What's new

Thông tin du lịch Nam Cát Tiên

Re: Lên kế hoạch Cấm Trại ở Nam Cát Tiên Khoảng 150người, ai có kinh nghiệm chia sẻ v

Bạn chủ topic thân mến.

Như anh CVN đã nói, thông tin của Nam Cát Tiên trên diễn đàn rất nhiều và hầu như được cập nhật những thông tin mới nhất về các chuyến đi gần đây và hầu hết mọi người đều tập trung vô Bàu Sấu vì phong cảnh ở đó rất đẹp.

Tuy nhiên số lượng lên NCT lần này của bạn khoảng 150 người là quá sức đối với Bàu Sấu và cũng hơi nhiều với NCT nên việc ăn ở, vệ sinh, sinh hoạt là cả 1 vấn đề cho Ban tổ chức do đó bạn cần phải cân nhắc thật kỹ khi chọn NCT.

Bạn muốn chúng tôi chia sẽ những thông tin gì về NCT thì bạn nên nói rỏ để mọi người có thể giúp bạn, chứ bạn hỏi chung chung như thế thì không ai biết thông tin nào bạn cần để mà hỗ trợ.

Do đó bạn cần phải có lịch trình và kế hoạch cụ thể thì anh em trên diễn đàn mới biết chổ nào cần điều chỉnh và chổ nào không cần thiết.....mà hỗ trợ cho công tác chuẩn bị của bạn.

Vì vậy nếu như không có câu hỏi cụ thể thì sau 24h tới tôi sẽ đóng topic này lại, khi nào bạn có kế hoạch cụ thể thì PM cho tôi để tôi mở lại topic này.

Chúc bạn hoành thành tốt cho kế hoạch cắm trại sắp tới.

Thân ái.

Re: Lên kế hoạch Cấm Trại ở Nam Cát Tiên Khoảng 150người, ai có kinh nghiệm chia sẻ v

Cảm ơn bạn tichuot đã nhắc nhở, xin lỗi vì sai sót của mình.
1.Mình muốn đi 2 ngày 1 đêm nên việc ăn ở là vấn đề cần quan tâm, mình muốn biết về vấn đề lều trại ở đây như thế nào, mình phải đem theo hay khu du lịch cho mướn. Ở đó có dịch vụ nào cung cấp suất ăn cỡ lớn cho 150ng không?
2. Vấn đề vệ sinh cá nhân như toilet nhà tắm.
3. Vì là ở trong rừng mình thắc mắc không biết là có khuông viên rộng để buổi tối có thể đốt lửa trại hay văn nghệ, và tổ chức các trò chơi tập thể cho 150ng.
4. Chiếu sáng và điện
Nếu có gì sai sót mong các bạn bỏ qua, năm rồi khoa mình đi cắm trại ở Giang Điền nên mọi thứ khá đầy đủ, còn về phần mình chưa đi NCT lần nào nên hơi khó để mườn tượng khi chỉ đọc qua bài trên 4rum.
Thân

Mình có 1 số hình ảnh về chỗ đốt lửa trại cho bạn tham khảo, theo mình thì 150 người thì có thể hơi chật :D nhưng mình nghĩ huy đông đc con số đó thì cũng ko dễ, chuyện ăn uống và các vấn đề khác như vệ sinh, toi let, nhà tắm thì tốt nhất là bạn call cho chỗ dịch vụ du lịch của Nam cát tiên, ko tốn bao nhiu, nhưng nắm thông tin cụ thể hơn rất nhiều, bởi anh em trên này chắc cũng chưa ai đi nct mà theo đoàn đông như vậy, nên chắc ít kinh nghiệm chia sẻ cho bạn đc :D

Đây là 1 số hình về khu vực cắm trại và đốt lửa trại, nó nằm trong khuôn viên nhà nghỉ luôn nên bạn yên tâm về các vấn đề trên

Thank dndtrung về chia sẻ trên có lẽ mình phải chọn địa điểm khác rùi, nhưng dù sao cũng hy vọng sẽ được đến NCT vào 1 ngày gần đây

