What's new

Thông tin du lịch Nam Cát Tiên

Nam Cát Tiên!

Tình hình là nhóm tui em khoảng 5, 6 đứa toàn là nữ muốn đi tour đến Nam Cát Tiên chơi mà k biết nên đi tour của cty nào. Bác nào biết cty du lịch nào có tour dạng khám phá, vui vui mà giá được được, chất lượng ok thì giới thiệu cho em với. Tụi em định đi trong tuần tới ạ. dự định là từ thứ 5 đến thứ 7

Nếu là gái xinh thì không cần đi tour đâu bạn :))

Bạn cho biết budget của bạn bao nhiêu đi, rồi tui mở công ty ra và làm guide luôn cho. :)

Lên tiếng trước rồi đó, ai nhảy vô tranh giành mối này là biết tay với ông :LL

Hi bạn Tichuo: nhóm tụi mình toàn những bạn xinh tươi k à (hihi). mà đợi bạn mở cty chắc tụi này đợi k nổi đâu. hì hì.
Thanks bạn Dangkhoaquan nha. mình sẽ search thêm xem sao. anyway vẫn muốn tham khảo ý kiến của các bác trên dd. hihi

Tự đi cũng không khó lắm đâu, chỉ việc lo xe chạy từ SG- Cửa rừng NCT vào trong đó có trung tâm thông tin du lịch NCT , hỏi thông tin đóng tiền rồi đi vào rừng thôi, có cả xe trung chuyển đi vào rừng. Muốn vào bàu sấu thì chịu khó bám đoàn nào đi rồi đi theo còn không thì tự đi cũng được vì đường rõ ràng chẳng lạc đâu được, chỉ e là nhiều vắt mà các bạn nữ thì thích vắt lắm, trong bàu sấu có đầy đủ tiện nghi chả thiếu gì cả..... Bạn có thể tìm kiếm thông tin khá nhiều đoàn đã đi NCT về rồi (gõ chữ "Nam Cát tiên" trên ô "hỏi phượt")

Công ty em sẽ đi madagui vào đầu tháng 6, sau đó em muốn ở lại thêm một ngày để đi bàu sấu. Có bác nào biết thì chỉ giúp em số điện thoại của mấy anh kiểm lâm hay quản lí trong đó để em liên lạc và hỏi thăm tình hình trước ạ.

trời ơi, Nam Cat Tiên, vừa là kỷ niệm vừa là nỗi ám ảnh!!!!!!!!
Ky niệm: vì lần đầu triải nghiệm Rừng là thế nào
lần đầu đi coi thú đêm tuyệt cú mèo thế nào
Ám ảnh: chèo thuyền trên 1 bầy cá sấu, huhu (tội thằng bạn phát hoảng khi thấy mình khóc tè le tét lét ;)) )
đi ngay màu mưa, vắt đầy rẫy, đi bộ 10km đấu tranh chống hàng ngàn con vắt (hơi cường điệu)

Thật tình, thix nhưng sợ, còn nhiều thứ chưa có dịp ngắm nhưng ko dám quay lại nữa ~.~

Bàu chim và vài điểm khác như thác trời (còn gọi là thác "trời đánh" thành thật khuyên bạn ko nên đi nhé , thất vọng đấy), cây đa bác Đồng.... nếu thuê xe di chuyển từ trung tâm NCT-Bàu Sấu xe sẽ tự khắc dừng cho mọi người vào xem . Có điều "Bàu Sấu" là trái tim của NCT, là nơi đáng đi nhất của NCT.

Bàu chim và vài điểm khác như thác trời (còn gọi là thác "trời đánh" thành thật khuyên bạn ko nên đi nhé , thất vọng đấy), cây đa bác Đồng.... nếu thuê xe di chuyển từ trung tâm NCT-Bàu Sấu xe sẽ tự khắc dừng cho mọi người vào xem . Có điều "Bàu Sấu" là trái tim của NCT, là nơi đáng đi nhất của NCT.

Ồ ố ô anh Khoaquan ghi sai hehe. Phải là cây Gõ bác Đồng mới đúng

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,925
191,775
Latest member
HTTN
Back