What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Thái Lan (Phần 3)

Re: Bangkok: I love you...

bạn gọi hotline bên divui.com hỏi mua vé đi Ayutthaya cho tiện nhé, có xe đưa đón đi đỡ phải mệt luôn. Ở sân bay mình nghĩ là có bán sim 3G đó bạn.

Sân bay bán sim ở lầu 2 gần thang máy xuống gate No 8 đó bạn nhé...Ko thì cứ Search Dtac Hall ở Suvarnabhumi là ra ngay

Chào các anh chị :D
Em định đi Thai vào thứ 5 ngày 3/9/2015 và về thứ 4 ngày 9/9/2015. Sau đây là plan sơ lược của em. Em có đọc nhiều thông tin về đi thái,nhưng vẫn đang rất hoang mang vì đây là lần đầu tiên em đi ra nước ngoài,mong các anh chị góp ý cho em với ạ. Em chưa book khách sạn,cũng chưa biết nên như nào ạ. Em đi 4 người,toàn nữ ạ. Kế hoạch của em như sau :

Thứ 2 em định cả ngày đi shopping
Thứ 3 không có plan gì hết :(
Thứ 4 nghỉ ngơi chiều về VN.
Các anh chỉ thấy em có nên thay đổi gì ko,nên đi đâu ? Em thấy mấy chùa thì vé thăm quan đăt quá. Em muốn hỏi có 1 ng lớn (55 tuổi) còn đâu 3 đứa (23,24) tuôi thì nên đi đâu là phù hợp ạ?
Em cảm ơn mọi người :D

Đọc sơ qua thì lịch trình của bạn sai trầm trọng về cơ bản hết trơn rồi. Ví dụ như tới PTY lúc 8-9h sáng thì bạn bảo về khách sạn. Trên thực tế thì 14h mới là giờ nhận phòng, trừ khi bạn chịu chi thêm 1 đêm tiền phòng (or a half) cho một buổi sáng chỉ để đồ hoặc là bạn dự tính như thế nào đó.
Bạn cũng ko nên đi về BKK rồi hôm sau mới đi PTY....
Mình cũng ko biết bạn bay tới sân bay nào?
Về các điểm đến thì bạn xác định xem mình thích mua sắm hay tham quan. Như bạn nói tham quan mắc thì bạn có thể mua ở Hotels2thailand hoặc Thaitourismguide hoặc divui thì sẽ tiết kiệm hơn.
Thái lan có thể đáp ứng mọi nhu cầu của du khách nên trừ khi bạn không xác định được mục đích của mình hoặc chưa nghiên cứu kỹ thôi. Lần nào mình đi cũng ko đủ time chứ không phải là ko biết đi chỗ nào.
Bạn nên bình tĩnh nghiên cứu lại để đọc bài post của mình và bài update của mọi người thêm nhé.

Cho mình hỏi từ sân bay Survanabhumi đến Pattaya có bus vào buổi tối không và nếu có thì chuyến muộn nhất là mấy giờ? Theo lịch thì bạn mình sẽ đến sân bay lúc 19:45, chưa tính thời gian nhập cảnh.

Trong trường hợp không có thì từ sân bay vào tối muộn thì mình theo link này thì thấy có chuyến muộn nhất là 23h cơ. http://www.pattayabus.com/en/routes-schedules/bangkok-to-pattaya/#1
Vậy mình muốn hỏi từ sân bay Survanabhumi ra bến nào gần nhất, và đi cách nào để đi đến
Eastern Bus Terminal (Ekamai) To Pattaya Bus Terminal (chuyến muộn nhất là 23h)
Northern Bus Terminal (Morchit 2) To Pattaya Bus Terminal (chuyến muộn nhất là 22h)
Bangna Bus Stop To Pattaya Bus Terminal (chuyến muộn nhất là 21h)

Cảm ơn các chuyên gia nhé!

Có bạn nhé. theo link này nè http://www.airportpattayabus.com/suvarnabhumi-airport-pattaya-bus-schedule-timetable

Đúng gate 8 luôn đấy, 22h là chuyến cuối

Dạ vâng ạ. Nhưng tại vì em đến sân bay survanabhumi tầm đấy sợ không có bus đi Pattaya từ sân bay nên mới định ở đêm tại bkk rồi mớt đi pattaya. Đầu tiên em tính ở bkk từ t5-hết sáng t2 rồi mới đi pattaya. Vì định đi chợ cuối tuần vào chủ nhật ạ. Nhưng sợ mỗi là đi pattaya về thẳng sân bay luôn nhớ rắc rối hay sự cố gì trễ chuyến bay thì tèo. Tại em cũng có 1 bạn nữa bay về SG thay vì về HN như em nên giờ bay hơi chênh lệch. Đầu tiên em nghĩ plan như vậy để tránh sơ xuất thôi. Hic.
Còn tham quan với mua sắm thì sau khi có bạn tư vấn ở trên em chắc sẽ đi thêm cả ayutthaya nữa ạ. Tại vì lịch trình vừa thăm quan vừa mua sắm nên em mới không biết nên ở đâu ạ :D
Cảm ơn anh/chị đã tư vấn ^_^

