What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Nhật Bản (phần 2)

Whoa chúc mừng bạn.

Đọc thấy dạo này visa nhật khó quá mà bạn được vậy.

cho mình hỏi vài câu:
- bạn xin tại SGN hay HAN vậy?
- bạn mới chỉ vào Nhật 1 lần trước đó thôi hả?
- passport bạn chắc có nhiều visa rồi hả?
- bạn xin bao nhiêu ngày thì có kết quả?

cám ơn nhiều.
Sorry bạn bữa giờ lăn tăn bận dữ quá nên giờ mới trả lời được bạn.
Mình xin SG. Hộ khẩu SG luôn.
Trước đó mình xin visa đi Nhật lần đầu tháng 11/2016, chỉ được cấp Single, mặc dù mình có cm là đủ tài chính dư dả.
Mình từng đi Malay, Taiwan, đi ra vào Úc rất nhiều lần nhưng visa Úc thì là visa điện tử nên chỉ có dấu mộc thôi, Nhật, chưa đi G7. Mình làm cho cty nước ngoài, mọi hồ sơ nộp bằng tiếng anh hết.
7 ngày bạn, họ gọi điện mấy lần hỏi tè le, mình ghi 1 lá thư multiple bằng tiếng anh sướt mướt có chữ kí.
Mình nữ 24, người yêu 26, sổ tiết kiệm 600tr, lương 40tr/tháng.

Mình vừa nộp hồ sơ xin visa cho 2 vợ chồng sáng nay, hồi hộp quá không biết có ổn không nữa. Tối thứ 7 mới quyết định đi, ngồi lội hết topic nên hồ sơ chuẩn bị cũng ổn, không phải về bổ sung hay sửa chữa gì, nộp ở VFS khá dễ chịu chứ không cảm giác căng thẳng như ở đsq hihi

Chào mọi người, em có plan đi Nhật t11, đang nghiên cứu chuẩn bị hồ sơ để đầu t9 xin visa ở ĐSQ HN. Passport em mới đi 4 nước, chưa có G7. Em định nhờ bạn đang làm ở Nhật viết thư mời, có 1 việc này muốn nhờ mọi người tư vấn giúp.
Chuyến đi của em 9 ngày, nhưng em chỉ định qua thăm bạn em 3-4 ngày, còn lại tự túc đi chơi ở các thành phố khác. Vậy thư mời và lịch trình nên viết thế nào cho hợp lý? Viết đúng như thực tế hay cứ viết là 2 đứa đi với nhau cả chuyến? Mọi người ai đã từng xin case same như thế này có thể cho em xin cái thư mời để tham khảo được ko ạ?
Thanks all!

Chào mọi người, em có plan đi Nhật t11, đang nghiên cứu chuẩn bị hồ sơ để đầu t9 xin visa ở ĐSQ HN. Passport em mới đi 4 nước, chưa có G7. Em định nhờ bạn đang làm ở Nhật viết thư mời, có 1 việc này muốn nhờ mọi người tư vấn giúp.
Chuyến đi của em 9 ngày, nhưng em chỉ định qua thăm bạn em 3-4 ngày, còn lại tự túc đi chơi ở các thành phố khác. Vậy thư mời và lịch trình nên viết thế nào cho hợp lý? Viết đúng như thực tế hay cứ viết là 2 đứa đi với nhau cả chuyến? Mọi người ai đã từng xin case same như thế này có thể cho em xin cái thư mời để tham khảo được ko ạ?
Thanks all!

Mình cũng như bạn, định đi thăm bạn vài ngày rồi đi chơi tự túc. Nhưng hồ sơ m tương đối ok nên mình ko nhờ b viết thư mời mà m xin tự túc luôn. Trường hợp của b m nghĩ b cứ xin đi thăm bạn thôi, coi như chỉ đến thăm mỗi bạn, ko cần viết lịch trình đi chơi tự túc, đỡ phải chuẩn bị nhiều giấy tờ lịch trình booking phòng các nơi ở.

