What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Nhật Bản (phần 2)

Update là mình đã rớt visa du lịch tự túc ở Sài Gòn,. Mặc dù đã đi châu Âu 3 lần, Hàn 1 lần. Có Multi visa châu Âu, Hàn.
Cho mình hỏi nếu mình có người bạn ở Nhật có thể viết thư mời giùm mình thì có thể xin lại ngay lập tức ko? Vì bạn mình chỉ là học sinh, người Nhật. Có hình chụp chung với gia đình.

Lịch sử du lịch cỡ này mà vẫn bị rớt visa Nhật à :(

Lịch sử du lịch không phải là yếu tố trọng yếu khi xét visa nhé. Quan trọng là nhân thân, công việc và nguồn thu nhập (ko phải lượng tiền), tính hợp lý của lịch trình và các booking đi kèm.

Đi nhiều vẫn có thể fail mà hộ chiếu trắng cũng có cơ hội pass.

Uh mình hơi shock vì thấy 2 bác kia ở dưới quê lên mà được visa trong khi hộ khẩu mình nằm ở phường đối diện lsq luôn hihi.
Hồ sơ này có phần nhỉnh hơn hồ sơ mình dùng để xin visa Schengen (thêm 50tr + multi Hàn) nên ai muốn đi châu Âu thì tự tin lên nhé.
Sắp tới mình sẽ xin lại theo dạng thư mời.

Mình biết dịch vụ làm visa Nhật giá 110$. Nếu bạn thấy giá đó tốt thì mình chỉ cho

Bạn ơi có thể cho mình xin contact của dịch vụ làm visa Nhật giá 110$ được không ạ? Và có thư mời luôn phải ko ạ? Mình cảm ơn.

Xin visa du lịch tự túc Nhật Bản bây giờ không cần thư mời nữa nha các bác, thủ tục mới đã thay đổi trên website của đại sứ quán

Các cao thủ cho mình hỏi ít thông tin về xin visa tự túc với. Mình tính tháng 11 đi Nhật ngắm lá đỏ, cho mẹ (65t) với con trai (8t) đi cùng. Mình chứng minh tài chính để chi trả cho cả 3 được đúng không? Nếu vậy thì cần khoảng bao nhiêu tiền nhỉ. Với lại xem giùm trường hợp mẹ con bà cháu nhà mình có khả năng cao đậu visa không

Bản thân: đã từng đi Nhật (2013, HC cũ), quanh quanh ĐNÁ, Ấn Độ, Nepal, Bhutan, Peru, Bolivia & Chile. Ngoài ra HC còn có visa Úc & Canada (multi) nhưng chưa đi. Lương lậu cũng tạm tạm (trên dưới $1000), hợp đồng dài hạn.
Bà & cháu: mới đi quanh mấy nước ĐNÁ

Nhà mình hộ khẩu Hà Nội nhưng sống trong SGN, có sổ tạm trú vậy chắc xin visa trong LSQ Nhật tại SGN được không?

Mọi người đều nói có giấy mời (cho dù không bắt buộc) thì khả năng đậu visa cao. Mình có bạn sống bên đó, có điều chồng bạn ấy mới có thẻ vĩnh trú, còn bạn ấy thì có visa (hay gì đó tương tự) phụ thuộc người có thẻ cư trú vĩnh viễn. Điều kiện bạn mình vậy có gửi giấy mời được không? Mà bạn có mời cả 3 mẹ con bà cháu mình được không, vì mình nghe nói hình như không được mời quá 2 người. Ảnh, FB... chứng minh quan hệ thì cũng chỉ giữa mình với bạn thôi

Cám ơn các bạn

Xin visa du lịch tự túc Nhật Bản bây giờ không cần thư mời nữa nha các bác, thủ tục mới đã thay đổi trên website của đại sứ quán
Web Hà nội hay HCM ,ở HCM thì làm gì có thư mời bác , đủ hồ sơ + thư mời là đậu 100% , trẻ tuổi , độc thân , lương tầm 10 đến cỡ 20tr cũng rớt như sung rụng kìa bác . Cái chính là cái thư mời bên Nhật chứ giấy tờ Việt Nam giờ có thể làm giả tất cả, tài chính , sổ tiết kiệm , việc làm , giấy kinh doanh giờ họ chả tin vào hồ sơ từ Việt Nam nữa đâu . Người đậu rất ít , người rớt thì họ cũng chỉ im và rất ít chia sẻ cho người khác biết . Mình cũng đã tự xin và tự rớt năm 2017