Dạ vâng ạ. Nhưng tại vì em đến sân bay survanabhumi tầm đấy sợ không có bus đi Pattaya từ sân bay nên mới định ở đêm tại bkk rồi mớt đi pattaya. Đầu tiên em tính ở bkk từ t5-hết sáng t2 rồi mới đi pattaya. Vì định đi chợ cuối tuần vào chủ nhật ạ. Nhưng sợ mỗi là đi pattaya về thẳng sân bay luôn nhớ rắc rối hay sự cố gì trễ chuyến bay thì tèo. Tại em cũng có 1 bạn nữa bay về SG thay vì về HN như em nên giờ bay hơi chênh lệch. Đầu tiên em nghĩ plan như vậy để tránh sơ xuất thôi. Hic.
Còn tham quan với mua sắm thì sau khi có bạn tư vấn ở trên em chắc sẽ đi thêm cả ayutthaya nữa ạ. Tại vì lịch trình vừa thăm quan vừa mua sắm nên em mới không biết nên ở đâu ạ :D
Cảm ơn anh/chị đã tư vấn ^_^

Mình có vài điểm góp ý thôi, chúc bạn đi vui vẻ nhé:
1. Thời gian bạn đi khá dài, BKK và Pat không thôi mình thấy phí quá, budget bạn thế nào, có thể đi thêm Ayutthaya, Huahin, Koh Samet?
2. Xuống BKK bạn có thể đi luôn về Pat, thành phố này ngủ muộn lắm, yên tâm bạn đi walking street ngay tối đó cũng được. Nếu vẫn muốn ngủ lại BKK thì ở gần Ekamai BTS, trạm xe bus ở gàn đó.
3. Ở BKK muốn đi thăm chùa và khaosan thì bạn book các khách sạn gần khaosan road. Hoàng Cung đắt quá thì bạn có thể bỏ qua, nhưng các chùa cũng không thu vé quá đắt, có chùa còn không thu, nên cố gắng sắp xếp đi thuyền dọc bờ sông thăm vài ngôi chùa nếu thích.
Dạ vâng ạ. Em cảm ơn :D. Sau khi xem anh/chị góp ý em quyết định sẽ thêm ayutthaya vào lịch trình ạ. Còn vụ hotel với việc đi ở bkk-pat thì chắc em phải xem xét lại vì mới đựoc góp ý là ko ổn :(

Dạ vâng ạ. Em cảm ơn :D. Sau khi xem anh/chị góp ý em quyết định sẽ thêm ayutthaya vào lịch trình ạ. Còn vụ hotel với việc đi ở bkk-pat thì chắc em phải xem xét lại vì mới đựoc góp ý là ko ổn :(
Nếu lịch của bạn vẫn là đi Pat hoặc Ayu vào thứ 7 thì cho mình nhập hội với hehe :)) tuần đấy mình cũng định xuống đó chơi.

Hi, sau khi ráng lội hết 170 trang thì mình cũng tìm dc kha khá thông tin mình cần. Sắp tới nagỳ 17/7 mình đi Thái bằng AA, mình muốn hỏi là lúc về mình bay chuyến 7h45 sáng v nên đi gì ra sân bay( mình ở ks Bangkok city hotel). Thêm nữa là siam square khác j với siam center v mấy bạn???

Cho mình hỏi từ sân bay Survanabhumi đến Pattaya có bus vào buổi tối không và nếu có thì chuyến muộn nhất là mấy giờ? Theo lịch thì bạn mình sẽ đến sân bay lúc 19:45, chưa tính thời gian nhập cảnh.

Trong trường hợp không có thì từ sân bay vào tối muộn thì mình theo link này thì thấy có chuyến muộn nhất là 23h cơ. http://www.pattayabus.com/en/routes-schedules/bangkok-to-pattaya/#1
Vậy mình muốn hỏi từ sân bay Survanabhumi ra bến nào gần nhất, và đi cách nào để đi đến
Eastern Bus Terminal (Ekamai) To Pattaya Bus Terminal (chuyến muộn nhất là 23h)
Northern Bus Terminal (Morchit 2) To Pattaya Bus Terminal (chuyến muộn nhất là 22h)
Bangna Bus Stop To Pattaya Bus Terminal (chuyến muộn nhất là 21h)

Cảm ơn các chuyên gia nhé!

muathuvang148 lại muốn đi Thái à ? Theo mình chuyến bay đến trể không còn xe đi Pattaya thì nên ngủ lại ở airport, mai đi sớm không nên vội đi ở nơi chưa biết gì vừa mệt lại vừa lo, phi trường của Thái ngủ cũng Ok mà...

Hi, sau khi ráng lội hết 170 trang thì mình cũng tìm dc kha khá thông tin mình cần. Sắp tới nagỳ 17/7 mình đi Thái bằng AA, mình muốn hỏi là lúc về mình bay chuyến 7h45 sáng v nên đi gì ra sân bay( mình ở ks Bangkok city hotel). Thêm nữa là siam square khác j với siam center v mấy bạn???

7h45 thì sớm quá, lại có mặt trước 3 tiếng, theo mình thì đi taxi ra cho ổn.

Taxi nha bạn.
Siam square đối diện siam paragon. Là nơi có nhiều nhà thiết kế Thái Lan mở các boutique. Cũng có một vài quầy bán đồ vintage. Sinh viên học sinh cũng đi quanh khu này khá nhiều. Khu đằng quanh quanh square có khơ khớ hôt gơn đi lại :v điểm trừ là khu này điều hòa chỉ có ở trong từng gian hàng nên khá nóng.

Siam center thì đang đóng cửa sửa chữa rùi nhé.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,584
191,440
Latest member
Rymth
Back