Nếu đi NCT vào bàu sấu ngủ đêm lại thì ngủ ở đâu hả mọi người, phương hướng của tui không được tốt nên ngoài việc đi bộ xuống bàu sấu ra không có phương tiện nào chắc ăn hơn để đảm bảo không bị lạc à ?
Vui lòng viết hoa đầu câu

Last edited by a moderator:
Các bác cho em hỏi là mùa nào ở NCT là nhiều bướm và ít vắt nhất vậy ah?
Và mình đi xe 10km vô nó có cho mình dừng lại để chụp hình không? hay là nó chở 1 lèo vô luôn?
Nếu mình đi bộ đường đi và đường về ngày mai mình đi xe thì có được không giá bao nhiêu vậy?
Cảm ơn a,e nhiều.

Các bác cho em hỏi là mùa nào ở NCT là nhiều bướm và ít vắt nhất vậy ah?
Và mình đi xe 10km vô nó có cho mình dừng lại để chụp hình không? hay là nó chở 1 lèo vô luôn?
Nếu mình đi bộ đường đi và đường về ngày mai mình đi xe thì có được không giá bao nhiêu vậy?
Cảm ơn a,e nhiều.
Mùa này bướm nhiều lắm bạn à , bạn đi bộ cho vui mới chụp bướm đc, chứ đi xe là nó chở 1 vèo vô lun

@hungg: Bác cho em hỏi là vd mình đi 1 lượt vô đi bộ rồi lượt sau ra đi xe có được không?giá bao nhiêu vậy.thanks bác

Kinh nghiệm đi Nam Cát Tiên.

Cuối tuần này mình đi Nam Cát Tiên.Dự tính đi bộ là chính. Nên muốn hỏi các bạn 1 số cái:
1.Đường vào Bàu Sấu và Tà Lài có ngược nhau ko?Tà Lài có gì hấp dẫn ko?
2.Từ Tà Lài có thuyền hay xe gì để quay ngược về Nam Cát Tiên ko?Vì sợ là ko đủ sức để lội bộ về nữa. Nếu có thì giá cả thế nào?

Mọi người tư vấn giúp mình chuyến Nam Cát Tiên này với :)

Nhóm tụi mình gồm 8 người dự định tuần sau sẽ đi Bàu Sấu – Nam Cát Tiên theo cung đường sau :
Thời gian dự kiến: 2N1D (31/3 - 1/4)
Thời gian bắt đầu khởi hành: 6h30 sáng (31/3)
Địa điểm tập trung: ngã tư hàng xanh
Phương tiện: xe máy
Chi phí dự kiến: 400k/người

(31/03): Đúng 6h00 mọi ngừoi tập trung tại ngã tư hàng xanh và bắt đầu khởi hành. ăn sáng trên đường
Dự kiến 11h trưa mình sẽ có mặt ở NCT. ăn trưa và nghỉ ngơi lấy sức để chiến đấu với đoạn đường rừng sắp tới
Từ trung tâm NCT đến Bầu Sấu khoảng 15km (gồm 10km đường bằng và 5km đường rừng) đoạn đường bằng mọi người có thể dùng xe trung chuyển 500k/chuyến đi được 10ng. 5Km còn lại phải đi bộ :D .
sau khi ăn trưa mọi người tiếp tục hành trình băng rừng (tùy mọi người quyết định đi bộ toàn tập hay chỉ đi 5km đường rừng). Nếu đi bộ 15km với tốc độ 30'/km thì phải mất hơn 7h :D (cái này là thử thách sự kiên nhẫn và độ dẻo dai)

Đến Bàu Sấu mọi người tranh thủ nghỉ ngơi ăn uống. Nếu còn thời gian thì mình có thể đốt lửa trại mở vũ hội về đêm :D
Ngủ lại Bầu Sấu có nhìu lựa chọn:
1/ ngủ lều (thuê lều 200k/10ng)
2/ phòng tập thể (50k/ng) tối thiểu là 6ng
3/ phòng 3 giường ( 150k/ng)
dự định là thêu lều cắm trại cho nó vui. Mọi người thấy sao?

