What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Nhật Bản (phần 2)

Hi,
Mọi người cho em hỏi visa Nhật lần đầu có yêu cầu phải nhập cảnh đường hàng không ko ạ?. E định vào Nhật bằng phà từ Busan, và bay về từ Tokyo
Cảm ơn

Cho em hỏi có anh/chị/ bạn nào đến tokyo khoảng 23/3 - 25/3, có thể cho em gửi hộ 2 sim điện thoại không ạ.
Em cám ơn nhiều

Hi,
Mọi người cho em hỏi visa Nhật lần đầu có yêu cầu phải nhập cảnh đường hàng không ko ạ?. E định vào Nhật bằng phà từ Busan, và bay về từ Tokyo
Cảm ơn

Không yêu cầu, bạn nhập cảnh bằng đường nào cũng được miễn là đảm bảo có làm thủ tục xuất nhập cảnh.

Cho em hỏi có anh/chị/ bạn nào đến tokyo khoảng 23/3 - 25/3, có thể cho em gửi hộ 2 sim điện thoại không ạ.
Em cám ơn nhiều

Bạn liên lạc với Shachou theo số 0913010001, mình có bạn bay đến Haneda đêm 23/3 nhé!
Đồ đảm bảo là SIM điện thoại nhé bạn!

Hôm nay mình đã lấy được visa. Hồ sơ nộp 5/3 và visa đã được issue từ 6/3. Lần trước mình đến đợi tí là lấy được, nên lần xin lấy kết quả này cũng hí hửng tung tăng đến sớm từ 1.30, ai dè chả hiểu sao mà đến 4.45 lấy đc T____T. Bạn nào sau này có đến lấy thôi cứ đợi lúc vãn vãn hẵng đến hiu hiu.

À mà mình cũng hỏi chị nhận hồ sơ về một số giấy tờ mà ĐSQ không yêu cầu trên website thì không cần nộp đúng không. Chị ấy nói rằng hồ sơ cứ đủ như trên website thì nhận, còn về việc có được hay không là do người duyệt. Vì vậy, tốt nhất thừa còn hơn thiếu, như bản thân mình cũng chuẩn bị rất nhiều giấy tờ thừa mà ĐSQ không yêu cầu, thậm chí còn submit cả một cái lịch trình dày cộp kèm thông tin chi tiết các địa điểm tham quan. Họ đều nhận hết :). Hồ sơ càng đầy đủ thì càng có lợi thôi :D

Hôm nay mình đã lấy được visa. Hồ sơ nộp 5/3 và visa đã được issue từ 6/3. Lần trước mình đến đợi tí là lấy được, nên lần xin lấy kết quả này cũng hí hửng tung tăng đến sớm từ 1.30, ai dè chả hiểu sao mà đến 4.45 lấy đc T____T. Bạn nào sau này có đến lấy thôi cứ đợi lúc vãn vãn hẵng đến hiu hiu.

À mà mình cũng hỏi chị nhận hồ sơ về một số giấy tờ mà ĐSQ không yêu cầu trên website thì không cần nộp đúng không. Chị ấy nói rằng hồ sơ cứ đủ như trên website thì nhận, còn về việc có được hay không là do người duyệt. Vì vậy, tốt nhất thừa còn hơn thiếu, như bản thân mình cũng chuẩn bị rất nhiều giấy tờ thừa mà ĐSQ không yêu cầu, thậm chí còn submit cả một cái lịch trình dày cộp kèm thông tin chi tiết các địa điểm tham quan. Họ đều nhận hết :). Hồ sơ càng đầy đủ thì càng có lợi thôi :D

chắc phải tới lúc 12h trưa lấy số sớm quá :v
Ngày mai mình cũng đi lấy visa đây, hồi hộp quá, hi vọng là đậu

Mình xin với giá cố định là 110$, nếu sau khi có visa mà sử dụng thêm dịch vụ bên họ như book ks, mua vé tàu, bảo hiểm, wifi...thì giá visa sẽ được giảm tủy tỉ lệ dịch vụ. Như mình dùng hết các dịch vụ kể trên, ko book ks thì giá của mình là 1,5tr đó bạn.

cho hỏi bạn sử dụng dịch vụ của công ty nào vậy, chỉ mình với. Tks bạn trước.

chắc phải tới lúc 12h trưa lấy số sớm quá :v
Ngày mai mình cũng đi lấy visa đây, hồi hộp quá, hi vọng là đậu

Đến sớm cũng ko có tác dụng bạn ah. Cách thu phiếu hẹn và phát trả HC ở đây ko theo trật tự nào cả, cứ thu gom cả mớ giấy hẹn rồi tiện tìm thấy hc nào thì họ phát trước cái đó thôi.

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,582
191,438
Latest member
quannqd90
Back