What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Trung Quốc

Status
Not open for further replies.
thôi thế thì thôi...!!!!!dù sao cũng không thể theo cùng chuyến này rồi!!!!mặt mũi tớ méo xệch hôm qua đến giờ, khóc tức tửi, hu hu hu ... Bao giờ bạn đi vòng vèo vào TẠNG thì ới mình với nhé

Ở TQ đổi tiền ở ngân hàng nào cũng được, nhưng phải là ngân hàng quốc doanh. Khi đổi tiền phải có bản photo hộ chiếu.

Zời ạ, thông được visa thì lại vướng hộ chiếu,hộ chiếu của bạn mình nếu tính từ ngày aply visa thì còn hạn trên 6 tháng, nhưng tính từ ngày nhập cảnh dự kiến lại dưới 6 tháng. Không rõ có đóng được visa không nữa. Mùng 6.10 mới biết được.Mà kế hoạch là 10.10 lên đường.Nếu không thì tụi mình lại phải lùi lại để gia hạn hộ chiếu đã. Các bạn nhớ để ý chi tiết này và kiểm tra lại hộ chiếu của mình nhé nhé.
Mĩnh cũng chọn Mix Hostel:)

Last edited:
Bắc Tứ Xuyên lại mở cửa rồi các bác ơi! Đi Langmusi thôi:

picture.php

picture.php

Last edited:
Là quả homestay, trek bằng ngựa trên thảo nguyên, tập vắt sữ Yak...

picture.php

có tui đây, vẫn đang rất sẵn sàng, ban likemoon co đồng ý hội này làm thêm nhóm nữa đi cùng không? cavoi và xấu xí có biết tiếng TÀU ko?
Chắc Moon không có vấn đề gì trong viẹc chia xẻ với bạn về lộ trình, thời gian biểu, cách đi lại, ăn ở (cùng cách đặt vé, book phòng).
Đặt vé máy bay online. Đặt phòng hostel cũng online (hoặc qua email). Moon chỉ không thể giúp các bạn làm những việc đó vì sức có hạn. Nhưng nếu các bạn đi cùng lộ trình và thời gian thì OK chẳng có vấn đề gì. Càng vui nhỉ :)

alo alo! có bạn nào mê cửu trại nữa thì vào luôn đi. bác nào biết tiếng thì tốt nhất, vì ngôn ngữ hình thể của mình giới hạn lắm ạ! xứ cửu trại ấy thì lại xa xôi, mình sợ hỏi đường về sài goòn lại được đưa sang tây tạng

Tớ tưởng bạn Uyenuyen đi CTC rồi, bây giờ lại đi nữa àh, bạn định đi những đâu ở Tứ Xuyên, tớ sẽ bổ sung thêm thông tin cho bạn. Rủ ở đây chắc ít người biết, bạn sang TTVN chắc sẽ có nhiều người hơn nhiều. Nhưng trước khi rủ ai, bản thân bạn phải biết bạn muốn đi đến đâu và thiết kế lên lịch trình đã. Nhóm CTC bên TTVN có vẻ như đã chốt sổ rồi thì phải, thời gian đẹp để đến CTC là 15-25 nhé, khẩn trương lên thôi.

Moon ơi! cho mình lịch trình của bạn và hướng dẫn mình đặt vé mbay với. Mình sẽ có 2 người tháp tùng với nhóm của bạn nhé và tự takecare những việc cần thiết. cám ơn nhiều nhiều! Mình chỉ sợ cái khoản 1 mình nơi xứ lạ thôi!!! ym: [email protected]. Nhóm bên ttvn đến 24/10 mới khởi hành, mình lo sẽ trễ mất khoản tg đẹp nhất o ctc. Chủ yếu là mình muốn đi ctc, còn những nơi khác thì đi thêm được chỗ nào thì sung sướng thêm chỗ ấy

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,929
191,778
Latest member
hahahwing
Back