What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Nhật Bản (phần 2)

Hồ sơ bạn lên chuyển ra xin ở Hà Nội sẽ dễ hơn bạn nhé! Bạn inbox hoặc tel số 0913010001 nếu cần mình sẽ hỗ trợ xin visa ngoài đầu Hà Nội, mình sẽ làm hồ sơ và nộp thay cho bạn để đảm bảo đỗ nhé!
Còn nếu vẫn muốn nộp trong Hồ Chí Minh thì bạn nhờ bạn bạn gửi thư mời về thoải mái, hồ sơ giấy tờ thư mời như trên web đã ghi bạn nhé!
Một ngừoi có thể mời 10 người cũng không sao, quan trọng đầu Việt Nam chứng minh tài chính thật tốt và hồ sơ thật đầy đủ.

Cám ơn Shachou nhé, chắc mình sẽ làm trong SGN vì bạn đã ok gửi giấy mời. Nếu cần mình sẽ liên lạc bạn
Về chứng minh TC thì theo bạn mình nên để bao nhiêu tiền cho 3 người? Sáng nay có hỏi LSQ thì bên đó bảo tùy, cũng không có minimum là bao nhiêu nhưng chắc họ cũng có giá sàn để dựa vào đó mà xét

Nhân tiện cho mình hỏi, sắp tới bạn mình về sẽ mang giấy tờ về luôn (đỡ công gửi bưu điện), ngày tháng ghi trên giấy tờ xa với thời điểm apply visa có được không? Mình giữa tháng 11 mới đi nên giữa tháng 8 hoặc đầu tháng 9 mới tính xin visa, bạn thì về sớm hơn

Last edited:
Cám ơn Shachou nhé, chắc mình sẽ làm trong SGN vì bạn đã ok gửi giấy mời. Nếu cần mình sẽ liên lạc bạn
Về chứng minh TC thì theo bạn mình nên để bao nhiêu tiền cho 3 người? Sáng nay có hỏi LSQ thì bên đó bảo tùy, cũng không có minimum là bao nhiêu nhưng chắc họ cũng có giá sàn để dựa vào đó mà xét

Nhân tiện cho mình hỏi, sắp tới bạn mình về sẽ mang giấy tờ về luôn (đỡ công gửi bưu điện), ngày tháng ghi trên giấy tờ xa với thời điểm apply visa có được không? Mình giữa tháng 11 mới đi nên giữa tháng 8 hoặc đầu tháng 9 mới tính xin visa, bạn thì về sớm hơn

Chứng minh tài chính cho hành trình 7 ngày, tối thiểu mỗi người 100 triệu, nếu bạn đi hơn số ngày đó bạn cứ cộng 1 ngày thêm 10 triệu nhé!

Ba người ví dụ đi 1 tuần thì khoảng 300 triệu tổng.

Thư mời bạn có thể điền ngày cách ngày bạn định xin visa khoảng nửa tháng hoặc một tháng nên để trống ngày điền sau cũng được nhưng có một giấy xin trên ủy ban nhân dân nơi cư trú như mình gọi là phiếu công dân ( juminhyo) thì chỉ có giá trị hiệu lực trong vòng 3 tháng đổ lại.

Shacho giả sử bạn bạn sẽ về Việt Nam 15/7 thì nhờ bạn xin giấy trước về vài ngày, giấy đó cấp ngày 12/7 thì có thể dùng nộp cho Lãnh sứ quán trong thời gian từ 12/7 đến 12/10 nhé bạn!

Các bác cho em hỏi visa multiple entry dài hạn được tối đa là bao năm ạ

Hà Nội giờ cho 1 năm 15 ngày, họa hoằn lắm lắm mới cho 3 năm.
Hồ Chí Minh multi khó như lên giời, hầu như không cấp.
Bác tham khảo ạ.

Hồ sơ bạn lên chuyển ra xin ở Hà Nội sẽ dễ hơn bạn nhé! Bạn inbox hoặc tel số 0913010001 nếu cần mình sẽ hỗ trợ xin visa ngoài đầu Hà Nội, mình sẽ làm hồ sơ và nộp thay cho bạn để đảm bảo đỗ nhé!
Còn nếu vẫn muốn nộp trong Hồ Chí Minh thì bạn nhờ bạn bạn gửi thư mời về thoải mái, hồ sơ giấy tờ thư mời như trên web đã ghi bạn nhé!
Một ngừoi có thể mời 10 người cũng không sao, quan trọng đầu Việt Nam chứng minh tài chính thật tốt và hồ sơ thật đầy đủ.

