What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Nhật Bản (phần 2)

Hic. Nộp từ ngày 21/5 đến giờ. Ngày mai là đủ 8 ngày làm việc rồi mà hôm nay còn chưa nghe điện thoại gì nữa. Lo quá. :(

Update là mình đã rớt visa du lịch tự túc ở Sài Gòn,. Mặc dù đã đi châu Âu 3 lần, Hàn 1 lần. Có Multi visa châu Âu, Hàn.
Cho mình hỏi nếu mình có người bạn ở Nhật có thể viết thư mời giùm mình thì có thể xin lại ngay lập tức ko? Vì bạn mình chỉ là học sinh, người Nhật. Có hình chụp chung với gia đình.

Lại nhờ các bạn giải thích dùm mình vụ di chuyển . Mình tính mua thẻ Kyoto Access Tichket ( 1230Yen) để di chuyển từ San bay Kan sai về Kyoto . Theo nhu chỉ dẫn thì từ Kan sai đến ga Tengachaya ( ở ÓAKA) thì làm 1 phát đi thẳng với Tàu Nakai . Từ ga Tengachaya sẽ đổi qua đi Metro đến bến Metro Tenjim...( tên dài quá nên mình ...vậy ). Từ bến này sẽ chuyển sang sử dụng tàu lửa Hankyu để tới Kyoto . Cái khoản tàu lửa Hankyu này có bắt buộc phải đúng giờ hay k ? .Hay là nếu mình bị lỡ chuyến này thì cứ ngồi đồng ở đó chờ chuyến sau để đi tiếp tới Kyoto .Thẻ này rẻ , cũng k rắc rối khi chuyển tàu hay metro nhưng , mình chỉ lo là phải đúng giờ quy định . Giống như khi chúng ta đi máy bay , khi chuyển tiếp sang chặng khác để đi thì phải đúng giờ ghi trên vé, ý mình muốn hỏi là thế đó . Mong các bạn giúp mình.

Update là mình đã rớt visa du lịch tự túc ở Sài Gòn,. Mặc dù đã đi châu Âu 3 lần, Hàn 1 lần. Có Multi visa châu Âu, Hàn.
Cho mình hỏi nếu mình có người bạn ở Nhật có thể viết thư mời giùm mình thì có thể xin lại ngay lập tức ko? Vì bạn mình chỉ là học sinh, người Nhật. Có hình chụp chung với gia đình.

Lịch sử du lịch cỡ này mà vẫn bị rớt visa Nhật à :(

Đi theo tour có chắc đậu không vậy các bác? Nghe bị rớt sợ quá à. Bác nào biết dv làm visa Nhật giá tốt ở HCM chỉ em với.
Thì đầy đủ hồ sơ đi tour thì đậu thôi , vì tour sẽ chịu trách nhiệm cho bạn . Bác phải kiếm cái dịch vụ uy tính điền hồ sơ trung thực , không làm giả cho bác các giấy tờ . Đã xác định đi Nhật Bản là đắc đỏ nhất thế giới nên đừng so sánh giá cả từ lúc làm hồ sơ

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,580
191,431
Latest member
tranquyetdoan
Back