What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Trung Quốc

Status
Not open for further replies.
Moon ơi! cho mình lịch trình của bạn và hướng dẫn mình đặt vé mbay với. Mình sẽ có 2 người tháp tùng với nhóm của bạn nhé và tự takecare những việc cần thiết. cám ơn nhiều nhiều! Mình chỉ sợ cái khoản 1 mình nơi xứ lạ thôi!!! ym: [email protected]. Nhóm bên ttvn đến 24/10 mới khởi hành, mình lo sẽ trễ mất khoản tg đẹp nhất o ctc. Chủ yếu là mình muốn đi ctc, còn những nơi khác thì đi thêm được chỗ nào thì sung sướng thêm chỗ ấy
Tối mai đi off ở đây để gặp bạn Moon nhé: https://www.phuot.vn/showthread.php?goto=newpost&t=2117

D1-18/10(T7): Bus Hanoi-Nanning, Bay Nam Ninh - Thanh Do, toi ngu lai Thanh Do

D2-19/10(CN): Sang di Nga Mi, ngu tren nui Nga Mi

D3-20/10(T2): Tu Nga Mi ve Thanh Do, ve som di choi luanh quanh Thanh Do, toi xem show mua doi mat, ngu tai Thanh Do

D4-21/10(T3): Bay Thanh Do - CTC ( Airchina: 7.00am-7.45am), Di xe bus tu san bay ve Hoang Long: 1hr, choi o Hoang Long, chieu ve Cuu Trai Cau ( xe bus 1hr ) ve som thi tot, de con ngam canh doc duong. Di mua ve vao cua CTC truoc neu co the

D5-22/10(T4): vao CTC tu 7.00am-5.00pm

D6-23/10(T5): CTC 7.00am-5.00pm , Bus ra san bay: 7pm-9pm

D7-24/10(T6): Bay CTC - Thanh Do ( 8.30am-9.20am) Thue xe Thanh Do - Nui Tu Co Nuong

D8-25/10(T7): Nui Tu Co Nuong - Dan Ba

D9-26/10(CN): Thanh Do - Nam Ninh (bay: 7.20pm-8.55pm)

D10-27/10(T2): Nam Ninh - Hanoi (8.00am-4.00pm) bay HN-SG

Hi cac ban, day la lich trinh cua bon minh, dao nay dang ban qua, buoi toi cung ko co internet nen cung khong giup duoc gi nhieu.

Book ve may bay , cac ban lien he voi A Viet: YM: lqviet99, noi la likemoon gioi thieu, cac ban yen tam giao dich voi A Viet, anh da tham gia nhom CTC1 day.

Em thấy lịch nào chị Likemoon làm cũng rất hợp lý. (c)(c)(c)(c) Sao chị ko ở lại Thành Đô thêm 1 ngày ý, ở Thành Đô cũng nhiều điểm đi chơi lắm.

Em thấy lịch nào chị Likemoon làm cũng rất hợp lý. (c)(c)(c)(c) Sao chị ko ở lại Thành Đô thêm 1 ngày ý, ở Thành Đô cũng nhiều điểm đi chơi lắm.

Không có thời gian em ạ, Núi Tứ Cô nương và Danba cũng phải đến đấy rồi xem đường xá thế nào, có đi được không, hy vọng là có thể đi được :). Nhóm em có làm thẻ SV không, có bị check ngày tháng năm sinh với hộ chiếu không?

@gianker: cũng cho mình hỏi luôn nếu làm thẻ Press thì làm thế nào và ở đâu nhé? :) Mình mà làm thẻ sinh viên chắc không ai tin, thà làm nhà báo trẻ còn hơn làm sinh viên cụ :)

Last edited by a moderator:
@likemun: Lần trước nhóm em không làm thẻ chị ạ. Nếu làm được thì cũng tốt, giảm được đồng nào hay đồng đấy. Nếu mà ai giừ quá, làm thẻ sinh viên, khi mua vé sẽ bị soi kỹ đấy. Nếu có thẻ thì chắc giảm được một chút vé vào cửa, một chút vé tàu... nhưng cũng ko nhiều lắm.

@a710: Tớ chưa làm thẻ sinh viên bao giờ. Nhưng ở trên Hàng Chiếu có một chỗ nhận làm thẻ sinh viên quốc tế đấy. Không biết phí làm có cao không, nếu cao mà đi chơi giảm được một chút thì cũng hoà cả làng.

@likemoon: kinh nghiệm vừa đi TQ về của chị với vụ thẻ sinh viên là không ai kiểm tra ngày tháng năm sinh trên thẻ với hộ chiếu cả, cứ vô tư đưa vé rồi bước qua cửa. Duy nhất ở Binh Mã Dũng và hồ Kanas là kiểm tra xem người với ảnh trên thẻ có giống nhau không.

Các bạn đi Trương Gia Giới bảo sinh viên dưới 24t mới được giảm giá nhưng chuyến vừa rồi cứ quầy vé nào ghi sinh viên được giảm giá thì bọn chị chìa thẻ sinh viên rởm của mình ra vẫn okie. Vé vào hồ Kanas + xe bus đi trong khu đấy tổng cộng 230Y, có thẻ sinh viên được giảm 20%, hình như ở CTC cũng như vậy.

Vé vào cửa các danh lam thắng cảnh ở TQ đắt dã man nên có thẻ sinh viên rồi được giảm giá thấy vui phết ;)

@LE: trốn vé đâu, chỉ mua vé giảm giá thôi. Mà mày có em cúp vàng yêu thế đi xe bus làm gì :shrug:

@gianker, zim mơ: yên tâm đi, sẽ có topic Con đường tơ lụa, từ Tây an đến Tân cương nhưng chắc không do chị lập vì lượng thấy sức mình không nuôi nổi topic, đợi các bạn lập topic rồi chị thỉnh thoảng chạy vào ăn theo nói leo thôi :)

Đừng lo vụ tiếng tàu bạn ơi.
Bọn tây nữ chửa cũng chẳng biết mà vẫn đi phà phà đấy thôi!...
Với lại, không biết tiếng cũng có cái hay riêng của nó, nhờ

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,929
191,778
Latest member
hahahwing
Back