phụ nhé!

Ây da, lại quên nữa :D. Thông tin đăng ký:
Nick: pe_nhoc16
Yahoo: pe_nhoc16
Sđt: 0 chín 8 năm bốn 4 8 tám bảy 6

Note: đã liên lạc với Snider, mong chủ thớt confirm chi phí nhé, thấy trip bao nghĩ dưỡng... nên hơi lo lo.
Anh conlele chốt chi phí có 100k đó em, chị nâng vèo lên 200k. Nghỉ dưỡng theo tiêu chuẩn ngàn sao nên ...nhẹ hều ah. Lưu ý chị em phụ nữ là toàn khu vực k có cái gì gọi là dịch vụ hết nhé nên lưu ý, hết sức lưu ý.
@ conlele: em không có đèn. Ai có đèn pin mang theo hết nhé.
Anh tính hết vụ than củi rồi phải không ah, khoảng 8-9h tối em ghé nhà anh xem còn cần gì mua thêm thì buổi sáng em mua luôn, nhà em ngay chợ.:D

@BBO: Thanks em. Anh rãnh từ 5h chiều. Có gì ghé nhà anh bàn bạc cụ thể nhé. Mình chỉ mang than đi thôi. Củi thì sẽ tự lo thu xếp trong rừng thôi.

Dịch vụ; Thác này hoang dã mà. Chị em bức quá thì kiếm một góc, múc nước lên tắm tiên cũng được ! Sợ nhất anh Bụng Bự với anh NÚI hay đi đâu đó trong bụi ra thôi.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,968
191,609
Latest member
Kubetkecom
Back