What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Nhật Bản (phần 2)

Bạn liên lạc qua mình theo inbox hoặc sđt 0913010001, mình tên Hương, mình sẽ hướng dẫn chi tiết và contact dịch vụ giá tốt, hoặc email [email protected] bạn nhé!

Visa du lịch tự túc và visa có thư mời của bạn bè hoặc gia đình người thân là hai loại khác nhau.
Cá nhân mình đã xin bạn trượt du lịch tự túc, du lịch theo tour và xin lại theo thư mời đã đỗ nên các bạn cứ mạnh dạn nộp lại, visa Nhật không mất tiền nên cứ xin thoải mái, cứ thử đi chỉ mất công chuẩn bị và thời gian lên lãnh sứ quán.

Tại hôm nọ mình có hỏi bên Lãnh sự quán ở HCM thì họ bảo thế :( nếu nộp có thư mời thì được nộp lại ngay thì chắc mình sẽ nộp thử lần nữa, có vẻ Lãnh sự quán HCM khó xin hơn ngoài Đại sứ quán HN...

Mọi người cho mình hỏi thẻ visa debit của vcb có xài được ở Nhật không. Do lần trước mình đi Sin một số chổ không chấp nhận. Thanks

Mọi người cho mình hỏi thẻ visa debit của vcb có xài được ở Nhật không. Do lần trước mình đi Sin một số chổ không chấp nhận. Thanks
Sao lạ thế bạn. Thẻ visa là thanh toán đc quốc tế cơ mà. Mình cũng xài Visa Debit của VCB, Hàn, Nhật,HK gì cũng quẹt được tuốt cả mà.

vụ này có thể ngta sợ thẻ visa debit dễ bị hack tiền hơn nên không chấp nhận, thường bạn đi nước ngoài nên chịu khó chứng minh với ngân hàng xài credit thì chắc là dễ chấp nhận hơn,nhất là đi NHật nên xài thẻ JCB thì càng được nhiều ưu đãi

Ai có thông tin gì về sim 3g ở nhật không ạ,e đọc qua thấy mua sim 3g ở nhật khá lằng nhằng.ai có thông tin gi cho e xin chút kinh nghiệm

Mình vừa vào nhật sáng nay. 7 ngày 3200 yên đc 2gb, 14 ngày 3750 yên dc 3gb. Mua ở sân bay nhé

Ai có thông tin gì về sim 3g ở nhật không ạ,e đọc qua thấy mua sim 3g ở nhật khá lằng nhằng.ai có thông tin gi cho e xin chút kinh nghiệm

Mua SIM như vậy là đắt rồi. Các bạn mua loại 21 dáy - 5GB/ 4G - 3480 Yên nha. Mua online và chọn pick up tại sân bay hoặc nó gửi thẳng đến hotel.
Website đặt sim: http://www.bmobile.ne.jp/english/index.html
Ngoài ra đây là link web mấy loại sim prepaid khác nhưng mình thấy loại của Bmobile xài rẻ và ok nhất: http://prepaidsim.visitjapanplaces.com/prepaidsim

Sao lạ thế bạn. Thẻ visa là thanh toán đc quốc tế cơ mà. Mình cũng xài Visa Debit của VCB, Hàn, Nhật,HK gì cũng quẹt được tuốt cả mà.

Mình cũng chả biết nữa ở Sin chổ chấp nhận chổ ko chịu nhưng credit thì hình như ok hơn . Nếu Nhật chấp nhận Visa Debit của VCB thì mình khỏi lo vụ đổi tiền đem theo . Thanks mọi người

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,578
191,426
Latest member
viasatunleashed
Back