Web Hà nội hay HCM ,ở HCM thì làm gì có thư mời bác , đủ hồ sơ + thư mời là đậu 100% , trẻ tuổi , độc thân , lương tầm 10 đến cỡ 20tr cũng rớt như sung rụng kìa bác . Cái chính là cái thư mời bên Nhật chứ giấy tờ Việt Nam giờ có thể làm giả tất cả, tài chính , sổ tiết kiệm , việc làm , giấy kinh doanh giờ họ chả tin vào hồ sơ từ Việt Nam nữa đâu . Người đậu rất ít , người rớt thì họ cũng chỉ im và rất ít chia sẻ cho người khác biết . Mình cũng đã tự xin và tự rớt năm 2017
Hà nội đấy bác ơi, họ bỏ thư mời rồi, có thêm điểm mới là họ ủy thác cho một số cty làm đại lý ủy thác nhận hồ sơ dùm đsq, tớ gọi đến 1 trong các ủy thác đó và họ xác nhận lại là du lịch tự túc ko cần thư mời.

Các cao thủ cho mình hỏi ít thông tin về xin visa tự túc với. Mình tính tháng 11 đi Nhật ngắm lá đỏ, cho mẹ (65t) với con trai (8t) đi cùng. Mình chứng minh tài chính để chi trả cho cả 3 được đúng không? Nếu vậy thì cần khoảng bao nhiêu tiền nhỉ. Với lại xem giùm trường hợp mẹ con bà cháu nhà mình có khả năng cao đậu visa không

Bản thân: đã từng đi Nhật (2013, HC cũ), quanh quanh ĐNÁ, Ấn Độ, Nepal, Bhutan, Peru, Bolivia & Chile. Ngoài ra HC còn có visa Úc & Canada (multi) nhưng chưa đi. Lương lậu cũng tạm tạm (trên dưới $1000), hợp đồng dài hạn.
Bà & cháu: mới đi quanh mấy nước ĐNÁ

Nhà mình hộ khẩu Hà Nội nhưng sống trong SGN, có sổ tạm trú vậy chắc xin visa trong LSQ Nhật tại SGN được không?

Mọi người đều nói có giấy mời (cho dù không bắt buộc) thì khả năng đậu visa cao. Mình có bạn sống bên đó, có điều chồng bạn ấy mới có thẻ vĩnh trú, còn bạn ấy thì có visa (hay gì đó tương tự) phụ thuộc người có thẻ cư trú vĩnh viễn. Điều kiện bạn mình vậy có gửi giấy mời được không? Mà bạn có mời cả 3 mẹ con bà cháu mình được không, vì mình nghe nói hình như không được mời quá 2 người. Ảnh, FB... chứng minh quan hệ thì cũng chỉ giữa mình với bạn thôi

Cám ơn các bạn

Hồ sơ bạn lên chuyển ra xin ở Hà Nội sẽ dễ hơn bạn nhé! Bạn inbox hoặc tel số 0913010001 nếu cần mình sẽ hỗ trợ xin visa ngoài đầu Hà Nội, mình sẽ làm hồ sơ và nộp thay cho bạn để đảm bảo đỗ nhé!
Còn nếu vẫn muốn nộp trong Hồ Chí Minh thì bạn nhờ bạn bạn gửi thư mời về thoải mái, hồ sơ giấy tờ thư mời như trên web đã ghi bạn nhé!
Một ngừoi có thể mời 10 người cũng không sao, quan trọng đầu Việt Nam chứng minh tài chính thật tốt và hồ sơ thật đầy đủ.

Hà Nội cho nộp du lịch tự túc với điều kiện đã đi G7 bạn nhé!
Hồ Chí Minh thì có đi G7, Châu Âu, Mỹ vẫn cho trượt bình thường, và trượt xong chỉ có cách xin lại bằng cách nhờ bạn bè gửi thư mời về hoặc xin đi công tác. Nên nếu bạn nào có bạn bè thì nên nhờ bạn bè mời ngay từ đầu cho đảm bảo tỉ lệ ra visa.

Đây là thông tin mình cập nhật đến thời điểm hiện tại ở hai đầu tính đến 23/06 nhé các bạn.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,581
191,431
Latest member
tranquyetdoan
Back