What's new

Thác Bà - Thác Tà Pứa: Ngủ rừng - tắm thác - leo đèo (15-16/10)

Status
Not open for further replies.
Chương trình khung:
Thứ Bảy (15/10)
13h-18h: từ Cát Lái - Thác Bà
18h-24h: Cắm trại - BBQ - Đờn ca - Hát hò - Ngắm suối đêm.

Chủ Nhật (16/10):
6h-8h: Ăn sáng - Tắm suối - Chụp hình - Ngắm thác Bà cuộn chảy
8h xuất phát đi Tà Pao, dừng tham quan Tượng Đức Mẹ Tà Pao trên núi Tà Pao.
Từ Tà Pao đi đèo Tà Pứa (dừng trên đèo để chụp hình), vào thác Tà Pứa, vui chơi, tắm suối. Ăn trưa trong thác Tà Pứa.
Chiều khoảng 14h-15h xuất phát từ Tà Pứa về SG theo hướng QL20. (Khoảng 19h-20h về tới SG).

CHƯƠNG TRÌNH CHI TIẾT:
Giờ tập trung: 12h45' trưa thứ Bảy (15/10)
Điểm tập trung: Cây xăng đầu tiên bên phải, bên kia Phà Cát Lái (xã Phú Hữu, H.Nhơn Trạch)

+ 12h45 - 13h: Tập trung - điểm danh - đổ xăng đầy bình lần 1 cả đoàn (bắt buộc).
+ 13h: Xuất phát chặng 1 từ Phà Cát Lái - tỉnh lộ 25B - tỉnh lộ 769 - ngã 3 Dầu Giây (58km)
==>Trạm dừng 2: Cây xăng bên phải ngã 3 Dầu Giây (nằm QL1) - tập hợp đoàn, điểm danh.

+ Chặng 2: Ngã 3 Dầu Giây - Long Khánh - Ngã 3 Ông Đồn (thẳng QL1, 33km)
==> Trạm dừng 3: Ngã 3 ông Đồn (16h) tập trung điểm danh trước khi rẽ vào ĐT766

+ Chặng 3: Ngã 3 ông Đồn - ĐT 766 - ĐT 713 - ĐT 710 - Thị trấn Lạc Tánh - Thác Bà (60km)
==> Trạm dừng 4: cây xăng trên ĐT 713 để đổ xăng đầy bình lần 2 (bắt buộc). Dự tính 18h tới Thác Bà.

18h-24h: Cắm trại - BBQ - ăn chơi - nhảy múa.

NGÀY 2: CHỦ NHẬT (16/10)
6h-8h: Ăn sáng - vui chơi ở thác Bà.
8h: Xuất phát đi Tà Pao: Thác Bà - ĐT 710 - QL55 - Tượng Đức Mẹ Tà Pao (15km)
9h: Tà Pao - đèo Tà Pứa - thác Tà Pứa (30km): Tà Pao - ĐT 336 - ĐT 713 - đèo Tà Pứa - thác Tà Pứa.
10h-14h: Chơi và ăn trưa ở thác Tà Pứa.

14h: Về lại Sài Gòn theo đường QL20: Tà Pứa - Đạ M'ri -QL20 - SG (155km).
19h: Dự tính 19h về tới Sài Gòn.

Chi phí: chắc không tới 200k/người.

Bắt đầu nhận gạch từ đây đến sáng thứ Sáu (14/10)

Last edited:
Chị BBO mở kèo cũng lý tưởng nhờ, chưa xác nhận lại mà cho vô luôn. Em sẽ ráng đu theo (kiss), nếu không đi được thì em chịu mất cọc (mà chưa có đóng :D).

Cái Còi của em thì nó dạng như là cái kèn tây anh Le ạ, còn cái kia thì em hẻm biết, Vycoi xác nhận dùm :shrug:.
Chú đu theo ik, em Cún nhớ chú Còi quá quá chừng.

SỨC KHỎE: Tinh thần đi bụi là mỗi người tự lượng sức khỏe và tự chịu trách nhiệm về sức khỏe và an toàn của chính mình. Trời có thể mưa và lạnh. Các bạn cần lưu ý:

- Áo mưa đầy đủ (cho người và balô+vật dụng)
- Áo ấm, khăn choàng (tùy người)
- Tự lượng sức tham gia tới mấy giờ vào tối thứ Bảy (conlele khuyến khích ngủ trước 24h).
- Tự lượng sức uống và quãng đường ngày mai để giữ sức khỏe, đặc biệt là các Xế!

Chuyến này hấp dẫn nhỉ tiếc là trễ quá đã lên kế hoạch bà Đen giảm cân đành trút hờn dỗi vào các bậc thang thôi...

Thựa đơn quá đỉnh của đỉnh
Nhưng em vẫn thấy nên thòng thêm vài lon mì ly, đề phòng đói sớm, héhe.
Nồi thì để em ktr lại, có thể 1 nồi lớn và 1 nồi nhỏ. nhưng cố gắng em thầu vụ này cho.
Vĩ nướng thí hình như bác Núi có, nhưng chắc em cũng sẽ mua 1 cái 30k, Vĩ lớn tha hồ nướng...
Nếu ngày mai em nghĩ làm sớm thì em qua đón bé Kat rồi qua nhà anh chở hàng luôn! Nhưng mà xe em chở nhiều đồ rùi nên ai phụ em chở nồi nhé...