Xin chào cả nhà,e mới hết visa multi mà muốn tháng 11 quay lại nhật và đang chuẩn bị hồ sơ.không biết hồ sơ xin visa nhật có gì thay đổi nhiều không ạ.Bac nào mới đi xin visa có thể cho e xin ít thông tin với,hồ sơ gồm chuẩn bị những gi?e cảm ơn nhiều ạ

Xin chào cả nhà,e mới hết visa multi mà muốn tháng 11 quay lại nhật và đang chuẩn bị hồ sơ.không biết hồ sơ xin visa nhật có gì thay đổi nhiều không ạ.Bac nào mới đi xin visa có thể cho e xin ít thông tin với,hồ sơ gồm chuẩn bị những gi?e cảm ơn nhiều ạ

Mình mới nộp thứ ba tuần trước (du lịch tự túc). Hồ sơ gồm có 1 ảnh 4.5x4.5, 1 tờ khai visa, lịch trình (form trên web đsq), vé máy bay, booking nơi ở khớp lịch trình, chứng minh công việc, chứng minh tài chính (m nộp sao kê ngân hàng + xác nhận sổ tiết kiệm). M thấy cũng toàn cơ bản, chắc vẫn như lần trước bạn nộp thôi :D

Dear mọi người, cho mình xin ý kiến về việc khảo sát xem nộp HS qua VFS hay LSQ xác xuất pass visa bên nào cao hơn? Căn cứ thực tế các trường hợp vừa qua.
VFS ko có phỏng vấn
LSQ có phỏng vấn trực tiếp vài câu, mình nghĩ yếu tố này phần nào đó qdinh việc pass visa (hỏi kỹ về lịch trình này nọ) mình đã đi Nhật 3 lần(single) & lần nào họ cũng hỏi kỹ lịch trình.
Tuần sau mình dự định xin tiếp đi mùa thu nhưng xem tình hình có vẻ ko ổn, mọi người cho xin vào ý kiến đóng góp nhé. Tks

Dear mọi người, cho mình xin ý kiến về việc khảo sát xem nộp HS qua VFS hay LSQ xác xuất pass visa bên nào cao hơn? Căn cứ thực tế các trường hợp vừa qua.
VFS ko có phỏng vấn
LSQ có phỏng vấn trực tiếp vài câu, mình nghĩ yếu tố này phần nào đó qdinh việc pass visa (hỏi kỹ về lịch trình này nọ) mình đã đi Nhật 3 lần(single) & lần nào họ cũng hỏi kỹ lịch trình.
Tuần sau mình dự định xin tiếp đi mùa thu nhưng xem tình hình có vẻ ko ổn, mọi người cho xin vào ý kiến đóng góp nhé. Tks

Mình chưa từng nộp HS trực tiếp ở Lãnh sự quán nhưng nộp qua VFS rồi vì nhóm mình ở tỉnh, chỉ cần 1 người đi nộp đại diện thôi. Nếu nộp trực tiếp thì phải có mặt đủ cả, chỉ trừ mẹ mình hơn 60t thì được đại diện nộp thay nhưng phải mang giấy khai sinh chứng minh quan hệ. Nhóm 4 người nộp VFS có hồ sơ lịch trình, booking khách sạn y như nhau, chỉ khác về lịch sử du lịch và tài chính cá nhân. Kết quả 2 rớt 2 đậu.

Hồ sơ không thay đổi vẫn như xưa thôi bác, bác cho thêm tài chính mạnh chút xem có được visa dài hạn hơn không?
Chúc bác may mắn!

Thanks all!

Bạn bạn mời, có thể gặp bạn bạn ở bất cứ đâu chứ không cần thiết phải ở nhà bạn ý nhé!
Lịch trình hợp lí chi tiết, có thể đầy đủ các booking khách sạn theo lịch của bạn là được.
Nhưng như bạn ở trên nói, bạn cứ làm lịch đến thăm và chơi với bạn, đỡ phải booking khách sạn, sau khi có visa bạn đi đâu làm gì tùy ý bạn, không ai kiểm tra nhé!

VFS ko có phỏng vấn

Nộp đâu tỷ lệ pass visa cũng như nhau nhưng về cảm quan nếu bạn tự tin hết toàn bộ giấy tờ và có time nên đến Lãnh sứ quán, các chị ý check luôn ở cửa là duyệt visa luôn theo những câu phỏng vấn về lịch trình xem bạn có nắm kỹ lịch trình hay không?

VFS cũng chỉ là chuyển hồ sơ qua Lãnh sứ quán và bên Lãnh sứ quán có thể gọi điện phỏng vấn bạn về nội dung bạn đã xin.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,578
191,431
Latest member
tranquyetdoan
Back