Hà Nội cho nộp du lịch tự túc với điều kiện đã đi G7 bạn nhé!
Hồ Chí Minh thì có đi G7, Châu Âu, Mỹ vẫn cho trượt bình thường, và trượt xong chỉ có cách xin lại bằng cách nhờ bạn bè gửi thư mời về hoặc xin đi công tác. Nên nếu bạn nào có bạn bè thì nên nhờ bạn bè mời ngay từ đầu cho đảm bảo tỉ lệ ra visa.

Đây là thông tin mình cập nhật đến thời điểm hiện tại ở hai đầu tính đến 23/06 nhé các bạn.

chị shachou cho em hỏi nếu người mời là đang làm việc diện XKLD bên Nhật thì có được không ? hay phải là người có quốc tịch Nhật mới được ạ,chứ em mún đi tự túc lại mà Nhật ko quen ai cả

chị shachou cho em hỏi nếu người mời là đang làm việc diện XKLD bên Nhật thì có được không ? hay phải là người có quốc tịch Nhật mới được ạ,chứ em mún đi tự túc lại mà Nhật ko quen ai cả

Ngoại trừ xuất khẩu lao động không mời được, còn người Việt cư trú theo diện du học, phụ thuộc, vĩnh trú, vợ chồng người Nhật hoặc người Nhật đều mời được em nhé!

Ngoài ra cần giấy tờ chứng minh quan hệ như email, điện thoại, hình ảnh chụp chung.
Nếu không có em xem bạn nào có bạn bè thì nhờ ghép vào cùng còn không nhờ dịch vụ bảo lãnh thư mời nhé!

Shachou

Shachou ơi cho mình hỏi thêm chút. Sau khi đọc lên đọc xuống kinh nghiệm của các bạn thì mình chợt nghĩ mẹ con nhà mình có xin visa multi được không nhỉ? Mình đọc thông tin xin visa multi dạng mở rộng đối tượng thì mình có thể trong điều kiện 1 (đã từng đi Nhật 1 lần & có đủ khả năng chi trả chi phí cho chuyến đi) hoặc nộp theo điều kiện 3 là có đủ năng lực kinh tế. Con mình có thể xin multi theo điều kiện 3. Mình tóm tắt lại case nhà mình nhé

Mình: đã từng đi Nhật (2013, HC cũ), đi ĐNÁ, Bhutan, Nepal, Ấn Độ (HC cũ), Chile, Bolivia, Peru (HC hiện tại), có visa Úc multi 1 năm, visa Canada multi 9 năm (Úc & Canada chưa đi, visa hiện vẫn còn hạn)
Lương tầm $1000, công việc ổn định, hợp đồng dài hạn, có sở hữu nhà (chung cư). Tài chính thì chứng minh tầm bao nhiêu là ổn

Con: 8 tuổi, học sinh. HC thì mới đi mấy nước ĐNÁ

Đợt tới mình đi còn bà ngoại nữa nhưng nếu 2 mẹ con xin được visa multi thì bà ngoại phải làm dịch vụ thôi. Cám ơn bạn :)

Chào các bạn. Mình và một người bạn đang có kế hoạch đi Nhật mùa thu này.
Trong trường hợp mình ở HCM và bạn mình ở Hà Nội thì khi nộp hồ sơ visa sẽ nộp riêng ở hai nơi hay thế nào nhỉ?

Last edited:
Mình và anh người yêu cả hai vừa xin được multiple visa 3 năm 30 ngày ra vào, vui quá mọi người ạ :D Vì lần đầu mình đi 17 ngày, lần này xin 20 ngày đi không ngờ họ cho luôn 3 năm. Giờ lại bắt đầu lên lịch, ai có kinh nghiệm cho em hỏi mình có thể nào đặt Sims trước khi vào Nhật ko ạ. Vì lần trước lười mua Sims, thuê 4 chỗ Airbnb chỗ nào cũng có cục phát Wifi nên cả chuyến đi ko hề dùng Sims.
Có ai có kinh nghiệm tắm Onsen ngoài vùng Fukuoka, còn vùng nào gần Osaka ko ạ, vì em sẽ bay tới Osaka thay vì Haneda :D Cám ơn mọi người

Whoa chúc mừng bạn.

Đọc thấy dạo này visa nhật khó quá mà bạn được vậy.

cho mình hỏi vài câu:
- bạn xin tại SGN hay HAN vậy?
- bạn mới chỉ vào Nhật 1 lần trước đó thôi hả?
- passport bạn chắc có nhiều visa rồi hả?
- bạn xin bao nhiêu ngày thì có kết quả?

cám ơn nhiều.

Mình và anh người yêu cả hai vừa xin được multiple visa 3 năm 30 ngày ra vào, vui quá mọi người ạ :D Vì lần đầu mình đi 17 ngày, lần này xin 20 ngày đi không ngờ họ cho luôn 3 năm.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,579
191,431
Latest member
tranquyetdoan
Back