- Tạm thời phân công thế này:
+ Long chở lều + đón bé Kitkat : ra thẳng phà Cát Lái, cái nồi rất cồng kềnh nên nếu em tiện thì ghé nhà anh conlele quăng luôn ở đấy để sắp đồ luôn vào nồi sẽ tiện hơn.
+ Anh kikami69 : đón Kau lúc 12h tại trước cửa Fosmosa : chạy thẳng ra phà Cát Lái
+ Anh D, bạn anh Kikami69: anh Kikami69 hỏi lại dùm BBO là có tiện ghé nhà anh conlele lúc 11-12h để phụ chở thùng xốp thực phẩm không? Báo cho em trong chiều nay nhé.
+ Pe nhoc 16 : Long hỏi lại là có cần đón không hay tự đi thẳng ra phà Cát Lái, nếu cần đón thì xế (Hùng) sắp xếp đón pé được trong phạm vi Q1, Q3 hoặc hẹn tại cây xăng Hàng Xanh, sắp xếp để làm sao đúng 12h45 có mặt ở bên kia phà Cát Lái. phone của Hùng: 090 771 năm bốn không năm.
+ BBO đón hươngngoclan tại cty lúc 11h rồi chạy, nếu có bạn nào hẹn tại cây xăng Hàng Xanh thì ghé nhập đoàn đi chung, nếu k thì mình dọt thẳng (có thể ghé anh conlele phụ chở bớt đồ)
+ Ku koi : từ Mỹ Tho chạy lên, biết dng rùi hén, nhập đoạn nào thì alo để nhập chung.
+ Vy coi: em chạy thẳng ra phà Cát Lái hén?
+ Anh Núi và Biển: anh và ôm Gio sa mac sắp xếp nhé. Hẹn gặp ở phà Cát Lái
+ Cudauluoc + cudauluoc's: hẹn gặp ở phà Cát Lái
+ Xueyuki: canh giờ đón đoàn ở Nhân Trạch nhé...
...( sếp vô, mình làm việc chút). hihi

+ Long chở lều + đón bé Kitkat : ra thẳng phà Cát Lái, cái nồi rất cồng kềnh nên nếu em tiện thì ghé nhà anh conlele quăng luôn ở đấy để sắp đồ luôn vào nồi sẽ tiện hơn.
+ Anh kikami69 : đón Kau lúc 12h tại trước cửa Fosmosa : chạy thẳng ra phà Cát Lái
+ Anh D, bạn anh Kikami69: anh Kikami69 hỏi lại dùm BBO là có tiện ghé nhà anh conlele lúc 11-12h để phụ chở thùng xốp thực phẩm không? Báo cho em trong chiều nay nhé.
+ Pe nhoc 16 : Long hỏi lại là có cần đón không hay tự đi thẳng ra phà Cát Lái, nếu cần đón thì xế (Hùng) sắp xếp đón pé được trong phạm vi Q1, Q3 hoặc hẹn tại cây xăng Hàng Xanh, sắp xếp để làm sao đúng 12h45 có mặt ở bên kia phà Cát Lái. phone của Hùng: 090 771 năm bốn không năm.
+ BBO đón hươngngoclan tại cty lúc 11h rồi chạy, nếu có bạn nào hẹn tại cây xăng Hàng Xanh thì ghé nhập đoàn đi chung, nếu k thì mình dọt thẳng (có thể ghé anh conlele phụ chở bớt đồ)
+ Ku koi : từ Mỹ Tho chạy lên, biết dng rùi hén, nhập đoạn nào thì alo để nhập chung.
+ Anh Núi và Biển: anh và ôm Gio sa mac sắp xếp nhé. Hẹn gặp ở phà Cát Lái
+ Cudauluoc + cudauluoc's: hẹn gặp ở phà Cát Lái
+ Xueyuki: canh giờ đón đoàn ở Nhân Trạch nhé...
HÍc toàn anh chị em thân iu không àh , cang nhòm càng thấy bùn............

+

Chị, em với anh Kòy đi sau mọi người tầm 1h vì 12h anh Kòy từ dưới chạy lên rước em phải 2h mới tới. Hix! Sẽ cố gắng phi quá tốc độ để kịp nhập với mọi người đâu đó trong phạm vi tỉnh Đồng Nai ợ!

Chị, em với anh Kòy đi sau mọi người tầm 1h vì 12h anh Kòy từ dưới chạy lên rước em phải 2h mới tới. Hix! Sẽ cố gắng phi quá tốc độ để kịp nhập với mọi người đâu đó trong phạm vi tỉnh Đồng Nai ợ!

Xế - Ôm này đỉnh của pro nên oki luôn nà.

BBO cập nhật lại danh sách xế-ôm

1 Nhà Conlele Lele-lina
2 Bụng bự (Mr.Long) Kitkat + Kau
3 Sniper (Mr.Hùng- 0907715405) Pé_nhóc 16
4 Babyone - Huongngoclan
5 Cudauluoc - Cudauluoc’s
6 Núi và Biển (0932730101) - Gió Sa mạc
7 Ku Koy Vy Coi
8 Mr.D, bạn anh Kikami69
9 Mr.Kikami69 ( 0903823309)-Xueyuki
Các xế công khai sdt rùi hén, các ôm lưu vô và chủ động hẹn hò đưa đón, đúng 12h45 có mặt ở cây xăng đầu tiên, bên phải ngay sau khi qua phà Cát Lái. 13h đúng xuất phát, sẽ dừng chân theo lộ trình của anh conlele đã post ở trang 1, những xe nào lên sau cứ theo thế mà đón đoàn nhé.
Chi phí share đều và các bạn không đóng deposit trước nên mình mong các bạn đi đủ để ban hậu cần không bị tình trạng "bứt tóc móc mắt" :D

Sáng mai BBO có việc không online, nên những việc có liên quan đến mình sẽ thống nhất chốt hết trước 7h tối nay nha.:LL

Last edited:
Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,968
191,607
Latest member
Dohafood
Back