(01/04): Mọi người tranh thủ dậy sớm ngắm cảnh, tham quan có thể chèo thuyền trên Bàu Sấu. Một vài thông tin về Bàu Sấu
"Bàu Sấu là một hồ nước lớn, nằm ở trung tâm rừng Nam Cát Tiên. Lòng bàu rộng, đa dạng các loại cá, có nhiều cá sấu nước ngọt nên mang tên Bàu Sấu."
"Một hồ nước rộng mênh mông giữa rừng sâu, trải dài với những vạt cỏ mọc nhấp nhô. Nhìn từ tháp canh của trạm kiểm lâm, du khách có thể quan sát Bàu Sấu rõ mồn một. Những cơn gió mang hơi nước từ lòng bàu thổi lên mát rượi."
Theo dự định thì 10h trưa mình sẽ rút quân trở lại khu trung tâm. Ra bến đò và về lại Sg. Kết thúc chuyến đi rừng (dự kiến về đến tp khoảng 8h tối) :D

Plan trên là mình lấy từ một nhóm đã đi trước, do lần đầu tiên nhóm tự đi và cũng chưa có kinh nghiệm đi rừng nên muốn các anh chị phượt tử chỉ giúp mình một vài kinh nghiệm với, mình hỏi mấy câu hơi ngố tí, mong anh chị đọc bỏ qua và nhiệt tình giúp đỡ đàn em với nhé:

- 5km đường rừng di chuyển có khó khăn ko ạ? Có cần phải thuê người dẫn đường ko, nếu có thì chi phí bao nhiêu ?
- Mình tính thuê 1 lều lớn cho 8 ng ở, mọi người có thể chỉ cho mình chỗ thuê và giá tốt nhất với ^^
- Mình nghe nói kiểm lâm ở đây rất làm tiền, vậy mình có cần phải bồi dưỡng cho các anh í ko? Nếu có thì bao nhiêu ạ và bồi dưỡng cho a nào bi giờ? @.@
- Mình nghe nói trong đó bán thức ăn khá mắc nên mình dự định sẽ đem theo thức ăn cho cả 2 ngày thì có tiện ko.
- Bọn mình dự định đốt một lửa trại nho nhỏ để nướng thịt thì có đc ko? Vì giờ này mùa khô nên mình sợ nguy hiểm, tham khảo các chuyến của anh em trước thấy mọi ng đốt lửa cũng vui lắm
- Ở Bàu Sấu có dịch vụ nào cho tụi mình vui chơi ko vì mình thấy trong plan trên hầu như chỉ có ngắm cảnh vào mờ sáng, thế còn gì nữa ko zậy mọi người, nếu được cho mình tham khảo giá cả vài dịch vụ ở đó đc ko,an hem nào có kinh nghiệm rồi thì cho mình biết vài trải nghiệm thú vị ở đó đi ^^
- Mình nghe nói ở đó có cá sấu, mà trong nhóm thì có đông bạn nữ nên các bạn ấy hơi sợ, vậy cá sấu ở đây là thế nào ạ, nó có bay lên táp mình giống trong fin hông >.<
- Mùa này thì Bàu Sấu có đẹp ko mọi người, ở NCT ngoài nơi này ra thì mình còn có thể đi đâu nữa ko ?
- Chuyến đi này cần chuẩn bị những thứ cần thiết gì ạ? Mọi người có lời khuyên nào thì góp ý cho mình với. Ném gạch đá em nhè nhẹ thôi nhé, lần đầu tiên em đi rừng kiểu này nên hỏi hơi nhiều, mong anh chị bỏ qua và giúp đỡ hậu bối nhiệt tình * đa tạ đa tạ *

Cảm ơn mọi người rất nhiều ^^;)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,924
191,775
Latest member
HTTN
Back