What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Nhật Bản (phần 2)

Em mới lên lịch trình sơ sơ, em muốn xin ý kiến mọi người về lịch trình này, có thuận tiện ko, có bị quá sức ko, nên sửa đổi những gì ạ. Bọn em đều là nữ

Ngày 1: HN- Osaka- Kyoto
Chiều đi Chùa vàng, chùa bạc, Thanh THủy, Khu Gion (trong chiều và tối có đi dc hết những chỗ này ko ạ?)
Ngày 2: Kyoto: Rừng tre, 1000 Red Torii Gates, Nijo castle. Tối muộn Kyoto- Nagoya
Ngày 3: Nagoya: tour SHIRAKAWAGO
Ngày 4: Nagoya castle, Đền Atsuta
Chiều Nagoya-Tokyo. khu Asakusa
Ngày 5: Tokyo- Tomita: ngắm hoa tử đằng. Chiều quay lại Tokyo. Đền Meji, Cung điện, Shibuya
Ngày 6: Tokyo - Osaka: osaka castle
Ngày 7: shopping
Ngày 8: Osaka- Tokyo

Bạn ơi bạn định đi tháng mấy đấy, mình đang lên lịch trình 8 ngày nhưng đang định đi Hokkaido vì mình đi tháng 10, chắc chỉ mỗi Hokkaido có lá đỏ . Đang định đi lịch giống bạn đây , nhưng mấy ngày cuối là mình đi Hokkaido và về HN từ Tokyo

Hà nội đấy bác ơi, họ bỏ thư mời rồi, có thêm điểm mới là họ ủy thác cho một số cty làm đại lý ủy thác nhận hồ sơ dùm đsq, tớ gọi đến 1 trong các ủy thác đó và họ xác nhận lại là du lịch tự túc ko cần thư mời.

Trên web hướng dẫn là không cần thư mời, nhưng nếu đi tự túc, chứng minh tài chính tốt, công việc lương tốt, lịch sử đi các nước phát triển nếu đi nộp mà không có thư mới thì rớt vía Nhật rất nhiều luôn nhé

Update là mình đã rớt visa du lịch tự túc ở Sài Gòn,. Mặc dù đã đi châu Âu 3 lần, Hàn 1 lần. Có Multi visa châu Âu, Hàn.
Cho mình hỏi nếu mình có người bạn ở Nhật có thể viết thư mời giùm mình thì có thể xin lại ngay lập tức ko? Vì bạn mình chỉ là học sinh, người Nhật. Có hình chụp chung với gia đình.

nếu nộp cùng mục dích du lịch không được nha bạn, phải sau 6 tháng sau mới nộp lại đc, giờ bạn nộp lại có thư mời vẫn rớt nha, có người bị rồi

e vừa nhận được visa tự túc nhật hôm 9/7 vùa rồiddaaay bác ơi, đơn giản lắm ạ
nhà e có 3 người đi
1 người visa eu và hàn
2 người có mỗi hàn mà vẫn đậu hết bác ạ

nếu nộp cùng mục dích du lịch không được nha bạn, phải sau 6 tháng sau mới nộp lại đc, giờ bạn nộp lại có thư mời vẫn rớt nha, có người bị rồi

Mình nộp du lịch tự túc LSQ và bị reject cuối giữa tháng 6, đầu tháng 7 mình nộp lại dạng thăm bạn có thư mời và vẫn được cấp visa. Mình đã đi Nhật tự túc 7 lần, đang có visa Hàn, Mỹ, Canada, châu Âu và Úc multiple.

Mình nộp du lịch tự túc LSQ và bị reject cuối giữa tháng 6, đầu tháng 7 mình nộp lại dạng thăm bạn có thư mời và vẫn được cấp visa. Mình đã đi Nhật tự túc 7 lần, đang có visa Hàn, Mỹ, Canada, châu Âu và Úc multiple.

Bạn thấy 2 mục đích khác nhau không vậy ?

Bạn thấy 2 mục đích khác nhau không vậy ?

Có thư mời nghĩa là đã đổi mục đích rồi, chính bạn nói thế mà. Chứ làm sao có thư mời mà vẫn là du lịch được.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,579
191,431
Latest member
tranquyetdoan
Back