What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Thái Lan (Phần 3)

Các Bác phượt cho em hỏi ở sân bay cũ nói riêng và ở thái lan nói chung mình đi xe taxi màu gì để yên tâm và ko bị chặt chém ạ.
Xe nào cũng bị chặt cả :)))

Đùa thôi, ra chỗ quầy taxi service người ta ghi ticket cho, xong có taxi dẫn tay bạn ra xe, ân cần mở cửa đón bạn vào, bật công tơ mét chở bạn về nhà nhé (Phí của dịch vụ này là 20B hay 50B ý chả nhớ haha)

vậy e lạc quan quá rồi =.= , e coi bản đồ thì thấy nó nằm trên đất liền luôn, giờ nhìn kỹ lại mới thấy không có đường đi, vậy chắc tụi em thuê xe máy đi vòng vòng Ao Nang thôi :(

dạ chưa có kinh nghiệm gì hết, tụi em dự định cũng mang theo mền mỏng, e đến Bangkok và đi Krabi cũng ở sân bay Don Muaeng luôn nên sẽ đỡ phần di chuyển. Ngày 10 tụi em tính book tour đi đảo Phi Phi và vịnh Maya trong ngày. Nhưng theo như em đọc các bài kinh nghiệm đi Krabi trước là từ sân bay Krabi chỉ có bus hoặc xe taxi ở sân bay thôi. Mình có thể bắt taxi chạy meter ở sân bay Krabi không anh? Vì 600 baht cho 1 lượt tới Ao Nang thì e thấy hơi nặng :(

dạ chưa có kinh nghiệm gì hết, tụi em dự định cũng mang theo mền mỏng, e đến Bangkok và đi Krabi cũng ở sân bay Don Muaeng luôn nên sẽ đỡ phần di chuyển. Ngày 10 tụi em tính book tour đi đảo Phi Phi và vịnh Maya trong ngày. Nhưng theo như em đọc các bài kinh nghiệm đi Krabi trước là từ sân bay Krabi chỉ có bus hoặc xe taxi ở sân bay thôi. Mình có thể bắt taxi chạy meter ở sân bay Krabi không anh? Vì 600 baht cho 1 lượt tới Ao Nang thì e thấy hơi nặng :(

Nếu chưa mua vé đi Don Muaeng thì đi theo cái link này cũng hay nè: http://baynhe.vn/du-lich/thailand/cach-di-ra-dao-thai-lan-bang-dich-vu-island-transfer-cua-airasia
Còn mua vé rồi thì tự đi như các kinh nghiệm của phuot thủ đi trước thôi... Bắt taxi yêu cầu nó chạy meter thì đi. 600 bath đi Ao Nang thì kiếm thêm bạn đồng hành... Chúc em có chuyến đi như ý.

do lần đầu đi nên e lo xa lắm, vé máy bay khứ hồi Bangkok là Nok Air, còn khứ hồi Krabi là Thai Lion Air, book khách sạn Ao Nang, khách sạn Bangkok, em còn lên kế hoạch hết, anh có kinh nghiệm đi Trip Train thăm cánh đồng hoa hướng dương ở Lopburi chưa anh?

do lần đầu đi nên e lo xa lắm, vé máy bay khứ hồi Bangkok là Nok Air, còn khứ hồi Krabi là Thai Lion Air, book khách sạn Ao Nang, khách sạn Bangkok, em còn lên kế hoạch hết, anh có kinh nghiệm đi Trip Train thăm cánh đồng hoa hướng dương ở Lopburi chưa anh?

Chuẩn bị vậy là tốt rồi. Chắc chuyến đi sẽ thành công. Cánh đồng Hoa hướng dương ở Lopburi, Anh chưa đi. Tháng 12 này sẽ đi. Em có thể tìm hiểu ở các phuot thủ khác đã đi rồi về viết bài. Chúc em may mắn.

Cho mình hỏi free shuttle bus qua lại giữa 2 sb Don Muang và Suvarnabhumi phải có boarding pass ở sân bay cần đến.
Vậy nều từ trung tâm BkK mình di chuyển tàu điện đến sb suvarnabhumi rùi trình boarding pass chuyến bay từ Don Muang thì có được đi free shuttle bus o???
Tức là ko bay ở suvarnabhumi, nhưng đi tàu điện đến (vì tàu điện dễ đi hơn bus từ BTS Mochit đi Don Muang) sẵn tham quan sb suvarnabhumi lun, rùi mới bắt free bus đi Don Muang

em thấy Cánh đồng Hoa hướng dương ở Lopburi ít ai chia sẻ kinh nghiệm đi, theo như em tìm hiểu thì chỉ vào thời điểm em đi là mùa hoa, nhưng họ hạn chế tour, có vào các ngày cụ thể nào đỏ, nhưng em lại chưa biết chính xác là ngày nào, có trùng vào thời điểm em ở Bangkok không? Nên muốn đi nhưng còn mù mờ quá anh :(

@KTNX: trường hợp của em quá OK, nhưng theo anh nghĩ em nên ra bến Morchit, rồi bus 29 sẽ nhanh và rẻ hơn (vì giá vé Bts rẻ hơn airportlink, bus 29 9baht, cự ly từ Morchit đến Donmuang, gần hơn từ Suvar).
@thuyngan410: theo thông tin trên internet vào mùa sunflower Thai rail sẽ có train trip phục vụ nhưng chỉ những ngày cuối tuần, vé nên mua trước 1 ngày vì dân Thái đi đông giá khoảng 300baht.
Anh sẽ đi nhưng đi hướng Saraburi, điểm đến là ga Muak Lek, train này rất rẻ, đến tận nơi, depa mỗi ngày, hy vọng là bước xuống ga là thấy sunflower khỏi cuốc bộ nhiều, ngoài ra Muak Lek có thác nước 7 tầng...
Việc em hỏi xe tại sân bay Krabi, đi taxi chi cho đắt, từ sân bay taxi đi bộ ra mặt đường quốc lộ (cách sbay khoảng 100m), đi bộ qua bên kia đường (do xe Thái đi bên trái) có 1 trạm xe buýt (trạm xe là cái nhà gỗ nhỏ có ghế, lợp ngói) bắt xe
Soongtheo về Krabi town 20-30 baht, xe chạy rất nhanh, về Krabi town dạo chơi, ăn uống rất rẻ, thuê xe máy tại đây cũng rẻ (biết thêm Krabi town), khi đến Krabi town hỏi lái xe Soong theo đi Ao Nang đậu tại đâu (quanh quanh đó thôi) ra Ao Nang có 20-40 baht ah.

Bạn ơi bạn bọok vé của Thai Lion Air bằng thẻ ngân hàng nào vậy, 2 thẻ visa ACB (debit) và Viettin (credit) của mình đếu ko thanh toán được.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,578
191,431
Latest member
tranquyetdoan
Back