What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Thái Lan (Phần 3)

Re: Săn vé đi Thái

Mình mới thấy có 2 chỗ săn vé đi Thái được nè mí bồ.

1. Cuộc thi trên FB của TAT Hochiminh

Link tham gia trên điện thoại:
https://vnbrandmaker.com/ssl/
Link tham gia trên máy tính, laptop:
https://www.facebook.com/TATHochiminh/app_417523315085880

2. Cuộc thi trên FB của FPT Shop Online
Link tham khảo nội qui đây nhé:
http://fptshop.com.vn/tin-tuc/Thong...e-cung-microsoft-lumia-540-voi-fpt-shop-26305

Mình mém thẳng giải ngày :) . Vẫn đang chăm chỉ để chơi nè :)

Cho hỏi thăm tí kinh nghiệm đi phuket ^_^

Cho mình hỏi thăm 1 tý chia sẻ đi phuket 2ngay 2 đem đi những đâu ạh?và dự định qua đảo ko phi phi,và ở phuket có những đia điểm gì chơi,và nên di chuyển từ phuket bang may bay hay bus và ở ks ở khu bãi niển patong ok ko :) tks

Re: Bangkok: I love you...

Cảm ơn mọi người đã góp ý cho em ạ. Sau đây em định chỉnh lịch trình của em như sau ạ.
Em đi từ t5 ngày 3/9 đến t4 ngày 9/9 về ạ
Thứ 5 ngày 3/9 em đến sân bay suvanabhum vào lúc 7pm tối. Chưa tính thời gian check-in ạ. Nếu kịp thì em đi bus ở sân bay đến pattaya. Còn ko thì đi đến bến xe ekkamai rồi đi xe bus xuống pattaya ạ. Liệu như thế có ổn không ạ? Xuống pattaya em đinh ở hotel nào gần khu walking street để tối đó đi chơi luôn. Nhưng xuống Pat muộn vậy thì đi lại có tiện ko ạ?
Thứ 6. Buổi sáng em sẽ đi đảo Coral,buổi chiều từ đảo về em định đi tượng phật khắc trên núi với khu làm rượu ở cạnh đó. Silver Lake thì phải ạ. Buổi tối chắc free tham quan linh tinh thôi ạ
Thứ 7. Sáng e định đi Art Paradise hoặc mini Siam để chụp choẹt thôi ạ. Chiều thì về lại bangkok. Tối đó em định đi Khaosan Road chơi ạ
Chủ nhật. Cả ngày ở chợ chatuchak. Tối thăm quan Chinatown
Thứ 2 em định đi ayatthuya cả ngày ạ. Em muốn đến mấy chùa chính ở đó mà k biết đến đấy ngta có offer city tour ko nhỉ. Hay phải book từ bangkok ạ? Tự đi thì có khó khăn lắm ko ạ? E muốn thăm quan Wat mahatat vì có đầu phật ở trong rễ cây ấy ạ. E mới thêm điểm đến này vào lịch trình vì có bạn khuyên em như vậy ạ,nên vẫn hơi lờ mờ. Hic
Thứ 3 thì cả ngày cho mấy shopping mall thôi ak.
Thứ 4 buổi sáng đi mua vài đồ hoa quả hay gì đó tuơi mang về. Liệu có vấn đề j k nếu e mag hoa quả tuơi về ạ. Vd như xoài ấy ạ. Chiều thì ra sân bay rồi về thôi ak
Mọi người lại cho em ý kiến nhé. Em cảmnown ạ

Em đi thuyền trên sông trên đường đi Hoàng Cung và Wat Arun, có bến là chợ sỉ hoa, có rau và xoài rẻ lắm, anh cũng mua tại đó 1 kg xoài, 1 kg nấm đông cô tươi, 1 kg măng tây rẻ kinh khủng, ăn cho nhớ.

Re: Thông tin du lịch Thái Lan (Phần 2)

Các bác cho em hỏi thuê xe máy ở Pattaya là ở khách sạn nào cũng cho thuê hả? Có yêu cầu xuất trình bằng lái quốc tế mới cho thuê không? Em chỉ có bằng lái VN thôi àh? Vậy có thuê được không?

Mọi người ơi, mình tính đi Thái 7 ngày 6 đêm , mà mình ở Chiangmai 1 đêm, Pai 2 đêm, Bangkok 3 đêm. Như vậy có ít ko hay là đủ vậy mn? Mình thấy PAi dễ thương quá nên muốn ở 2 đêm luôn mà ko biết có nhìu nơi để đi hok. Anh chị nào rành Pai chỉ mình với nhoa!!!!!! Thanks nhiều lắm!!!

Em đi thuyền trên sông trên đường đi Hoàng Cung và Wat Arun, có bến là chợ sỉ hoa, có rau và xoài rẻ lắm, anh cũng mua tại đó 1 kg xoài, 1 kg nấm đông cô tươi, 1 kg măng tây rẻ kinh khủng, ăn cho nhớ.
Thế hả anh. Vậy là xuống ở bến chợ sỉ hoa ạ? Em chỉ lo ko đc mang về thôi,chứ hải quan k bắt là may rồi. Hehe. Cảm ơn anh ^_^

Re: Nhờ tư vấn plan Bangkok-Pattaya 6 ngày 5 đêm đi tối về tối.

Mình ăn ở Magic Food rồi, cũng ko có gì là quá đặc biệt ngoài giá rẻ hơn so với trong sân bay, trong khi đó tầm 23h hoặc 23h30 gì đó là tàu điện ngừng hoạt động.
Vì vậy bạn nên cân đối thời gian khi bạn tới nơi để quyết định xem có nên ăn uống ở khu này ko hay cứ vào thành phố rồi tính sau.

Ngoài ra lưu ý bạn là an ninh ở Pattaya ko tốt như ở Bangkok, mình đã từng bị lừa 500 baht ngay trước cửa ks mà mình thuê (Tune hotel) sau đó vào trình bày với lễ tân thì họ chỉ an ủi vài câu và nói lần sau nên cẩn thận hơn, có báo cảnh sát cũng chẳng lấy lại đc đâu.
Đợt mình từ Bangkok đi Pattaya ra tận bus terminal bắt xe đi và đúng là ác mộng khi bị nhầm lẫn giữa xe đi thẳng và xe cứ vài trạm dừng 1 lần hậu quả là đi từ sáng đến tối mịt mới tới nơi, vậy nên bạn cũng nên lưu ý nhé.

Ở Bangkok có vẻ bạn bỏ qua Grand palace, chùa Phật ngọc...?

Bạn cho mình hõi xíu, làm sao nhận biết được xe từ Pattaya về Bangkok là đi thẳng hay là xe vài trạm lại dừng vậy? Tháng 6 này mình đi rồi. Bạn cho mình biết với.

Thanks

Re: Nhờ tư vấn plan Bangkok-Pattaya 6 ngày 5 đêm đi tối về tối.

Bạn cho mình hõi xíu, làm sao nhận biết được xe từ Pattaya về Bangkok là đi thẳng hay là xe vài trạm lại dừng vậy? Tháng 6 này mình đi rồi. Bạn cho mình biết với.

Thanks

Bạn ra bus station của Pat, thấy quầy bán vé đi về bến Ekamai - BKK thì vào mua, mình chẳng thấy nó dừng gì cả, có chăng là nó bị tắc đường lúc đi vào BKK, và nó sẽ dừng lại ở mấy bến BTS trước BTS Ekamai cho vài người xuống trước vì nhiều người ở khu đó (Udomsuk, On Nut).

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,582
191,438
Latest member
quannqd90
Back